• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Menu Circles... Thay đổ icon chạy nền!

giải nén ra đc tới 3 file thì đổi tên cái nào thế ai bik chỉ mình với

Chủ Top hướng dẫn rồi mà, đổi tên file *.mif thành Menu.mif, chép vào C: \resource\apps. Đồng thời apply c2z trong Rom Patcher > restart lại để thưởng thức.

giải nén ra đc tới 3 file thì đổi tên cái nào thế ai bik chỉ mình với

3 file .mif là 3 Circle đấy bạn ạ!

File nào cũng dùng đc cả, có ảnh minh họa mà, bạn xem cái nào đẹp thì đổi tên file .mif đó thành Menu.mif. Chép vào ổ C:\resource\apps, rùi apply c2z, khởi động lại máy và thưởng thức!

3 file .mif là 3 Circle đấy bạn ạ!

File nào cũng dùng đc cả, có ảnh minh họa mà, bạn xem cái nào đẹp thì đổi tên file .mif đó thành Menu.mif. Chép vào ổ C:\resource\apps, rùi apply c2z, khởi động lại máy và thưởng thức!

simple round.mif đã đổi tên thành Menu.mif sao như bạn nói mà ko đc thế bạn ui hix thử mấy lần như bạn nói sao ko đc vậy trùi

Chỉnh sửa cuối:
simple round.mif đã đổi tên thành Menu.mif sao như bạn nói mà ko đc thế bạn ui hix thử mấy lần như bạn nói sao ko đc vậy trùi

Vậy cu cậu dùng gì để giải nén vậy?
Dùng Xplore giải nén đuôi .rar thì chỉ có nước fomat khi bị lổi nặng đó nha!
Dùng winRAR mà giải nén, PC càng tốt....☺

Vậy cu cậu dùng gì để giải nén vậy?
Dùng Xplore giải nén đuôi .rar thì chỉ có nước fomat khi bị lổi nặng đó nha!
Dùng winRAR mà giải nén, PC càng tốt....☺

oh` bik lun minh` dung xplore hihi thế dùng pc giải nén àk...rùi đổi tên cái nào cũng đc fai~ ko cậu.bó tay rùi ko thể nào làm đc kì quá...mò cả 1 đêm roài 1 bủi sáng kiên trì vẫn ko đc

Chỉnh sửa cuối:
@tienquoc87
cho mình hỏi chút nha:tớ chưa rõ chức năng của pM này, nhìn vào hình tớ thấy cái đồng hồ nhỏ,vòng tròn, dấu cộng...có fải có đc là do Pm này ko bạn?
Và khi muốn thay Menu Circles, mà minh đã cài bằng 1 Menu Circles #, làm thế nào? đổi tên thanh menu1.mif dc ko??
đổi menu.mif trùng có sao ko?

Chỉnh sửa cuối:
@tienquoc87
cho mình hỏi chút nha:tớ chưa rõ chức năng của pM này, nhìn vào hình tớ thấy cái đồng hồ nhỏ,vòng tròn, dấu cộng...có fải có đc là do Pm này ko bạn?
[/B]

Đúng rùi đó bạn!
Đó là những Circle đã làm sẵn, nếu bạn muốn làm theo ý mình thì qua đây có hướng dẫn nè...
www.pdaviet.net/showthread.php?103872-Cách-thay-đổi-3-icon-(App.mgr-Myown-Game)-và-icon-Menu-Circle.

Và khi muốn thay Menu Circles, mà minh đã cài bằng 1 Menu Circles #, làm thế nào? đổi tên thanh menu1.mif dc ko??
đổi menu.mif trùng có sao ko?

Bạn phải đổi tên .mif thành Menu.mif thì mới đc!
Rồi chép file Menu.mif vào ổ C:/resource/apps/
Apply c2z và khởi động lại máy là xong!

''Bạn phải đổi tên .mif thành Menu.mif thì mới đc!
Rồi chép file Menu.mif vào ổ C:/resource/apps/
Apply c2z và khởi động lại máy là xong! "
như thế trog C:/resource/apps/ có 2file giống nhau sao tiênquoc như vây máy sẽ hiện Menu.mif nào?? khi tớ ko muốn dùng nữa thì phải làm ntn? THANK U

như thế trog C:/resource/apps/ có 2file giống nhau sao tiênquoc như vây máy sẽ hiện Menu.mif nào?? khi tớ ko muốn dùng nữa thì phải làm ntn? THANK U

Làm gì mà tồn tại đc 2 file giống nhau hả bạn!

Khi đã có file đó rùi thì nó sẽ hỏi 'chép đè', nếu bạn chép đè thì nó sẽ thay thế file đó.

Nếu kô muốn dùng nửa thì tắt c2z hoặc xóa đi rồi khởi động lại máy!☺

Back