• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Làm thế nào để kiểm tra version Boot loader cho 6828?

khanh248

E đang up rom = thẻ nhớ cho con 6828 của e, nhưng up mấy lần các version của NHOCBANME: WM6.1;WM6.5 và ngay cả cái WM5 fix GSM đều k thành công( trừ version Win6 - 1.05a buil 18538.0.7.0) .khi up version 6.1 & 6.5 thì cứ sau khi hard reset là cứ nhấp nháy hoài ở màn hình khởii động có biểu tượng HP invent .dòng chữ đỏ ở dưới cùng toàn thấy ghi 0.00.00 BL . e cũng ko có cách nào để check được version bootloader của mình, chỉ biết là muốn vào chế độ boot thì ấn nguồn + camera + reset(nên e nghĩ là BL 1.05) trước đây có lần e ấn linh tinh j đó thì ra cái màn hình hiển thị 3 màu, nhưng bây h bấm thế nào cũng ko được, bootload chỉ có màn hình đen sì thôi :(
e rất muốn up rom lên 6.1 dùng cho đã mà ko thể được
Máy e ban đầu là WM6.0 (mua lại nên đã được up sẵn rồi)
Thấy trên diễn đàn bảo nếu muốn up = pc thì phải là BL 1.01 mà e cũng k biết làm thế nào để về đc BL đó (hiện tại thì cũng chẳng check được nó đang là version nào)
Mong các bác PRO PV giúp đỡ !

Mình có con HP 6828 nhưng không biết cách cài GPRS như thế nào? bác nào biết xin chỉ giáo giúp với, dùng PPC mà không vào được GPRS thiên hạ họ cười cho....???

@khanh248: Bạn thử dùng cách update rom từ PC xem, có thể giải quyết được đấy.
@khanhbach: Dùng GPRS làm gì, tốn tiền lắm. Muốn dùng GPRS thì chỉ cần đăng ký với nhà cung cấp dịch vụ thôi, ko phải cài đặt gì cả.

Back