• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Mdict v3.0 -TỪ ĐIỂN ĐA NGÔN NGỮ CHO PPC

Status
Không mở trả lời sau này.
Các bác cho em hỏi Mdict 2.5 CR1 có file sound.mdd để phát âm chưa hay chỉ mới có file sound.mdd trên phiên bản MDict 2.5 Beta 1. Vì em cho sound.mdd vào trong ../MDict 2.5 RC1/Data nhưng kô phát âm được! Không thể lấy dau ông nọ cắm cằm bà kia phải kô hay em làm chưa đúng cách? Xin mạn phép thỉnh giáo các sư huynh.

Các bác cho em hỏi Mdict 2.5 CR1 có file sound.mdd để phát âm chưa hay chỉ mới có file sound.mdd trên phiên bản MDict 2.5 Beta 1. Vì em cho sound.mdd vào trong ../MDict 2.5 RC1/Data nhưng kô phát âm được! Không thể lấy dau ông nọ cắm cằm bà kia phải kô hay em làm chưa đúng cách? Xin mạn phép thỉnh giáo các sư huynh.

Bạn phải vào Menu-Option-Misc và thiết lập đường dẫn đến vị trí của tập tin audio library rồi khởi động lại chương trình là được.

utxd cho hỏi bộ từ điển wiki này là bản tiếng anh ah?và ngày cập nhật của nó là khi nào thế.vì hiện tại mình đã có bản tiếng việt cập nhật tháng 4/2008 rồi nên hỏi kỹ để tránh down nhầm ấy mà

utxd cho hỏi bộ từ điển wiki này là bản tiếng anh ah?và ngày cập nhật của nó là khi nào thế.vì hiện tại mình đã có bản tiếng việt cập nhật tháng 4/2008 rồi nên hỏi kỹ để tránh down nhầm ấy mà
Bản này vẫn là bản Từ điển bách khoa toàn thư của Việt nam. Nó được cập nhật đến tháng 6 năm 2008.Bạn xóa data 4/2008 đi và tải data mới này về dùng nhé

Bác có thể cho link data 0608 khác không , media khó lòng down hoàn toàn đc . Tks

Bác có thể cho link data 0608 khác không , media khó lòng down hoàn toàn đc . Tks

mình dùng IDM phiên bản mới nhất mà cũng k down đc fai canh thức dậy lúc 5h sáng mới tải đc, hic hic...bùn ngủ quá chừng luôn
định up lên 4shared cho bạn nào k tải đc giống như mình tải về dùng, ai ngờ đâu bạn tlv nhanh hơn mình rùi, hihihi....

kích thước thật em thấy bảo là khoảng 150MB sao down về giải nén lại đc có 110MB thế hả các bác,có bị lỗi gì không vậy nhỉ.

kích thước thật em thấy bảo là khoảng 150MB sao down về giải nén lại đc có 110MB thế hả các bác,có bị lỗi gì không vậy nhỉ.
Giải nén ra được 2 tệp, tổng kích thước sau khi giải nén chỉ gần 100 mb thôi.

ừm chính xác là 110MB đấy ạ.ngoài file dữ liệu thì còn có một file gì đó rất là lạ ko biết nó dùng để làm gì vậy các bác.

90M down trần ai khoai củ lun cũng chưa đc bác ơi

link này mà bạn cũng k down đc à, lạ nhỉ ??? vậy chắc bạn fai chịu khó thức dậy lúc 5h sáng mới tải đc, mình cũng làm vậy đó, hihihi

ừm chính xác là 110MB đấy ạ.ngoài file dữ liệu thì còn có một file gì đó rất là lạ ko biết nó dùng để làm gì vậy các bác.

*.mdx là dữ liệu chính,còn *.mdd là tập tin bổ sung,VD dữ liệu âm thanh hoặc hình ảnh gì đó,cái mdd của bộ wiki này là cái trang bịa thôi.

Dữ liệu phát âm cho Mdict

Hối trước Du đã từng đưa cho bạn 1 dữ liệu phát âm(Eng),chỉ 49Mb thôi,nó chưa đc đầy đủ mà rất nhiều chữ ko phát âm đc.

Giờ tìm lại 2 cái khác,bạn chộn 1 cái tùy size thẻ nhớ nhé:

1.sound.mdd 185Mb

2.sound.mdd 377Mb

Hối trước Du đã từng đưa cho bạn 1 dữ liệu phát âm(Eng),chỉ 49Mb thôi,nó chưa đc đầy đủ mà rất nhiều chữ ko phát âm đc.

Giờ tìm lại 2 cái khác,bạn chộn 1 cái tùy size thẻ nhớ nhé:

1.sound.mdd 185Mb

2.sound.mdd 377Mb

Chu choa! nhìn thấy cái size mà kinh hoàng quá. Chắc nó đọc hết từ điển luôn quá. Để xem phải xoá cái gì trên thẻ để có chỗ cho sound đây.:-/
Cám ơn bác lenguyendu!

Cho em hỏi cái, cái sound.mdd này là phát âm cho bộ từ điển nào vậy?
Theo mình thấy khi sử dụng bản 49MB cũ thì không phụ thuộc vào từ điển nào cả. Khi tra từ trong từ điển bất kỳ, nếu từ đó có trong database của file sound.mdd thì nó sẽ hiện cái loa cho phép phát âm thôi (chỉ English).

Cho em hỏi cái, cái sound.mdd này là phát âm cho bộ từ điển nào vậy?
Đó là dữ liệu phát âm cho Mdict (Chỉ dành cho tiếng Anh). Bạn cóp vào thư mục Data và chọn đường dẫn cho nó là dùng ok.

Làm bộ từ điển này cho tự mình học tiếng Indo,bạn nào cần từ điển này hãy PM cho Du.
nếu bạn biết tiếng Indo và muốn tìm công việc ở bên Indo thì PM cho Du nhé,Du đăng cần 1 người thông dịch.

Status
Không mở trả lời sau này.
Back