• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Làm sao để quay về FW 2.2.1 sau khi đã lên 3.0

Giúp mình với, hôm rồi mình UP FW 1.1.4 lên thẳng FW 3.0, giờ muốn quay lại FW 1.1.4 mà không thể nào làm được. Mình đã làm y như những gì các bác đã chỉ dẫn ở trên mà vẫn ko được. Bác nào rành thì chỉ dùm mình với nhé. Thanks. Mình đang cần gấp lắm rồi. Mình dùng 2G-8G

Giúp mình với, hôm rồi mình UP FW 1.1.4 lên thẳng FW 3.0, giờ muốn quay lại FW 1.1.4 mà không thể nào làm được. Mình đã làm y như những gì các bác đã chỉ dẫn ở trên mà vẫn ko được. Bác nào rành thì chỉ dùm mình với nhé. Thanks. Mình đang cần gấp lắm rồi. Mình dùng 2G-8G

bạn nên xóa toàn bộ bản iTunes8.2 đi và cài lại iTunes 8.1 rồi làm như cũ thôi....

Sao bạn ko up lên 3.0 beta 5 mà xài . Cái đấy ổn hơn và chất lượng hơn. Tạm thời thui chờ bản 3.0 chính thức rồi up lên 1 thể.

"UPFIRMWARE là 1 nghệ thuật , Người UP là 1 nghệ sĩ "
Dùng IP chỉ thích up FW thôi :D

dùng IP thì nên dùng thêm 1 máy khác:)),đề phòng khi up FW bị lỗi:))

em dùng con IP 3G world sau khi làm theo hướng dẫn em vẫn ko về đc 2.2.1 bác nào đã về đc 2.2.1 từ 3.0 hướng dẫn em kĩ tí huhuhu

Sau khi Restore xong sẽ báo lỗi, tắt iTunes, chạy QuickPWN 225-2 và làm theo hướng dẫn của nó, sẽ vào lại đc SpringBoard, bật lại iTunes chờ kích hoạt.

ko restore đc bác ơi restore nó đưa máy về recovery mod sau đó báo lỗi an unknown erorr occurred (20) ko cho restore bản 2.2.1 bản 3.0 thì ok khi gặp nó báo lỗi tắt đi tắt cả itunes chạy QuickPWN 225-2 và làm theo hướng dẫn của nó nó báo chỉ chạy đc trên FW 2.2 thôi 3.0 thi ko dùng đc(em đã thử cài lại itunes 8.1 nhưng ko đc)

Giúp mình với, mình đang dùng IP 2g 8G, hôm rùi up lên FW 3.0 thì WIFI không tìm được mạng, nó cứ dò sóng hoài mà không tìm được mạng trong khi máy của bạn mình mở WIFI lên là tìm thấy ngay lập tức.

Mình đã thử Down về bản 2.2.1 ma làm hoài không được, mình đã tham khảo rất nhiều cách mà vẫn không thể nào quay về 2.2.1 được, khi restore ở chế độ DFW thì báo lỗi 1600 còn khi ở chế độ recovery (có hình cái dây usb) thì nó báo lỗi 20 gì đó, làm hoài 5-6 lần mà vẫn không được.

Các bro cao thủ xin chỉ giáo giúp mình với.

Chỉnh sửa cuối:
iphone 3G muốn từ 3.0 hoặc 3.0.1 về 2.2.1 thì đơn giản sóng sánh đầy đủ có vấn đề gì đâu sao mọi người căn thẳng thế nhỉ. dù baseband nào thi cũng đưa về 2.2.1 OK ngon lành thôi mà.Nhưng cần chút kinh nghiệm là sẽ được hihihi minh về 2.2.1 ngon lành luôn

Back