• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Lỗi Iphone 3G World của em

litter_learn

Tình hình là con IP 3G World của em mới khui hộp được hai ngày thì tự dưng khởi động lại (FW 2.1 nguyên bản, chưa add Cydia,Installer hay bất cứ gì). Thế là em quyết định restore FW 2.1 lại. Nhưng làm đủ cách mà nó cứ chạy đến đoạn Preparing Iphone .... là báo lỗi Canot restore và báo mã lỗi 1604.

Giờ tình hình em 3G world của em nó như sau:
Sau hai ngày hì hục đọc, tham khảo nhiều cách cũng như vào apple xem cái lỗi 1604 sửa thế nào. Chiều nay tự dưng restore đựoc một lần với bản FW 2.1 zin. Mừng phát khóc. Sau đó xài QuickPwn 2.1 để add cydia và installer ok. Mở wifi lên thì nó nhận được mạng nhưng không vào được web hay add source trên Cydia gì hết
Tiếp theo, em thử tắt máy rồi khởi động lên thì nó lại tiếp tục điên. Giờ thì khi bật máy lên bằng cách chỉ nhấn nút Power, màn hình hiện quả táo được một tý thì tự trắng xóa, trên itune nhận diện luôn IP ở restore mode. Nhấn Shift + restore để chọn FW 2.1 zin hay bản custome 2.1 cho 3G thì đều chết ở đoạn Preparing Iphone và thông báo lỗi 1604.
Tiếp theo em thử nhấn Home+Power để về DFU và restore mode vẫn thế
Có duy nhất một lần cắm IP vào dây sync thì tự dưng bật đựoc, vào ngon lành. Em mở wifi ok, add source vào Cydia đồng thời chạy mấy cái fix autocorrect, MobiInstall,.. ngon lành. Sau đó khởi động lại máy và...tiếp tục không lên nữa

Giờ có bác nào có giải pháp gì thì chỉ giúp em với. Chú thích thêm là em đã thử đổi 3 máy tính (cả máy để bàn lẫn laptop), đổi cổng USB, đổi bản FW 2.1, tạo User Account login lại máy tính, Update Itunes lên bản mới nhất, restore cả chục lần rồi ạ Mà ban đầu máy em là mới tinh, mới box hộp, fw 2.1 chưa có cài bất cứ thứ gì

Máy bạn mua ở đâu vậy, sao FW theo máy lại là 2.1????
Mình đã làm 3 con 3G-world 16G, và phiên bản theo máy là 2.01. Khi mình restore lên 2.1 thì chẳng gặp lỗi gì, dùng bình thường cả. Và vừa rồi mình đưa lên 2.2 vẫn ngon lành cành đào bạn ạ, mình làm theo huớng dẫn trên diển đàn đó :D

Back