• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

★ LINK SHIP ROM (WWE) CHO HTC SENSATION XE (Pyramid LE) ★

Nhờ ae pdaviet tìm giúp mình bản Rom ship máy mình cái

Chẳng là mình mua con sen xe của anh bạn, nhưng đã s-off, giờ mình muốn s-on trở lại để đón bản ice cream sanwish 4.0 chính thức,hi................... mà khi s-on hắn đòi bản rom ship theo nguồn gốc xuất xứ của máy mà mình ko biết bản của vùng nào mà làm cả. nên mình muốn nhờ ae diễn đàn tìm giúp mình cái,hi.....................
và đây là thông tin của máy mình:
Phiên bản kernel:
2.6.35.13-g229e28
htc-kernel@and18-2#1
SMP PREEMPT Web Sep 14 18:36:38 CST 2011
Phiên bản Basehand:
10.58.9035.00U_10.15.9035.02_2
Mã số phiên bản xây dựng:
1.73.707.1 CL161971 release-keys
phiên bản trình duyệt:
WebKit/533.1
Vậy mình nhờ ae diễn đàn tìm giúp mình vs nhé........................
thanks mọi người nhiều........................................

Chẳng là mình mua con sen xe của anh bạn, nhưng đã s-off, giờ mình muốn s-on trở lại để đón bản ice cream sanwish 4.0 chính thức,hi................... mà khi s-on hắn đòi bản rom ship theo nguồn gốc xuất xứ của máy mà mình ko biết bản của vùng nào mà làm cả. nên mình muốn nhờ ae diễn đàn tìm giúp mình cái,hi.....................
và đây là thông tin của máy mình:
Phiên bản kernel:
2.6.35.13-g229e28
htc-kernel@and18-2#1
SMP PREEMPT Web Sep 14 18:36:38 CST 2011
Phiên bản Basehand:
10.58.9035.00U_10.15.9035.02_2
Mã số phiên bản xây dựng:
1.73.707.1 CL161971 release-keys
phiên bản trình duyệt:
WebKit/533.1
Vậy mình nhờ ae diễn đàn tìm giúp mình vs nhé........................
thanks mọi người nhiều........................................

Hãy cân nhắc khi chuyển về lại S-ON nhé, đã có bác quay về S-ON thì có chặn giấy rồi đấy.

Thứ nhất chỉ khi máy bị root thì mới ko update qua ota đc.nếu như bạn vẫn dùng room ship.thứ 2 là s off.chỉ là để up radio cho các bản room cooc thôi ko liên quan tới việc up room ship.trước khi up room ship bạn nên relock lại bootloader thì mới up đc.

Thứ nhất chỉ khi máy bị root thì mới ko update qua ota đc.nếu như bạn vẫn dùng room ship.thứ 2 là s off.chỉ là để up radio cho các bản room cooc thôi ko liên quan tới việc up room ship.trước khi up room ship bạn nên relock lại bootloader thì mới up đc.

Vậy máy mình chỉ S-OFF + RECO + ROOT thôi, chưa UNLOCK BOOTLOADER thì vẫn xài rom ship dc chứ nhỉ? Vì mình vẫn còn ở 2.3.4 chứ chưa xài bản rom nào cả.

Vậy máy mình chỉ S-OFF + RECO + ROOT thôi, chưa UNLOCK BOOTLOADER thì vẫn xài rom ship dc chứ nhỉ? Vì mình vẫn còn ở 2.3.4 chứ chưa xài bản rom nào cả.

S-OFF + RECOVERY + ROOT thêm cái Super CID là bạn bạn đã có tất cả các thứ bạn có rồi. Không phải làm gì nữa đâu. Vẫn UP Rom ship bình thường.

Nhờ mọi người tìm giúp mình bản rom ship htc sensation xe

tình hình là mình mới mua con sen xe, mua lại của anh bạn nhưng khi mua về máy đã s-off, giờ mình muốn s-on trở lại để đón bản ice cream sanwish chính thức, mà yêu cầu để có thể s-on là phải có bản rom ship theo nguồn gốc xuất xứ của máy. nên mình muốn nhờ mọi người tìm giúp mình bản rom ship theo xuất xứ của máy mình nhé... đây là thông tin máy mình:

nhờ mọi người tìm giúp mình cái nhé. cảm ơn mọi người nhiều

tức là máy mình chỉ s-off ko thôi thì vẫn update phiên bản chính thức đc ak bạn?

tình hình là mình mới mua con sen xe, mua lại của anh bạn nhưng khi mua về máy đã s-off, giờ mình muốn s-on trở lại để đón bản ice cream sanwish chính thức, mà yêu cầu để có thể s-on là phải có bản rom ship theo nguồn gốc xuất xứ của máy. nên mình muốn nhờ mọi người tìm giúp mình bản rom ship theo xuất xứ của máy mình nhé... đây là thông tin máy mình:
nhờ mọi người tìm giúp mình cái nhé. cảm ơn mọi người nhiều

Bạn chưa thấy mấy vụ S-ON lại đen luôn máy à. :))

Vậy cái ROM này up luôn mà ko cần root máy hả bác?

Hehe. Cái mình chỉ bạn đấy là Rom Ship Android 4.0 cho Sensation XE đấy. Bạn up cái rom đấy vào thì khỏi Root luôn. vì hiện tại chưa Root đc cho Sensation XE với Android 4.0.

Hehe. Cái mình chỉ bạn đấy là Rom Ship Android 4.0 cho Sensation XE đấy. Bạn up cái rom đấy vào thì khỏi Root luôn. vì hiện tại chưa Root đc cho Sensation XE với Android 4.0.

Ặc ặc! Em vừa update xong nhưng lại quên mất ko lock bootloader vào, h máy đang hiện cái chữ htc màu trắng trên nền đen, vậy h giải quyết thế nào nhỉ? (Em vẫn cắm máy vào pc vì chưa dám rút ra=)))

Ặc ặc! Em vừa update xong nhưng lại quên mất ko lock bootloader vào, h máy đang hiện cái chữ htc màu trắng trên nền đen, vậy h giải quyết thế nào nhỉ? (Em vẫn cắm máy vào pc vì chưa dám rút ra=)))

Đã dũng cảm rút dây và tháo pin, h lock bootloader và làm lại:)) Em máu rồi đấy=))

lám sao biết root thành công hả bạn mình cài bản cuar bạn blackdoor kia rồi mình chạy file root su-2.3.6.3-efgh-signed thấy có biểu tượng trong menu mà hình như có bản root mới rùi

Back