• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

★ LINK SHIP ROM (WWE) CHO HTC SENSATION XE (Pyramid LE) ★

Ah, hiện máy của em đang cài bản rom ICS của HTC bản beta (em cài rom bằng máy tính chạy file *rom.exe), khi em cài vậy nó có mất root ko?! bây giờ em muốn cài room khác em có cần làm lại root ko? hay root nó vẫn giữ nguyên cho em?!
Khi em cài như vậy sẽ mất root và recovery, cần phải thực hiện lại 2 bước này.

Khi em cài như vậy sẽ mất root và recovery, cần phải thực hiện lại 2 bước này.
bác ntt cho em hỏi xíu, nếu mất root và recovery rồi thì có up dc rom cook nữa ko ah?! Hiện em chưa làm lại 2 bước trên nhưng vẫn up rom cook khác dc nè >.< em ko hiểu lắm đâu ah! bác chỉ em vài nhát với :| thanks bác nhiều ^^

bác ntt cho em hỏi xíu, nếu mất root và recovery rồi thì có up dc rom cook nữa ko ah?! Hiện em chưa làm lại 2 bước trên nhưng vẫn up rom cook khác dc nè >.< em ko hiểu lắm đâu ah! bác chỉ em vài nhát với :| thanks bác nhiều ^^

Làm sao được bạn, rom cook được cài thông qua recovery, bạn không có recovery thì làm sao up được rom?bạn xem lại vào bootloader xem có còn recovery và máy có superuser không?

bác nào có bản rom ship của india rom e là 1.73.720.2 hic em tìm mãi không thấy :(

bác ơi cho em hỏi, trước em có backup lại cái rom ship, vào thẻ nhớ ko thấy đâu, nó nằm ở chỗ nào thế ah :(

Nó nằm cả ở trên thẻ nhớ theo đường dẫn Sdcard:\clockworkmod\backup

Nó nằm cả ở trên thẻ nhớ theo đường dẫn Sdcard:\clockworkmod\backup

thank bác nhé :D
thế lúc nào cần restore thì cú vào Recovery chọn restore lại là được ah bác. có cần làm gì nữa ko ah.

thank bác nhé :D
thế lúc nào cần restore thì cú vào Recovery chọn restore lại là được ah bác. có cần làm gì nữa ko ah.

Khỏi cần làm gì nữa. Backup dùng Recovery thì Restore cũng dùng Recovery. :D

con sensation XE của mình made in china và là hàng xách tay. trong khi của đứa bạn là made in taiwan.
có cách nào check imei xuất xứ và thị trường phân phối ko các bác? phân biệt phiên bản châu âu và châu á?

các bác cho em hỏi với em mới vừa mua máy sénSation XE.nhưng không biết thuộc nước nào khu vực nào. phiên bản của em là 1.77.708.104.em tìm măi mà ko thấy.và em nên up rom nào dây.eorope hay asia.thankkkkkk

các bác cho em hỏi với em mới vừa mua máy sénSation XE.nhưng không biết thuộc nước nào khu vực nào. phiên bản của em là 1.77.708.104.em tìm măi mà ko thấy.và em nên up rom nào dây.eorope hay asia.thankkkkkk
Máy này cũng là Asia thôi bác à, nó là máy cho thị trường Hong Kong.

thế thi bác cho em bản rom ship máy của em với ạ thank.1.77.708.104

Làm như bài hướng dẫ nên cài bản rom Eu hơn là rom Asia mình cũng hàng HK như bạn hiện đang dùng rom Eu ổn định ! mỗi cái là ko có tiếng việt thôi nhưng có thể cài thêm !

Thế em up bản của 1.73.707.4_R_10.58.9035.00U_10.15.9035. 02_2 (Asia. Có được không ạ.thankkk

Thế em up bản của 1.73.707.4_R_10.58.9035.00U_10.15.9035. 02_2 (Asia. Có được không ạ.thankkk

Bản Rom này thấp hơn bản Rom bạn đang dùng. Nên không up đc đâu. Nếu đc chắc phải dùng Gold Card để up. :D

Thế bác nào cho em xin bản rom ship cua máy em với ạ.thế là 2 bả trên em ko up đc à.thannnkkk.

Back