• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

★ LINK SHIP ROM (WWE) CHO HTC SENSATION (Pyramid) ★

Chào cả nhà, mình mới dùng con sensation được 1 tuần nhưng thấy là pin sạc rất lâu và dùng thì hao pin nhiều lắm, sạc đấy 100 % nếu chơi game empire defense2 chi khoang hơn 2 tiếng là còn 15%. Không biết có phải do pin hay do máy. Mình ktra theo hướng dẫn trên này thấy thông tin của máy như sau: 1.50.707.1, baseband 10.56.9035.00u_10.149035.01_m, phiên bản xây dựng: 1.50.707.CL125597 release-keys. Máy mình mua lại, nhưng là hàng của FPT phân phối ( vẫn còn tem). Mình muốn nhờ các anh em có kinh nghiệm cho mình lời khuyên có thể up bản rom khác cho máy mình để cải thiện tình trạng trên được không, với máy mình thì up bản rom nào thì thích hợp. Xin cảm ơn các ace rất nhiêu!
Máy bạn mua lại tình trạng ra sao ? còn tem nhưng máy đã sử dụng lâu chưa ? chỉ sợ chủ trước nó dùng phá quá nên làm pin kém đi, chứ làm gì mà pin sụt nhanh thế ? Mình bật wifi, chơi Zenonia 4 phải 6 7 tiếng mới hết pin.Máy đã UNLOCK đầy đủ hết chưa ? Nếu rồi thì bạn chiến thử bản rom InsertCoi ICS 4.0.3 xem sao ? Mình đang sử dụng, thấy ổn, không tuỳ biến quá nhiều về giao diện. hoặc dùng RCmix GB 2.3.5.

Cái này thì mình không rõ lắm, Nhưng nếu có thông báo update thì cũng không update qua OTA được thì phải ? Nhưng nếu down Rom về máy tính và Up thì chắc là được. Ghét nhất phải đợi chờ, cứ UNLOCK mà chiến Rom cook đi bạn ạ. Nó có Rom Ship mới thì kiểu gì chả có Rom cook mới ngay. Lo gì cái vụ update ấy. Với lại thấy máy của bạn vẫn đang sử dụng Radio và FW cũ rích thì phải ?

Mình sợ thành cục gạch lắm, nên vẫn giữ nguyên bản từ khi mở máy

Chào cả nhà, mình mới dùng con sensation được 1 tuần nhưng thấy là pin sạc rất lâu và dùng thì hao pin nhiều lắm, sạc đấy 100 % nếu chơi game empire defense2 chi khoang hơn 2 tiếng là còn 15%. Không biết có phải do pin hay do máy. Mình ktra theo hướng dẫn trên này thấy thông tin của máy như sau: 1.50.707.1, baseband 10.56.9035.00u_10.149035.01_m, phiên bản xây dựng: 1.50.707.CL125597 release-keys. Máy mình mua lại, nhưng là hàng của FPT phân phối ( vẫn còn tem). Mình muốn nhờ các anh em có kinh nghiệm cho mình lời khuyên có thể up bản rom khác cho máy mình để cải thiện tình trạng trên được không, với máy mình thì up bản rom nào thì thích hợp. Xin cảm ơn các ace rất nhiêu!
Vậy là bác cũng giống em rùi, pin thì sạc rất lâu, nhưng khi xài pin tụt rất nhanh. Ở nhà sạc dc khoảng 87%, đi ra đường nghe nhạc khoảng 10 phút thì máy tự tắt. Sau đó bật lên thì pin còn 40%, nghe nhạc thêm 10 phút nữa thì máy tự tắt và bật lên thì pin còn 4%. Lên trường sạc lại, pin lên 40%. Sau đó tắt lun ( máy báo hết pin rùi).
@ Máy em sau khi s-of, unlocked và rooted. Khi up các rom ( vỉtuous inquo 3.5 , Hypernosense, ...) thì máy toàn bị đơ ở logo sau đó máy tự reset. Em đã restored lại thì bình thường, nhưng ko up rom cock dc.

Vậy là bác cũng giống em rùi, pin thì sạc rất lâu, nhưng khi xài pin tụt rất nhanh. Ở nhà sạc dc khoảng 87%, đi ra đường nghe nhạc khoảng 10 phút thì máy tự tắt. Sau đó bật lên thì pin còn 40%, nghe nhạc thêm 10 phút nữa thì máy tự tắt và bật lên thì pin còn 4%. Lên trường sạc lại, pin lên 40%. Sau đó tắt lun ( máy báo hết pin rùi).
@ Máy em sau khi s-of, unlocked và rooted. Khi up các rom ( vỉtuous inquo 3.5 , Hypernosense, ...) thì máy toàn bị đơ ở logo sau đó máy tự reset. Em đã restored lại thì bình thường, nhưng ko up rom cock dc.
Khi bạn up các bản rom đó thì có lưu ý up FW không?

là sao bạn ? ko hiểu lắm.

các bản rom mới bi h khi up thì phải up firmware cao hơn để phù hợp với rom, đồng bộ thì tất nhiên chạy sẽ nuột nà và ngon hơn.
để chạy các bản rom bạn nói ở trên thì phải up firmware trước. bạn tìm các firmware 3.24 hoặc 3.3
http://www.mediafire.com/?uicc23a42ec8j2l
bạn copy vào thẻ nhớ ( đừng cho vào folder nào cả), đưa máy về bootloader thì máy sẽ hỏi và ấn volum up để up date lên firmware mới. muốn hạ firmware để về các bản rom 2.3 thì up lại FW thấp hơn là dc.
p/s: bản mình gửi bạn down là FW 3.24

Chỉnh sửa cuối:
mấy link này của megaupload nên die hết rồi,bác quang up lại link bản rom của TMOUS senstion 4G Tmobile dc ko ạ,máy bị lỗi giờ chỉ treo ở logo HTC rồi tự khởi động lại hoài.CHú quang giúp cháu với

con sensation của em đang gọi tự dưng mất nguồn mà tình trạng này tái diển 3-4 lần / ngày hiện trạng của máy em phiên bản android 4.0.1 sense 3.5, kernel ver.3.0.13-g8085863 còn baseband ver 10.56.9035.00u_10.14.9035.01_m. không biết là máy bị dính phần cứng hay phần mềm nữa vì mua secondhand mà, Các Bác chỉ giúp với

con sensation của em đang gọi tự dưng mất nguồn mà tình trạng này tái diển 3-4 lần / ngày hiện trạng của máy em phiên bản android 4.0.1 sense 3.5, kernel ver.3.0.13-g8085863 còn baseband ver 10.56.9035.00u_10.14.9035.01_m. không biết là máy bị dính phần cứng hay phần mềm nữa vì mua secondhand mà, Các Bác chỉ giúp với

Để biết rõ lổi nào thì bạn up rom khác xem có bị như vậy không.

bạn oy chỉ mình cách xem với Baseband version: 11.68.3504.00U_11.21.3504.13_2
Thông số này nói về Radio đó bạn. Tôi đã trả lời tin nhắn của bạn rồi mở ra đọc và làm theo thôi.

Link medifire bi giờ bị lock rồi mà mình đang cần ROM
Pyramid_TMOUS_1.45.531.1_R_10.56.9035.00U_10.14.90 35.01_M
Bạn giúp mình với hic hic

Xin ROM
Baseband 10.56.9035.00U_10.14.9035.01_M
OS 1.45.707.1
CID HTC__044
Android 2.3.4

ai có bản Rom này cho mình xin

Bổ sung thêm link update bằng memory card

Link Download

cho e hỏi. sao con sen xe của e vao cập nhật phần mềm thì báo chưa có phiên bản mới nhất là 4.0 vậy các bác. trong khi mọi người lên ầm ầm.
máy e là 1.77.709.104

Xin rom Asia.hk

Bác Quang ơi. em tìm mãi trong các bản trên không thấy bản Pyramid Hk đâu, xem bài thì tháy bác báo là đã bổ sung, mà nhìn hoài không ra, nếu tiện thì bác cho em lại link download với ạ

Back