• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Màn hình bị trắng xóa và các phím bị liệt

máy em X01HT thì bị lờn phím ký tự, bấm ít ăn lắm, nghe nói bị cáp trượt, nếu thay thì khoảng bao nhiu, ai biết nói cho e biết với! và thay ở đâu luôn nha! thanks!
lờn phím ký tự, là bàn phím trượt lên đó hả bạn ? bấm mạnh mới ăn chưa chắc bị cáp đâu,c ó thể là do điểm típ xúc bị ôxi hoá rùi khó ăn đó, mở ra chùi là ok à.

tui mới bung ra chùi 1 đông phím nè. dơ hầy à. tổng cộng 42 phím ngồi chùi mún bịnh lun.

giải pháp cho dòng máy trượt dùng lâu là thay cáp bạn ạ . bạn phải mang máy qua đặt cáp thì mới có dc . kô thay chung được . dòng máy nào thay cáp dòng đấy thôi

máy em X01HT thì bị lờn phím ký tự, bấm ít ăn lắm, nghe nói bị cáp trượt, nếu thay thì khoảng bao nhiu, ai biết nói cho e biết với! và thay ở đâu luôn nha! thanks!

bạn thử tháo máy ra vệ sinh lại chân cáp, và các phím kí tự, ấn phím kí tự mà không còn đàn hồi là phím bị hỏng thay phím khác,nếu không được hãy mang đi sửa

Mình đang xài con tytn, tự dưng phím ký tự bấm không ăn nữa, cái bánh xe cũng vậy, nhưng 2phim chức năng, phím ctrl, phim dấu chấm to, phim enter lai bấm được. Nếu trượt ra, trượt vào nhiều lần thì đôi lúc bấm ăn hết. Ngặc cái nếu bánh xe bấm ăn thi tất cả các phím đều bấm ăn. Bánh xe k ăn, thì các phím k ăn.

Bạn nào bít cách sửa, chỉ dùm mình với.

Thế chốt lại chủ toppic đã sửa đc máy chưa?Máy bị sao thế?Em đang quan tâm đến vấn đề này,mong được giải quyết ^^!

con 8525 AT&T của em cũng bị y chang.Ai sửa được không? em mang máy qua liền.em đang ở SG.

con x01ht của e cũng bị y chang như vậy luôn, bấm tắt mở nhiều lần rồi bây giờ màn hình trắng luôn, nghe nói phải thay cáp. Ai biết chỗ nào sữa giá sinh viên chỉ mình với. Thaks all.........

hihi, cái chủ đề này xưa vậy mà cũng có nhiều người tìm đến, đúng là bệnh kinh niên của nhà hermes rồi. em nhớ vấn đề này đã có lời giải từ lâu lắm rồi, các bro chịu khó search lại xem.
Bệnh này có nhiều biểu hiện khác nhau, nhưng tựu chung thì hiện tượng như sau: trắng màn hình, màn hình bị lệch dọc hoặc lệch ngang (lệch cả màn hình chứ không phải lệch cảm ứng nhé) bàn phím D-pad và phím nghe gọi bấm ko được.
Đại khái nguyên nhân bệnh của em này là lỏng chân của 1 con IC (điều khiển màn hình và các phím nghe gọi), con IC này nằm phía dưới phím End Call. Giải pháp trong trường hợp này là khò lại chân của con IC này (mang tính kỹ thuật và khó thực hiện) hoặc giải pháp tình thế là lấy giấy chêm đè lên IC (giống như việc bạn trượt màn hình ra rồi lấy 2 ngón tay bóp cái mép chỗ nút End Call vậy)
Do thời gian có hạn nên mình không chia sẻ được nhiều trên topic, bạn nào có nhu cầu trao đổi thêm thì cứ pm cho em, em sẽ reply sớm nhất.

hihi, cái chủ đề này xưa vậy mà cũng có nhiều người tìm đến, đúng là bệnh kinh niên của nhà hermes rồi. em nhớ vấn đề này đã có lời giải từ lâu lắm rồi, các bro chịu khó search lại xem.
Bệnh này có nhiều biểu hiện khác nhau, nhưng tựu chung thì hiện tượng như sau: trắng màn hình, màn hình bị lệch dọc hoặc lệch ngang (lệch cả màn hình chứ không phải lệch cảm ứng nhé) bàn phím D-pad và phím nghe gọi bấm ko được.
Đại khái nguyên nhân bệnh của em này là lỏng chân của 1 con IC (điều khiển màn hình và các phím nghe gọi), con IC này nằm phía dưới phím End Call. Giải pháp trong trường hợp này là khò lại chân của con IC này (mang tính kỹ thuật và khó thực hiện) hoặc giải pháp tình thế là lấy giấy chêm đè lên IC (giống như việc bạn trượt màn hình ra rồi lấy 2 ngón tay bóp cái mép chỗ nút End Call vậy)
Do thời gian có hạn nên mình không chia sẻ được nhiều trên topic, bạn nào có nhu cầu trao đổi thêm thì cứ pm cho em, em sẽ reply sớm nhất.

att 8525 màng hình bị trắng xóa

con 8525 cua em mo len man hinh trang xoa bay gio phai lam sao lam on giup dum cam on nhieu

con 8525 cua em mo len man hinh trang xoa bay gio phai lam sao lam on giup dum cam on nhieu

nếu máy không bị rơi, đang dùng bình thường mà bị vậy trước hết, thử hardreset máy xem sao, bằng cách ấn đồng thời leftsoftkeyvà right sòtkey + chọt nút soft reset. nếu vẫn không được thì có lẽ do cáp rôì, ( phần cứng)

Nhắc nhở:
Bạn lưu ý lại khi post bài và tạo tiêu đề nhé.Cần phải gõ tiếng Việt có dấu đầy đủ đấy.
sẽ gộp chung bài của bạn vào Topic khác có cùng hiện tượng.

vì bạn là thành viên mới nên mình mới trả lời bạn, nhưng bạn phải tuân thủ mọi điều khoản của diễn đàn, " gõ tiếng việt có dấu", nếu máy đang sử dụng bình thường , hardreset mà vẫn không được, bạn mang ra quán sửa thôi, nên mang đến những chỗ mà bạn tin cậy ( trung tâm uy tín) chúc bạn thành công. nhớ lần sau gõ tiếng việt có dấu nhé

mình dang dùng con htc hermes 200 man hinh cua nó bỗng dưng bị trắng xóa. tắt đi bật lại thì bình thường nhưng nó hay bị lém và các nút gọi và từ chối, các nút di chuyển củng đơ lun. có pác nào biết cách cứu khô chỉ cho mình với

mình dang dùng con htc hermes 200 man hinh cua nó bỗng dưng bị trắng xóa. tắt đi bật lại thì bình thường nhưng nó hay bị lém và các nút gọi và từ chối, các nút di chuyển củng đơ lun. có pác nào biết cách cứu khô chỉ cho mình với
Cái nay chắc chắn do cáp của bạn rồi...

Các anh ơi! ko phải do cáp đâu.Con 8525 của e cũng bị thế này.e đi sửa rùi và bây giò dùng bt.đấy là do lỗi màn hình.ko liên wan j đến cáp đâu.các a đi thay màn hình là dc thui! khoảng 200k j đó.

Các anh ơi! ko phải do cáp đâu.Con 8525 của e cũng bị thế này.e đi sửa rùi và bây giò dùng bt.đấy là do lỗi màn hình.ko liên wan j đến cáp đâu.các a đi thay màn hình là dc thui! khoảng 200k j đó.
Nhưng các phím cũng bị đơ mà bạn, do cáp thôi...

Hoàn toàn ko phải do cáp, đây là do 1 con chip nằm dưới phím "gọi" bị lỏng chân, ra hàng bảo thợ nó xì chân con chip ấy hoặc là kê cái j vào trong đó, dầy tầm 1 milimet là ok. Mở ra nghịch cho thú vị bác, lại đỡ tốn tiền, ra hàng là thợ nó kiếm đủ lý do, nào là hỏng cáp, hỏng mạch...ít nhất bác mất từ 350k trở lên :D

Back