• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Lỗi sau khi Up Rom Universal mong giúp đỡ!!!

Status
Không mở trả lời sau này.

pxq

Chào các bạn,

Mình dang dùng XDA Exec và Rom 7.7 của RAN. Tuy nhiên ROM này khong chạy được Skype nên mình quyết định Downgrade ROM xuống ROM 7.4 của RAN.

Vấn để của mình là sau khi thực hiện các bước dể update ROM, reboot lại máy thì máy chỉ chạy được đến màn hình boot (hiện ra logo của O2, và thông tin về ROM bên góc phải màn hình) và đứng máy, không chạy tiếp được nữa.

Mình thử update lại ROM một lần nữa nhưng không được, vì máy không connect được với PC nữa. Có thể không cái Exec không chạy vào hệ điều hành được nên Active Syn không nhận biết được device và không connect được.

Không biết có bạn nào đã bị trường hợp trên giống mình chưa nhỉ, mong được giúp đỡ. Hiện tại mình rất lo lắng về vấn đề trên vì vừa mới mua máy xong, mà đã gặp vấn đề trên. Rất mong sự giúp đỡ của các bạn.

Cám ơn nhiều,

Quang

có thể máy bạn đang bị mắc ở boot loader, có nhiều người bị rồi mà, bạn tìmhieeur trong diễn đàn đi

Thử tải toll exit bootloader về chạy thử xem thế nào bạn nhé....

Chào các bạn,

Mình dang dùng XDA Exec và Rom 7.7 của RAN. Tuy nhiên ROM này khong chạy được Skype nên mình quyết định Downgrade ROM xuống ROM 7.4 của RAN.

Vấn để của mình là sau khi thực hiện các bước dể update ROM, reboot lại máy thì máy chỉ chạy được đến màn hình boot (hiện ra logo của O2, và thông tin về ROM bên góc phải màn hình) và đứng máy, không chạy tiếp được nữa.

Mình thử update lại ROM một lần nữa nhưng không được, vì máy không connect được với PC nữa. Có thể không cái Exec không chạy vào hệ điều hành được nên Active Syn không nhận biết được device và không connect được.

Không biết có bạn nào đã bị trường hợp trên giống mình chưa nhỉ, mong được giúp đỡ. Hiện tại mình rất lo lắng về vấn đề trên vì vừa mới mua máy xong, mà đã gặp vấn đề trên. Rất mong sự giúp đỡ của các bạn.

Cám ơn nhiều,

Quang

Có thể đã bị Stuck at Splash Screen, một bệnh khá khó chịu, tuy nhiên đã có cách giải quyết rồi: Format DOC.

Tuy nhiên để chắc chắn, bạn hãy vào thử Bootloader và Up lại 1 vài lần ROM khác nữa xem sao. Nếu vẫn không được thì chắc chắn là bị Stuck at SS.
Tìm lại bài hướng dẫn Format DOC của mình mà đọc tham khảo nhé.

Status
Không mở trả lời sau này.
Back