• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Magic key --phần mềm map key

Germaniteen

Với phần mềm này,chúng ta áp bất cứ phím nào thành các phím mà mình muốn rất tiện lợi đó nha!Mọi người thử và cho ý kiến xem!

Hướng dẫn
1.Sign ứng dụng (giờ dùng installserver.exe thì khỏi phải sign nữa)và cài nó.
Mở ứng dụng,nhấn phải, bạn ở trong "keymap list" tab
bấm 1 để thêm KeyMap (setting), đặt tên tùy ý.

2.Chọn nó và bấm 1 nữa.
Bấm nút giữa trong "Original key" part. Bạn cũng có thể bấm the green/send key và số đổi thành 999, sau đó bấm bất cứ phím nào bạn muốn và bạn sẽ gán phím đó thành phím khác

3.Chọn key bạn muốn áp (bạn có thể nhấn number/letter để tìm).
Click vào "Maps to" part và lập lại các bước trên, lần này với phím bạn muốn dùng.

4.Bạn sẽ giống đại loại như sau:

5.Bấm back và left, bạn sẽ ở "App List" tab.
Bấm 1 và chọn vào ứng dụng nào sẽ chạy keymap bạn mới tạo.

Đây giống bạn chuyển profile vậy í mà!

Download Now

Chỉnh sửa cuối:
Àh,phần mềm này dùng để tạo các keymap dùng chuyên cho 1 ứng dụng nào đó!

Chỉnh sửa cuối:
down dzề rồi nhưng mà chưa biết cách xài , bạn có thể hưởng dẫn chut dc ko

Theo mình biết thì soft này có tác dụng giả lập các phím để chơi game dể dàng hơn , nhưng mình mày mò hoài chưa thành công . Tác giả có thể hướng dẩn cụ thể bằng một game nào đó như game đua xe Ngage hoặc game Fifa Ngage chẳng hạn ví dụ khi mình trượt bàn phím nghe nhạc của N95 mình sẽ già lập các phím nghe nhạc thành các phím điều khiển để chơi với màn hình ngang . Chứ hướng dẩn như trên thật sự đã đọc tới đọc lui vẩn chưa hiểu

Hihi,k có máy N95 để test thử,bác nào có thể ra tay thử xem sao! Giả lập như vậy chơi là ok luôn đó! Thành máy chuyên chơi game như N81 vậy!

Đọc hướng dẫn rùi nhưng hơi khó hiểu một chút , he he ...Chỉ cần gán một phím cho một ứng dụng nào đó thì khó vậy à, thôi thì cứ để tự nhiên, chịu khó chui vào mà bấm cho nó tiện ....Dù sao cũng thanks bro một cái nè ...

Chương trình này dùng để chuyển chức năng của phím bấm.

Ví dụ khi ấn vào nút PLAY thì sẽ đc chuyển thành 5
Cũng hơi khó giải thích.

Nói chung là nó cho phép bạn thay đổi chức năng của các phím, để chơi hay hơn.

Các Media Key dùng làm các nút để chơi Fifa chả hạn.

Mình cũng thử rồi nhưng mà ở ngoài thì đc, nhưng vào trong N-Gage thì lại ko đc nữa.

Mình Map vào N-Gage rồi, khởi động lại cũng ko đc.
Rồi set Map của N-Gage thành Default cho các Apps thì chỉ đc ở bên nào thôi, bật N-Gage lên thì cũng ko đc.
Pó tay luôn

Cái giới thiệu bên trên giải thích như thể xong chuyện, chẳng hiểu cái quái j cả, fuk !

Cái giới thiệu bên trên giải thích như thể xong chuyện, chẳng hiểu cái quái j cả, fuk !

Dùng từ ngữ cho cẩn thận. Không hiểu chỗ nào thì nói để người ta giải thích.

Vd như em đang chơi assassin creed, muốn đổi phím 5 thành phím A, 8 thành B thì làm ntn ? Ko hiểu cho lắm !

Vd như em đang chơi assassin creed, muốn đổi phím 5 thành phím A, 8 thành B thì làm ntn ? Ko hiểu cho lắm !
Thành viên như bạn, cấp 4, ăn nói hồ đồ, không tôn trọng thành viên khác sẽ nhận được tương xứng những gì bạn đã đối xử với người khác. Cảnh cáo bạn lần đầu tiên khi dùng những từ ngữ như vậy ở diễn đàn.
Ở trên đã có các bài viết comment về cách sử dụng cũng như thảo luận về phần mềm, bạn thích thì down về test thử và đưa ra nhận xét, ý kiến rằng mình "có" hợp để sử dụng hay không, chứ không phải cách trả lời bài ở trên.
Thân chào.

có ai chỉ giúp em cách bấm vào phím play thì nó đổi thành phím số 1 để chơi game vnes h0k ạh ?

em thử mà h0k tài nào được .

ấn play nó cứ bật nghe nhạc

Back