• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Mobile Systems MSDict7 v7.02 Unsigned: Từ điển anh-anh có phát âm

convit161

Msdict7 là một PM thiết kế đặc biệt để chạy các bộ từ điển đính kèm và có thể phát âm theo giọng UK và US

Các tính năng:

* Tạo điều kiện phát âm
* Phong cách giao diện người dùng với một số phối màu
* Hyperlinks khác nhau giữa các bài viết liên quan
* Text font Remapping (năng động của việc thay đổi cỡ chữ)
* Cơ hội để thêm ghi chú tuỳ chỉnh cho bất kỳ bài viết trong từ điển để bạn có thể lưu lại những ý tưởng của bạn và các ví dụ về cách sử dụng
* phù hợp với bàn phím
* Tìm kiếm nâng cao và các tính năng lọc
* Single-tap tìm kiếm, bắt đầu từ ngày ký tự đầu tiên
* Tính năng lọc Wildcard (sử dụng và thay thế tùy ý số lượng các biểu tượng trong vòng từ)
* phím cho phép nhanh chóng xóa các lĩnh vực truy vấn
* Động từ danh sách lịch sử cho mỗi phiên làm việc

Các bạn cóthể download các bộ từ điển và phát âm cho máy ở trang web dưới
Mã:
http://mobisystems.com/
Mã:
http://symbian-s60-3rd.mobisystems.com/product.html?p=8&l=1&pid=282&i=1

Sau khi cài đặt MSDict7 thì cài thêm các từ điển và Audio downoad ở trang web trên và Enjoy!!!!!!:D

PS: PM này đã có thuốc rồi, tải về xóa đuôi 7z rùi giải nén là dc

Chỉnh sửa cuối:
data có cả phát âm mà sao lại chưa đến 1mb bác nhỉ, dù sao cũng thanks, về tét phát :)

data có cả phát âm mà sao lại chưa đến 1mb bác nhỉ, dù sao cũng thanks, về tét phát :)

Cái này làm gì có data. Đây mới chỉ là chương trình để đọc dữ liệu thôi, còn dữ muốn phát âm thì phải tải dữ liệu về cài đặt bạn ah.

bạn vao xplore o c/sýtem/data/msdicv2/ delete license.dat là sài dược 7 ngày tiếp ẹnoy nha

mình vẫn xài bình thường mà, sound data xài thoải mái luôn

đúng là sài được, vẫn chưa thấy chương trình đòi key. Nếu mà như vậy thì chương trình này hay hơn MW rồi.

sao mình down về rồi nhưng chỉ được 108mb ah(cả hai lần luôn rồi),ẽtract ra thì không được,nó báo lỗi.Hjx,thất vọng gê,tốt tiền wa'....

cái này dùng được Data của bản MSdict5 ko hả bạn. Mình đã cài MSdict5 và trọn bộ 11 từ điển cùng với phát âm rồi. Bản 5 chỉ cần chạy file cài đặt MSDict rồi copy trực tiếp các gói từ điển vào thẻ nhớ để dùng. Không phải chạy từng file cài đặt cho từng loại từ điển nữa. Có một topic về cách cài như thế rất chi tiết trong diễn đàn rồi.

Mình muỗn hỏi là bây giờ chỉ cần cài MSDict7 thay cho MSDic5 và sài Data cũ có được không hay lại phải dùng Data mới? Nếu mà chỉ cần cài bản cài đặt MSDict 7 rồi sài luôn Data cũ thì chỉ việc tìm lại topic về MSDict5 rồi dowm DaTa của bản 5 về và copy trực tiếp toàn bộ các gói Data vào thẻ nhớ thôi, không phải vào trang web trên down bản cài đặt các loại từ điển rồi mất công cài đâu.

Với lại cả bản 7 này có dùng vĩnh viễn ko, bản 5 đang dùng vĩnh viễn mà cài bản 7 này lại bị dùng thử thì nản lắm. hơn nữa không biết bản 7 này co tính năng gì mới không nữa.

Chỉnh sửa cuối:
T ko cài bản 7 này vì các bộ từ điển của nó còn rất ít và đặc biệt là data bản 5 và 7 ko dùng chung đc

cái này dùng được Data của bản MSdict5 ko hả bạn. Mình đã cài MSdict5 và trọn bộ 11 từ điển cùng với phát âm rồi. Bản 5 chỉ cần chạy file cài đặt MSDict rồi copy trực tiếp các gói từ điển vào thẻ nhớ để dùng. Không phải chạy từng file cài đặt cho từng loại từ điển nữa. Có một topic về cách cài như thế rất chi tiết trong diễn đàn rồi.

Mình muỗn hỏi là bây giờ chỉ cần cài MSDict7 thay cho MSDic5 và sài Data cũ có được không hay lại phải dùng Data mới? Nếu mà chỉ cần cài bản cài đặt MSDict 7 rồi sài luôn Data cũ thì chỉ việc tìm lại topic về MSDict5 rồi dowm DaTa của bản 5 về và copy trực tiếp toàn bộ các gói Data vào thẻ nhớ thôi, không phải vào trang web trên down bản cài đặt các loại từ điển rồi mất công cài đâu.

Với lại cả bản 7 này có dùng vĩnh viễn ko, bản 5 đang dùng vĩnh viễn mà cài bản 7 này lại bị dùng thử thì nản lắm. hơn nữa không biết bản 7 này co tính năng gì mới không nữa.

Không dùng Data của bản 5 được đâu bạn ah. Bản 7 này đã crack rồi, bản này cũng chỉ cần cài bản 7 thôi còn từ điển thì bạn bung file sis ra rồi copy vào E:\system\... là được, kể cả file phát âm cũng vậy, chỉ cần bung file sis ra rồi copy cả folder đó vào E:\system\...
Bản này có cái mới là phát âm sẽ có 2 kiểu là của US và UK, tất nhiên đa số các từ sẽ phát âm như nhau, chỉ có ít từ là phát âm khác thôi bạn ah.Mình đã test và quyết định dùng bản này luôn.

Uhm, mình cũng vừa thử rồi, cài bản 7 vào ko có từ điển gì cả, mà data lại đang dowm, ko dùng data bản 5 được, thử dowm data bản 7 về giải nén xem nó là loại file gì, nếu cùng loại với bản 5 thì có khi lại dùng chung được ấy nhỉ, tìm đúng thư mục của thằng 7 để cho data của thằng 5 vào xem thế nào, đã ai thử chưa nhỉ?

Uhm, mình cũng vừa thử rồi, cài bản 7 vào ko có từ điển gì cả, mà data lại đang dowm, ko dùng data bản 5 được, thử dowm data bản 7 về giải nén xem nó là loại file gì, nếu cùng loại với bản 5 thì có khi lại dùng chung được ấy nhỉ, tìm đúng thư mục của thằng 7 để cho data của thằng 5 vào xem thế nào, đã ai thử chưa nhỉ?

Mình đã nói rồi, data từ điển của bản 7 cũng .pdb như bản 5 tuy nhiên không dùng được. Để sử dụng cho nhanh, từ điển hoặc sound data bạn nên bung ra ở trên máy tính rồi copy vào máy cho nhanh đường dẫn là: E:\data\MSDictV2_2001106D (đừng cài từng file sis lâu lắm).

mình cũng biết là không cần phải cài từng file, chỉ không biết chắc đường dẫn của bản 7 thôi nên muỗn thử. Biết đường dẫn rồi mà copy data bản 5 vào cũng ko dùng được thì pó tay rồi. Dùng bản 5 cho lành.

Data bản 7 dùng cho bản 7, Data bản 5 dùng cho bản 5 , mấy dữ liệu của bản 5 có lẽ đang được phát triển cho bản 7 nên giờ tạm thời dùng bản 5 đi đã bạn ạ

bản 7 này cũng đầy đủ từ điển mà, có cả Oxford và Cambridge Dictionaries luôn. Mình thấy hai bộ này xài cái Cambridge Dictionaries đọc được nhiều từ hơn mà giải thích từ và từ liên quan cũng phong phú hơn nhiều. Mà bản 7 này thấy dò từ nhanh hơn bản 5 nữa

Back