• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

máy Ngate QD - help !

cuchip

em dùng Ngate QD nhưng ko chạy được file Rad và Rar như vậy là sao ?? em đã 4mat máy mấy lần nhưng vẫn ko được (dùng cách *#7370# xoa font rồi 4mat ) em cũng đã tháo thẻ nhớ chép lại tất cả trong E:/system/apps ra Pc và ...del hết rùi 4mat cả thẻ giờ tất cả còn lại chỉ là cái system/apps thui làm sao cài lại được mấy foder mặc định trong thẻ à ?? giúp em với

mình nhầm file jad và jar 2 file java đó bạn khi mình intall nó báo "sytem erro" vậy là sao ??
nếu dùng máy để 4mat thì liệu các dữ liệu trước khi mua máy về có bị mất ko ??nếu mất thì có sao ko hả bạn ??
mình còn 1 số file .sis ko chạy được nó báo lỗi "not enough memory to perform operation.delete some dât fist" là sao đây ?? hix :(

Một số file jar sẽ kg cài được trên Ngage , Ngage QD , 7650, 3650, 3660 , do dòng OS 6.0 hỗ trợ java rất kém .

em dùng Ngate QD nhưng ko chạy được file Rad và Rar như vậy là sao ?? em đã 4mat máy mấy lần nhưng vẫn ko được (dùng cách *#7370# xoa font rồi 4mat ) em cũng đã tháo thẻ nhớ chép lại tất cả trong E:/system/apps ra Pc và ...del hết rùi 4mat cả thẻ giờ tất cả còn lại chỉ là cái system/apps thui làm sao cài lại được mấy foder mặc định trong thẻ à ?? giúp em với

lần trước tui cũng format thẻ sạch trơn, rồi bỏ vào điện thoại, nó không nhận dạng, nó đòi remove thẻ lần nữa. cứ làm theo chỉ dẫn của điện thoại. làm xong thẻ của bạn sẽ trở lại bình thường, sẽ có các foder mặc định của thẻ, và thẻ của bạn cũng đã được làm sạch!

giải đáp 3 thắc mắc của bạn!

mình nhầm file jad và jar 2 file java đó bạn khi mình intall nó báo "sytem erro" vậy là sao ??
nếu dùng máy để 4mat thì liệu các dữ liệu trước khi mua máy về có bị mất ko ??nếu mất thì có sao ko hả bạn ??
mình còn 1 số file .sis ko chạy được nó báo lỗi "not enough memory to perform operation.delete some dât fist" là sao đây ?? hix :(

tui cũng từng bị như bạn. Nguyên do là trong quá trình cài đặt các chương trình trên máy bị đụng nhau. có một số file của các chương trình trong máy có tên giống nhau, nên nó đã chép đè lên. Kết quả là "sytem ero". Và nếu là n-gage hoặc n-gageqd thì tốt nhất là cài file *.sis Còn file java, có một số không tương thích, nên hay bị lỗi! với lại game java chơi không đã trên n-gage.

Bạn muốn format máy, mà không sợ mất dữ liệu thì sao lưu ra thẻ nhớ rồi chép vào máy vi tính. sau khi đã format máy và thẻ, thì chỉ nên lấy những dữ liệu cần thiết vào điện thoại, để tránh bị lỗi chương trình nữa. trường hợp chương trình vẫn bị lỗi thì vào app để remove rồi vào pdaviet.net tìm chương trình tương ứng, tải về mà cài đặt.

Trường hợp thứ 3, bạn nên kiểm tra máy có bị virus kh? nếu bị virus, thì sau khi format máy, sẽ diệt được. Trường hợp không diệt được thì đọc bài này

http://www.pdaviet.net/showthread.php?t=2004

rồi vào bộ nhớ của máy, kiểm tra xem, cái nào không cần thiết thì remove hoặc delete.
b-)

vậy thành ra ko còn cách nào để con N-QD của mình chơi được game jar sao ?? có nhiều game cũng hay đấy chứ mà vài ứng dụng như Emap ...vv..mình muốn cài lắm nhưng nó thuộc files .jar nên mình ko cài được

mình xin hỏi thêm là mình có xài trình giả lập Vnes sau khi cài nó phần mềm chạy ngon lành nhưng báo là ko có data mặc dù mình đã tải rất nhiều file .nes rùi hay tại mình ko để đúng tập ai biết giúp mình luôn nhé :D thanks nhìu !

hu hu có ai giúp mình với làm sao để chơi được Vnes đây các bác pro ui

cài sotf giả lập chơi VNES vào máy sau đó load game vào Folder Vnes o mục Other trên thẻ đó ! vậy là chơi ok! Click Thanks nha!

vậy thành ra ko còn cách nào để con N-QD của mình chơi được game jar sao ?? có nhiều game cũng hay đấy chứ mà vài ứng dụng như Emap ...vv..mình muốn cài lắm nhưng nó thuộc files .jar nên mình ko cài được

Sao không thử reset máy lại bạn
Đúng là Ngage khá kén file Java nhưng tỉ lệ là 7 được 3 không được thôi à.Vẫn rất nhiều game chơi được mà

- Là do máy bạn không hỗ trợ Java 2.0
- Là do ổ đĩa C có dung lượng nhỏ

Back