• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Mod-Quickoffice.Adobe.Reader.LE.v2.5.131 cài trên thẻ nhớ

Do bận quá chưa trả lời hết các câu hỏi của các bạn. Trưa nay rảnh mình sẽ post ảnh và trả lời tất cả các khúc mắc của các bạn. Cám ơn.

Lờ 81 2g có cài trực tiếp đc quick office ko bro? N81 chưa có tí tẹo office nào

Tất nhiên là được. Bạn cài về cài thử nhé. Nếu máy bạn chưa cài office thì lại càng dễ, cài cái được ngay.

Posted via Mobile Device
minh cai vao thi duoc nhung ma vo thu muc chua file pdf lai khong thay file pdf nao het ca

Không hiểu, bạn chỉ cần dẫn đường cho chương trình tới nơi chứa file PDF là mở OK mà. Bạn check lại xem những tài liệu PDF bạn đang để ở đâu nhé.

Trước giờ mình chưa cài Quick Office chỉ dùng Quick Office của máy thôi! Giờ muốn gỡ thì sao bạn!

Nếu chưa cài bản nào, chỉ dùng Quick office của máy thì cài bản này vô tư.

Đã ai test thành công chưa? Thấy các anh kêu lỗi nhiều quá nên chưa thử:-?

Không có lỗi gì đâu bạn ah, bạn tải về cài thử đi. Mình đảm bảo là OK.

Vậy thì bó hand! Dùng bản mặc định của máy vậy!

Bạn nên nhớ là bản này là ver mới nên hỗ trợ bạn đọc file PDF dưới dạng đầy màn hình (cho dù bạn zoom kiểu nào cũng được). Các ver cũ sẽ chỉ zoom lên được thôi, chứ không xem toàn màn hình được.

làm thế nào cài được trên E63 vậy bro. Cái mặc định trên máy thì làm sao xóa được chứ?

Không phải xóa làm gì, bản này cài vào ổ E, còn bản trên máy là mặc định trên ổ Z (rom của máy) đó là version cũ không hỗ trợ chức năng đọc toàn màn hình. Bản này hỗ trợ tuyệt với lắm.

Chỉ update được cái Quick Office thôi. Còn Adobe reader ko làm thế nào update được!

Vậy thì cài bản này vào là hợp lý nhất rồi còn gì.

Cài không được bạn ah, nó báo update error

Mình đã nói rồi mà, nếu các bạn đã cài Quick Oìffice hoặc Adobe Reader trước đó vào bộ nhớ trong của máy thì phải gỡ bỏ trước đã (vì 2 bản này khi cài nó sẽ cài đặt cả Quick oiffice LM) vì vậy khi cài bản này nó sẽ báo là update error.
Bạn gỡ bản Quick office và Adobe Reader ra đã, sau đó cài bản này vào ổ E + cài lại Quick Office vào ổ C là được.

Mình đã nói rồi mà, nếu các bạn đã cài Quick Oìffice hoặc Adobe Reader trước đó vào bộ nhớ trong của máy thì phải gỡ bỏ trước đã (vì 2 bản này khi cài nó sẽ cài đặt cả Quick oiffice LM) vì vậy khi cài bản này nó sẽ báo là update error.
Bạn gỡ bản Quick office và Adobe Reader ra đã, sau đó cài bản này vào ổ E + cài lại Quick Office vào ổ C là được.

Dòng E nó mặc định cái này rùi thì phải. Chẳng xóa được thì làm sao cài được đây!

Dòng E nó mặc định cái này rùi thì phải. Chẳng xóa được thì làm sao cài được đây!

Đã nói là không phải xóa rồi mà, mặc định ở trong máy bạn là version thấp hơn và không hỗ trợ đọc dưới dạng Wrap text nên mỗi khi xem tài liệu sẽ rất khó khăn. Bạn cài bản này vào ổ E, để xem tài liệu dạng PDF tốt hơn nhé.

Bài post hữu ích như vậy, các thành viên down về cũng nhiều mà cám ơn không quá 10 đầu ngón tay. Nhìn con số đó mà nản post bài quá.

Bài post hữu ích như vậy, các thành viên down về cũng nhiều mà cám ơn không quá 10 đầu ngón tay. Nhìn con số đó mà nản post bài quá.
Thích thì thank này.Tớ cũng chưa dùng thử.Nhưng tớ muốn là thay hẳn cái thàng Adobe có xẵn trong máy cơ.Bạn có cách nào không?Mình mới cài Quickoofice 6.0 vậy thì phải gỡ bỏ à?Mà gỡ rồi cài lại co khó không?Vif tớ sài bản crack

Thích thì thank này.Tớ cũng chưa dùng thử.Nhưng tớ muốn là thay hẳn cái thàng Adobe có xẵn trong máy cơ.Bạn có cách nào không?Mình mới cài Quickoofice 6.0 vậy thì phải gỡ bỏ à?Mà gỡ rồi cài lại co khó không?Vif tớ sài bản crack

Chưa hiểu câu "thích thì thank này" của bạn?
1. Adobe trong máy cài trên ổ Z (ổ ROM) của máy nên không thể thay thế được. Chỉ khi các firmware mới được NOKIA hỗ trợ adobe bản mới nhất thì khi update lại firmware mới được.
2. Ngỡ bỏ QUICK OFFice thì dể mà, xong lại cài lại bản mới (bản cập nhật nhất là : 6.2.217 -- cái này mình đang dùng).
3. Bản quickoffice v6.2.217 cũng là bản do TgSPDA crack đấy bạn ah.

Chỉnh sửa cuối:
Chưa hiểu câu "thích thì thank này" của bạn?
1. Adobe trong máy cài trên ổ Z (ổ ROM) của máy nên không thể thay thế được. Chỉ khi các firmware mới được NOKIA hỗ trợ adobe bản mới nhất thì khi update lại firmware mới được.
2. Ngỡ bỏ QUICK OFFice thì dể mà, xong lại cài lại bản mới (bản cập nhật nhất là : 6.2.217 -- cái này mình đang dùng).
3. Bản quickoffice v6.2.217 cũng là bản do TgSPDA crack đấy bạn ah.

Tại bạn nói không có nhiều người thank thì thank bạn thôi.
Chán nhỉ.Mình thấy bên GSM có chỉ cách update cho cả quickoffice và Adobe luôn.Nhưng vào trong up gread..... thì chỉ có office chứ làm gì có adobe đâu.Chăc cài vào thẻ sài cho chắc ăn thôi.Mà bạn cho hỏi bản quịk office update và bản cracked khác nhau chỗ nào nhỉ?Ý mình hỏi là cách cài vào máy ấy

Tại bạn nói không có nhiều người thank thì thank bạn thôi.
Chán nhỉ.Mình thấy bên GSM có chỉ cách update cho cả quickoffice và Adobe luôn.Nhưng vào trong up gread..... thì chỉ có office chứ làm gì có adobe đâu.Chăc cài vào thẻ sài cho chắc ăn thôi.Mà bạn cho hỏi bản quịk office update và bản cracked khác nhau chỗ nào nhỉ?Ý mình hỏi là cách cài vào máy ấy

Nếu bạn muốn update thì chỉ cần vào quickoffice chọn updates&upgrades nhưng bạn phải mua bản quyền (license) và sẽ được update mỗi khi có bản mới. Còn nếu không muốn mất tiền thì chỉ có cách là cài bản crack vào bộ nhớ trong của máy thôi.
Bản update (mua license) và bản crack không có bất cứ sự khác nhau nào về chức năng (tất nhiên tùy thuộc vào cả trình độ của các nhóm crack này).

Chỉnh sửa cuối:
Back