• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Lỗi chỉnh múi giờ không được

lammasterminhvns

Mình đang xài FR 3.0.1 bảng gốc tất cả xài vẫn ổn và rất mượt chỉ có múi giờ là đổi hoài không được. Mình vô settings - General - Date & time mình chỉnh timezone lại là thành phố hồ chí minh, việt nam hoặc chỉnh bất kỳ nước nào cũng vậy chỉnh xong thoát ra rồi vô lại nó cứ mặc định GMT nhưng giờ chạy không sai, và nó làm tin nhắn nhận được không đúng giờ, tin nhắn đi thì vẫn đúng với giờ mình mặc định cho máy. Pác nào có cách khắc phục hướng dẫn mình với nha. Thanks you very much.;;)

Mình đang xài FR 3.0.1 bảng gốc tất cả xài vẫn ổn và rất mượt chỉ có múi giờ là đổi hoài không được. Mình vô settings - General - Date & time mình chỉnh timezone lại là thành phố hồ chí minh, việt nam hoặc chỉnh bất kỳ nước nào cũng vậy chỉnh xong thoát ra rồi vô lại nó cứ mặc định GMT nhưng giờ chạy không sai, và nó làm tin nhắn nhận được không đúng giờ, tin nhắn đi thì vẫn đúng với giờ mình mặc định cho máy. Pác nào có cách khắc phục hướng dẫn mình với nha. Thanks you very much.;;)
Settings - General - Date & Time - On chức năng Set Automatically lên

hihihi mình cũng làm hết rồi vẫn không được, thoát ra rồi vô lại nó cứ để GMT nữa.
Ok. Cách cuối cùng, không được nữa chắc mình cũng chịu thua luôn.

Set Time ZoneHanoi như ở trên xong ra lại mục Settings, vào Mail, Contacts, Calendar chọn Time Zone SupportHanoi.

Làm xong vào báo kết quả nhá.

Back