• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Mod Activity Icon hình người xấu xí của P990i ( Flip Closed )

Caohieu88

Mod Activity Icon (Today) hình người xấu xí của P990i ( Flip Closed )

Sau một thời gian chờ đợi thì đã có bản Mod cho Icon Activity Menu (Icon hình người bên phải xấu xí của P990i, nhất là những ai thích để chế độ Display Shortcut. Đáng tiếc một tý là những bạn nào đã Mod ẩn Logo mạng thì sẽ lại bị hiện mạng như ban đầu. Bạn nào có thể sửa được Ẩn Logo mạng dựa trên bản Mod Activity Icon này thì thông báo cho anh em nhé! Bản của tác giả Axivxi .
Hướng dẫn sử dụng: Các bạn Dowload về giải nén và Copy file Semc_default theo đường dẫn.
PS:Trước đó nhớ để trong SwissMpro chế độ Reclaim Level 3, sau đó ra ngoài Reclaim Memory để tắt chương trình Activity Menu rồi mới Copy được.

Icon xấu xí đây:

Còn đây là trên máy mình

Trước khi cài:

Sau khi cài:

Chỉnh sửa cuối:
Thứ mình mong chờ bấy lâu đã...xuất hiện! Hê..hê...giá như ẩn luôn logo thì tốt quá!

bạn nói icon hình người xấu xí bên phải của p9 khi đóng flip lại là cái nào vậy??mình ko thấy

ẩn được chứ sao không mấy bạn mình đang không dùng mấy cái icon của flip đóng nữa nè, nhìn mất hết nét đẹp của hình nền màn hình.More -> shortcuts-> bỏ chọn díplay shortcut là xong àh

Sau một thời gian chờ đợi thì đã có bản Mod cho Icon Activity Menu (Icon hình người bên phải xấu xí của P990i, nhất là những ai thích để chế độ Display Shortcut. Đáng tiếc một tý là những bạn nào đã Mod ẩn Logo mạng thì sẽ lại bị hiện mạng như ban đầu. Bạn nào có thể sửa được Ẩn Logo mạng dựa trên bản Mod Activity Icon này thì thông báo cho anh em nhé! Bản của tác giả Axivxi .
Hướng dẫn sử dụng: Các bạn Dowload về giải nén và Copy file Semc_default theo đường dẫn.
PS:Trước đó nhớ để trong SwissMpro chế độ Reclaim Level 3, sau đó ra ngoài Reclaim Memory để tắt chương trình Activity Menu rồi mới Copy được.

Icon xấu xí đây:

Còn đây là trên máy mình

Trước khi cài:

Sau khi cài:

Cảm ơn bro đã chia sẻ. Mình chờ cái này mãi.

ẩn được chứ sao không mấy bạn mình đang không dùng mấy cái icon của flip đóng nữa nè, nhìn mất hết nét đẹp của hình nền màn hình.More -> shortcuts-> bỏ chọn díplay shortcut là xong àh

Bạn hiểu nhầm ý rồi. Ẩn LOGO MẠNG chứ không phải ẩn SHORTCUTS. Ẩn Shortcuts thì mình nghĩ với những ai thích máy thì đều biết.

Thật tuyệt vời. Chờ lâu lắm mới thấy cái này.Nhìn hình cũ quá xấu luôn.Nhưng không làm cách nào được

Cách sữa đường dẫn nạp icon của today rất đơn giản.

khi đóng nắp là hình icon bên phải của shortcut (hình người xấu xí)
khi mở nắp là hình icon đầu tiên (trong 4 icon bên dưới).

đó là file GoPanels_Medium.PNG

Bạn lấy file semc_default.rsc
(file đã ẩn logo mạng mà bạn đã có)

tìm dòng chữ GoPanels_Medium.PNG đầu tiên (đây là đường dẫn nạp icon cho today mở nắp, chuỗi này có 19 ký tự bạn thay bằng 19 ký tự khác (không ít hơn hoặc nhiều hơn) ví dụ mình thay là d:\mtoday\ic_FO.PNG - hoặc bạn có thể lấy là c:\shared\ic_FO.PNG hoặc bất kỳ đường dẫn nào bạn thích (nếu c: thì nên chọn c:\shared vì có sẵn)

tìm dòng chữ GoPanels_Medium.PNG thứ hai (đây là đường dẫn nạp icon cho today đóng nắp. Tương tự đổi như cách trên. ví dụ c:\shared\ic_FC.PNG

Nếu lấy cả hai cùng một tên đường dẫn thì đóng nắp và mở nắp cùng một hình. (ví dụ c:\shared\ic_TD.PNG)

Nếu cả hai là hai tên file khác nhau thì đóng nắp và mở nắp icon sẽ khác nhau. (ví dụ: c:\shared\ico_FO.PNG và c:\shared\ico_FC.PNG)

Rồi đổi tên file icon thành tên file và copy vào đường dẫn đúng như bạn đã sữa.

Chúc bạn thành công.

Cảm ơn Anh Tài. Để em thử xem.
Từ sáng em ngồi tìm các bài hướng dẫn ẩn logo mạng thử tự chỉnh sửa file semc_default.rsc mới nhận của Hiếu nhưng tim hoài không ra cái chuỗi ký tự cần sửa.
Lần nữa cảm ơn Anh!

Từ sáng em ngồi tìm các bài hướng dẫn ẩn logo mạng thử tự chỉnh sửa file semc_default.rsc mới nhận của Hiếu nhưng tim hoài không ra cái chuỗi ký tự cần sửa.
Lần nữa cảm ơn Anh!

Muốn ẩn logo mạng
cho P990i thì bạn tìm dòng chữ "network"
sau chữ network vài ký tự .. nhìn sang phần hex kiếm cái nào mà là .. 31 50..
đổi 31 thành 32 là ẩn
đổi 31 thành 75 là "main menu"
....

Chúc bạn thành công.

Lần nữa cảm ơn Anh!

mình đã sữa rồi đây,bạn có thể lấy về dùng,;;)

Muốn ẩn logo mạng
cho P990i thì bạn tìm dòng chữ "network"
sau chữ network vài ký tự .. nhìn sang phần hex kiếm cái nào mà là .. 31 50..
đổi 31 thành 32 là ẩn
đổi 31 thành 75 là "main menu"
....

Chúc bạn thành công.

Theo cách anh chỉ em đã đổi được cái icon Activity Menu của Shortcuts rồi.
Em đã có file ẩn logo mạng của mọi người share nhưng cũng sẽ theo cách anh chỉ tự làm một lần. Tự mình làm được gì đó thấy vui vui.
Cảm ơn anh Tài nhiều.

Cấp cứu

Ặc, tình hình là làm theo lời bác giờ máy em không thể khởi động được nữa rồi, cứ tới đoạn cuối là đơ luôn, làm seo bi giờ hả bác. cứu em với.

Ặc, tình hình là làm theo lời bác giờ máy em không thể khởi động được nữa rồi, cứ tới đoạn cuối là đơ luôn, làm seo bi giờ hả bác. cứu em với.
Bạn dùng bản ở bài 1 hay bản đã chỉnh sửa để ẩn Logo mạng vậy? Mình nghĩ cách tốt nhất là Up lại Firmware, đã dính chưởng Restart liên tục thì cách đó là khả thi nhất.

Bạn thử tháo sim ra rồi khởi động lại máy xem sao trước đã. Nếu khởi động lại được thì format lại máy là okie thôi.

Back