• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Linux On Universal

locvtn

mình có đọc trên wiki xda thấy có chuyên đề cài linux trên Universal. không biết có bác nào đã cài Linux trên Universal chưa? cho mình hỏi là sau khi cài thì ta sử dụng WinCE chung với Linux luôn hay lúc đó Linux sẽ thay thế WinCE và nếu muốn sử dụng lại WinCE thì ta phải HR lại máy. thanks các bác nhiều.

mình có đọc trên wiki xda thấy có chuyên đề cài linux trên Universal. không biết có bác nào đã cài Linux trên Universal chưa? cho mình hỏi là sau khi cài thì ta sử dụng WinCE chung với Linux luôn hay lúc đó Linux sẽ thay thế WinCE và nếu muốn sử dụng lại WinCE thì ta phải HR lại máy. thanks các bác nhiều.

Anh vào đây down về Test thử xem sao:D! Em đang dùng bản KDS thấy ổn định nên cũng không muốn thay đổi:D

hei, khổ cái là mình đọc thì thấy bảo Linux trên Universal k hỗ trợ phone, và mình muốn biết thêm là khi cài nó xong thì nó chạy như là một ứng dụng trên nền WinCE hay là mức OS trên điện thoại luôn.

Là 1 OS độc lập chạy trên thẻ. Bạn có thể chỉnh sữa, cài ứng dụng theo ý mình, vì linux là mã nguồn mở. Đã có 1 topic của mình về vấn đề này rồi, Bạn tìm lại đi. Lâu rồi ko chơi linux nên ít vô đó:p. Cần gì thì pm cho mình.

Hình như topic của bác Funtiger bị move đi đâu,kiếm hoài mà chẳng ra.:-??

Chắc tại diễn đàn ko mấy ai quan tâm tới Linux nên Các "XẾP" của diễn đàn DEL luôn rồi. Bạn nào quan tâm và mê linux thì cứ pm cho mình, mình sẽ cùng ngâm cíu với các Bạn:D

mình tìm thấy rồi,đang lọ mọ cài bản gpephone. đã format dc thẻ nhớ luôn rồi.nhưg tới bước thứ 2 thì cứ làm giữa chừng là nó reset,bực cả mình,chiều giờ mình làm 4 lần rồi đó cứ đến cp /mnt/...... là bị reset.Bác Funtiger biết tại sao o vậy ??/ Chỉ mình với:-?? Mìng đang xài W06,theo hướng dẫn cũa Funtiger http://pdaviet.net/showthread.php?t=2264&page=5 .

Chỉnh sửa cuối:
Back