• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Lịch Vạn Niên 1.0 Full (tested N73 ME) by hbinhlove203

Hay quá, đơn giản vậy mà không nghĩ ra.. ke ke KJR ơi, cho mình xin 1 bản nhé, cảm ơn bạn nhiều.. :D

Hay quá, đơn giản vậy mà không nghĩ ra.. ke ke KJR ơi, cho mình xin 1 bản nhé, cảm ơn bạn nhiều.. :D

KJR có LVN của FW 30 N95 8G ko? Có thì cho mình với, Mình mới up FW lên bản mới chứ mọi hôm dùng bản FW cũ có sao đâu, mình cài cái bản LVN cũ mỗi lần vào nó bị lỗi, hiện lên bạn còn 14 ngày dùng thử mà ngày nào cũng thế. Nó ko trừ ngày dùng thử của mình. Hxhx. Đã thế còn bị lỗi phông mới chán chứ.
Có cách khắc phục thì chỉ cho mình với. Cảm ơn nhiều !!

Mình cũng thế, vẫn cái bản đã download từ trước về, cài ở FW 10 thì không sao, lên bản 30 thì không được. Hay FW mới nó ngăn chặn cái gì nhể. Mình thử cả trên N95-1 và N95-8 đều thế cả..

:D thế tưởng mỗi mình bị. Vì lúc up FW ko tốt thì phải nên ra FW hơi khác mọi người. Ai ngờ bạn cũng bị thế ah. Thôi đành chờ sư phụ KJR giải đáp vậy.

Bạn có up FW đúng code Việt Nam không? Trước mình cũng up FW không đúng code Việt Nam nên bị lỗi hiễn thị font tiếng việt như bạn up bài ở trên. Phải up FW lại đấy (nhớ dùng NSS theo hướng dẫn của KJR để đổi code nếu bạn sai code VN nhé)

Mình đã up lần nào đâu. Mới up lần đầu nên chả biết nhập code tiếng việt ở đâu cả. Hxhx. KJR cũng bảo up lại bằng code TV nhưng lại chả biết UP thế nào cả nên đành dùng tạm thế này vậy. Hxhx.
Mình up lên rồi bị thế này nè. Bạn sang đây xem tạm rồi có gì bày mình cách up lại cái.
http://www.pdaviet.net/showthread.php?t=33022&page=8
Thank!

Mình đã up lần nào đâu. Mới up lần đầu nên chả biết nhập code tiếng việt ở đâu cả. Hxhx. KJR cũng bảo up lại bằng code TV nhưng lại chả biết UP thế nào cả nên đành dùng tạm thế này vậy. Hxhx.
Mình up lên rồi bị thế này nè. Bạn sang đây xem tạm rồi có gì bày mình cách up lại cái.
Thank!

Chuyển code mà up fw nha bạn. Chỉ lỗi font thôi mà, nếu làm biếng up thì tìm font hỗ trợ TV cài vào là xong ngay.

Đây là file cài đặt bản cũ nhé: http://www.mediafire.com/?jwyekdwiwdh

Mình dùng có bản quyền nên không biết giải thích sao các lỗi của các bạn :D

Thank!

Hix, cái bạn xem chỉ là cách hack phone bạn à...

Còn nếu bạn muốn biết máy mình có phải code Việt Nam không thì bạn tháo nắp máy, pin ra nhé, rồi xem code. Nếu code trong đó là 0550457 thì đúng code máy bạn là máy Việt Nam, nếu khác thì bạn phải đổi code lại cho đúng rồi up FW bằng NSU nhé. Thế mới hiển thị đúng bạn ạ.

Cách đổi code đây:
http://www.pdaviet.net/showthread.php?t=25152

Sau khi đổi code ok rồi thì up FW nhé..
Rồi hack phone đi và cài.. he he. Lên đời sướng lắm, thứ 7, CN vừa rồi mình làm xong 2 con N95-1 và N95-8. Vất vả nhưng thành công rồi, sướng lắm.

Note: Bạn chịu khó seach trên diễn đàn, KJR và mọi người cũng up nhiều bài hướng dẫn lắm rồi đấy bạn à.

Thế bây giờ mình muốn đổi code sang tiếng việt nam thì mình nhập code nào thế bạn?? Code như bạn đưa ah? 0550457 ấy?

N95 8G dùng code euro2 đi, không có giao diện tiếng việt nhưng đọc tiếng việt khi lướt web cực kỳ chuẩn mà chữ lại đẹp bắt mắt nữa. Mình giới thiệu bao nhiêu người mà ko ai tin:)

0550359

N95 8G dùng code euro2 đi, không có giao diện tiếng việt nhưng đọc tiếng việt khi lướt web cực kỳ chuẩn mà chữ lại đẹp bắt mắt nữa. Mình giới thiệu bao nhiêu người mà ko ai tin:)

0550359

Dụ người ta up code đó để xin font hả Trung. Khôn vừa thôi nhé!

Code nào cũng được cuongbep à. Bạn dùng code của giot_tinh đưa đi :D

Đúng rồi, dùng NSS mà đổi như hướng dẫn ở trên ấy. Code 0550457 :)

Mình đổi đc code rồi thì giờ lại gặp vấn đề. Bật Nokia Software Updater lên thì máy nó báo như trong hình nè. Mà mạng nhà vẫn ổn định, vẫn vào đc PDAV nè :D. Với lại ai biết tắt cái mình chỉ mũi tên đỏ ko? Mình nghĩ do cái đó chặn chương trình Nokia Software Updater của mình. Mình đã Xóa nó trong Add remove Program rồi nhưng ở ngoài màn hình vẫn ko mất đc. HuHu. Ai biết xóa nó giúp mình cái.
Admin đừng xóa bài em, đc câu trả lời xong e delete bài liền. Vì e đang cần để Up FW con n95 thôi. Thank!
Hình nặng quá nên e up lên Photo mong các Pro ghé qua xem giùm e tí

Dụ người ta up code đó để xin font hả Trung. Khôn vừa thôi nhé!

Code nào cũng được cuongbep à. Bạn dùng code của giot_tinh đưa đi :D

font là gì thế KJR?
Code nào mà mấy cái icon cũng đều là Tiếng Việt ấy. Ví dụ: Profile là tùy chọn thì phải.
À mà trước lúc Up FW mình có cần fomat máy ko? KJR vì hôm bữa Up xong thì thấy 1 vài ứng dụng vẫn đang còn. Ko biết có phải mình up sai ko.
Thank!!!

Mình đổi đc code rồi thì giờ lại gặp vấn đề. Bật Nokia Software Updater lên thì máy nó báo như trong hình nè. Mà mạng nhà vẫn ổn định, vẫn vào đc PDAV nè :D. Với lại ai biết tắt cái mình chỉ mũi tên đỏ ko? Mình nghĩ do cái đó chặn chương trình Nokia Software Updater của mình. Mình đã Xóa nó trong Add remove Program rồi nhưng ở ngoài màn hình vẫn ko mất đc. HuHu. Ai biết xóa nó giúp mình cái.
Admin đừng xóa bài em, đc câu trả lời xong e delete bài liền. Vì e đang cần để Up FW con n95 thôi. Thank!
Hình nặng quá nên e up lên Photo mong các Pro ghé qua xem giùm e tí

Khi trước mình dùng laptop cài Winvista chạy NSU cũng bị vậy, mặc dù bỏ firewall đi cũng không ăn thua. Mình dùng máy khác để cài NSU và up FW thì OK, không biết lỗi sao nữa. Bạn thử chuyển sang máy khác mà up xem sao.. :D

Hxhx. Nhà đc 1 máy. Sao giờ nhỉ. Hxhx. Buồn quá.
Mình nghĩ chắc là do cái Khiên màu đỏ đấy đấy. Bạn biết cách gỡ nó ko? giúp mình với.

0550359

Dùng code này có nhắn tin, tạo ghi chú và Contact bằng Tiếng Việt được không bạn? Hay chỉ lướt web thôi? Nếu chỉ lướt web không thôi thì mất đi vài % vẻ đẹp của Nokia đấy (theo ý kiến riêng của mình :D)

Hxhx. Nhà đc 1 máy. Sao giờ nhỉ. Hxhx. Buồn quá.
Mình nghĩ chắc là do cái Khiên màu đỏ đấy đấy. Bạn biết cách gỡ nó ko? giúp mình với.

Cái hình mầu đỏ đó là Windows Security Center, trong đó bao gồm FireWall, Windows Update...., nó biểu tượng mầu đỏ là bạn đã không cho 1 trong những thứ đó chạy (tắt firewall, tắt auto update..). Nó thuộc hệ thống của Windows nên bạn không thể remove nó đi được đâu.

Phần mềm "lịch vạn niên" này rất hay, nhưng nó đòi "mã đăng ký" nữa bạn ơi! có ai giúp mình với! Số IMEI của mình là "351851018580192".
Thanks so!

có cách nào c*** trên E61i không

Phần mềm "lịch vạn niên" này rất hay, nhưng nó đòi "mã đăng ký" nữa bạn ơi! có ai giúp mình với! Số IMEI của mình là "351851018580192".
Thanks so!

cài lvn xong chạy thử, sau đó dung X-Plore mở đến file C:/system/apps/E1510.sys nhấn phím số 8, sau đó nhấn phím gọi, tiếp theo nhập bất kỳ cái gì cũng được. back ra save lại. Chúc các bạn thành công!
nhớ phải down LVN của hbinhlove2003 nhé! bản này mới crack đc bằng cách này bạn à!

Back