• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Magician - Big storage - làm thế nào bây giờ

quangduc_ta

mình biết là có bản ROM magician big storage của Qteck, nhưng mình muốn dùng bản ROM của O2 vì nó chạy hợp trên O2mini của mình, nhưng lại không có big storage, đau đầu quá
bạn nào chỉ cho mình cách làm được không?
hoặc làm thế nào để hiện Ext.ROM ra?
làm thế nào để hiện format Ext.ROM?
làm thế nào để nối Ext.ROM vào Store?
many thanks

Nếu muốn dùng big storage thì xài Rom Qtek, còn nếu muốn Rom nguyên bản của O2 thì chấp nhận đi (chẳng có cách nào cả), một cách khác mà bạn khởi động vẫn có hình của O2 lóng lánh thì dùng change boot image thôi là được...

Phoenix ơi cho mình cái link down và hướng dẫn của soft change boot image đi. Sao search trong diễn đàn chẳng thấy.

Trời... ko biết đồng chí "Phoenix" có phải là MOD ko nhỉ mà trả lời có vẻ dõng dạc thế:O:O:O:O:O

Sao lại ko có BigStorage của Rom gốc O2, tôi đang dùng bản Rom O2 chính thức 1.11 đã tự chỉnh sửa để lên BS 27mb đâu nhất thiết phải là Qtẹc mới đc, chẳng qua là chưa tìm hiểu về cách upload lên 4r nên chua có ở đây thôi

Ai có thể nói với tôi về cách upload luôn để tôi đọc ngay cho tiện rồi tôi up bản O2 1.11 BS27Mb lên 4r (thông cảm hơi lười ti...)

Đã có hướng dẫn tạo Big Storage từ ROM của dòng bất kỳ rồi còn gì ? Mà CE ROM thì các dòng là giống nhau chứ nhỉ (Magician nhé), có khác gì đâu, chỉ khác chăng là Extended ROM thôi chứ ?

mình cài không được nên rút cáp ra màn hình vẫn báo USB v1. 00 vậy là sao dzi có ai có thể giúp mình ko mình muốn bõ màn hình đó đi không uprom nữa

Đã có hướng dẫn tạo Big Storage từ ROM của dòng bất kỳ rồi còn gì ? Mà CE ROM thì các dòng là giống nhau chứ nhỉ (Magician nhé), có khác gì đâu, chỉ khác chăng là Extended ROM thôi chứ ?

ở chỗ nào thế bạn cho mình link dc ko

Các anh cho em hỏi chút xíu với ạ. Em dùng O2 XDA II mini dòng magician, mấy hôm trước em có nghịch và up lên bản Rom BigStorage của Qtek (Radio 1.13; Rom 1.12). nhưng em dùng được 1 thời gian thì thấy rất bất tiện vì các ứng dụng chạy rất hay lỗi và nhiều khi các phần mềm cũ ko thể cài đặt lại được. bây giờ em muốn up cho nó về nguyên bản cũ (radio 1.11; rom 1.11; ext rom 1.11) thì phải làm thế nào ạ? bác nào biết thì chỉ dùm em với.mail của em là quanvcu@gmail.com. em cảm ơn các bác trước.

Các anh cho em hỏi chút xíu với ạ. Em dùng O2 XDA II mini dòng magician, mấy hôm trước em có nghịch và up lên bản Rom BigStorage của Qtek (Radio 1.13; Rom 1.12). nhưng em dùng được 1 thời gian thì thấy rất bất tiện vì các ứng dụng chạy rất hay lỗi và nhiều khi các phần mềm cũ ko thể cài đặt lại được. bây giờ em muốn up cho nó về nguyên bản cũ (radio 1.11; rom 1.11; ext rom 1.11) thì phải làm thế nào ạ? bác nào biết thì chỉ dùm em với.mail của em là quanvcu@gmail.com. em cảm ơn các bác trước.

bạn có thể UpRom Gốc tại đây http://www.myxda.com/downloads/ma_o2asia_11100_922_11100_ship.zip

Back