• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

MÕI TUẦN MỘT NHÂN VẬT PDAVIET

Status
Không mở trả lời sau này.
ah,hết tuần rồi.

Bởi em ít quen bạn nào ở PV mà ko biết nên đề cử người bạn nào tiếp theo vào tuần này.
Em xin bác nncuong hay anh Hiệp v v đề cử 1 bạn để giúp cho em,ok?
(sang mai em phải bây đi Indo,sẽ ở lại 1 hải đạo ko co internet,có lẽ 20 ngày ko đc lên mạng,các bạn chơi tiếp cho vui nha)

Chắc Du không còn lạ gì nncuong đúng không. Lần trước có vụ liên quan đến MDICT rồi mà :D. Có mấy việc muốn hỏi Du

1. Du còn rảnh để làm từ điển Hán - Việt - Hán không. Hiện mình đang khởi động lại dự án từ điển Việt - Hán.
2. Nếu nncuong giới thiệu con gái VN cho thì Du có ở rể VN không. Công ty mình có đến 4 em sinh năm 1985, mệnh Kim, hợp với mệnh Thủy của Du lắm đấy.

Tạm thế đã, muốn hỏi nhiều nhưng có dịp gặp trực tiếp vẫn thích hơn. Hy vọng lần tới Du đến VN anh em mình sẽ gặp nhau hoặc khoảng tháng 9 một số anh em PV sẽ sang đó.

Đúng là " Rồng-Mây lập hội". Phen này em có cơ hội học thêm ngoại ngữ rồi. Đang tập tành tiếng Trung mà không có ai giúp đỡ!

ah,hết tuần rồi.

Bởi em ít quen bạn nào ở PV mà ko biết nên đề cử người bạn nào tiếp theo vào tuần này.
Em xin bác nncuong hay anh Hiệp v v đề cử 1 bạn để giúp cho em,ok?
(sang mai em phải bây đi Indo,sẽ ở lại 1 hải đạo ko co internet,có lẽ 20 ngày ko đc lên mạng,các bạn chơi tiếp cho vui nha)

Bác này bị chém nhẹ quá nhỉ :-?:-? Bác du đã đề nghị vậy thì bác Cường chỉ định nhân vật của tuần này luôn đi =D>

Giờ e mới vào cái topic này...mỗi tuần 1 nhân vật là mình bầu chọn về nhân vật như nào hả các pác..
cho e biết luật bầu chọn với...
e cũng muôn vote...
:D:D:D
---------------o0o-------------

---------------------
http://www.offgamers.com

Giờ e mới vào cái topic này...mỗi tuần 1 nhân vật là mình bầu chọn về nhân vật như nào hả các pác..
cho e biết luật bầu chọn với...
e cũng muôn vote...
:D:D:D

Không phải là bình chọn, bạn nên đọc từ đầu thì mới biết :D , đại khái là mỗi tuần sẽ có một nhân vật bị "lên thớt" cho mọi người "chém" (hỏi bất kỳ câu hỏi gì mà không vi phạm nội quy) và người đó sẽ được chỉ định tiếp nhân vật của tuần sau... cứ thế.......

Oạch The_dealth1405 hình như là mình thì phải. Chưa kịp chuẩn bị lá chắn để đỡ các đao phủ gì cả. Thôi đành cố gắng vậy
+ Full name: Nguyễn Thành Nam
+ Age: 14/05/1983
+ Occupation: Chief Accoutant
+ Mới cưới vợ tháng 11 năm ngoái
+ Chỉ số thể hình (hơi thiếu tự tin một chút): Cao 173cm, nặng 59kg (thân hình hơi gầy tý)
:D

em đây!
1. Hai bác đã có nhóc chưa ạ?!
2. Sau gần một năm...có vợ, bác thấy thế nào?

em đây!
1. Hai bác đã có nhóc chưa ạ?!
2. Sau gần một năm...có vợ, bác thấy thế nào?

Hic hic, mãi mới có nhiều chém mình 1 cái. Mà chém như thế này mất công mình chuẩn bị công phu để đỡ quá. Dùng 0,1% để đỡ

1. Hiện tại thì chưa bạn ah, sắp tới thì chắc là có.
2. Cái đó thì nhiều cảm xúc lắm bạn ah. Vui có, bực mình có. :D (trước chưa lấy vợ thì đi chơi muộn cũng đc. nhưng lấy vợ vào rồi thì phải hạn chế việc đó, hic hic. Mà tính mình thì lại thích đi chơi muộn). Nói chung là mỗi người một suy nghĩ. Khi nào bạn có gia đình (ko biết bạn có chưa) thì biết ngay mà phải.:D:D;;);;)

Chém chú tạm vài nhát nào :))

1. Sinh năm 83 sao lấy vợ sớm thía :))
2. Là nam sao lại chọn nghề kế toán,( theo ý kiến cá nhân thì nghề này dành cho nữ thì thích hợp hơn.)
3. Đề nghị cho mọi người chiêm ngưỡng ảnh của hai bạn. (anh bình thường gấn đây nhất không cần ảnh cưới)
4. Cho biết tên, tuổi, nghề nghiệp của vợ.
5. Kể về thiên tình sử của hai người.(vd: Bắt đầu như thế nào, gặp nhau ở đâu, iu nhau bao lâu thì cưới..v..v..)
6. Trước khi iu vợ, thì đã iu bao nhiu cô roài :)), và trong khi iu vợ thì có đối tác nào không =))
7. Từ khi lấy vợ đến giờ đã bao giờ đi chơi qua đêm chưa :D (đương nhiên là một mình chớ không phải cùng vợ đâu :)) )
8. Một ngày online bao nhiêu thời gian, online PV bao nhiêu.
9. Kể tên những diễn đàn đang tham gia.
10. Cho biết cảm nghĩ về PV forum.

Tạm thía đã, trả lời đê, có gì sơ hở mai chém tiếp =))

Chém chú tạm vài nhát nào :))

1. Sinh năm 83 sao lấy vợ sớm thía :))
2. Là nam sao lại chọn nghề kế toán,( theo ý kiến cá nhân thì nghề này dành cho nữ thì thích hợp hơn.)
3. Đề nghị cho mọi người chiêm ngưỡng ảnh của hai bạn. (anh bình thường gấn đây nhất không cần ảnh cưới)
4. Cho biết tên, tuổi, nghề nghiệp của vợ.
5. Kể về thiên tình sử của hai người.(vd: Bắt đầu như thế nào, gặp nhau ở đâu, iu nhau bao lâu thì cưới..v..v..)
6. Trước khi iu vợ, thì đã iu bao nhiu cô roài :)), và trong khi iu vợ thì có đối tác nào không =))
7. Từ khi lấy vợ đến giờ đã bao giờ đi chơi qua đêm chưa :D (đương nhiên là một mình chớ không phải cùng vợ đâu :)) )
8. Một ngày online bao nhiêu thời gian, online PV bao nhiêu.
9. Kể tên những diễn đàn đang tham gia.
10. Cho biết cảm nghĩ về PV forum.

Tạm thía đã, trả lời đê, có gì sơ hở mai chém tiếp =))

Oạch mới kiêu một chút là có đao phủ vào chém liền, hic hic
1. Thầy bói bảo em là phải cưới vợ lúc 25 tuổi. Vì vậy mà năm ngoái em cưới vợ.:D
2. Em có định làm kế toán đâu, tại thi Trường ĐH Hàng hải thiếu 1 điểm, thi trường ĐH giao thông thiếu 0,5 điểm mà nhà lại ko có tiền để chạy nên đành thi vào trường CĐ Hải Phòng ngành kế toán để sang năm thi lại. Nhưng ko ngờ càng học thì lại càng thích nghề kế toán. :-??:-??:-??
3. Em chỉ có ảnh cưới thui anh ah. Vì em ít khi chụp ảnh lắm. Hồi yêu nhau vợ chồng em chưa chụp với nhau bao giờ. hic hic
4. Vợ em tên là Vũ Thị Thu, bằng tuổi em và cũng là dân kế toán.
5. Thiên tình sử của vợ chồng em thì phải nói là cái duyên cái số nó vồ lấy nhau. Em đang làm trên HN thì ở nhà gọi về thi vào Ngân hàng, và phải đi học thêm chứng chỉ quản trị mạng nữa. Thế là em đi học quản trị mạng (chỗ này là chỗ chị vợ em làm), học ở đó thỉnh thoảng thể hiện trình độ kế toán cho chị vợ biết, thế là chị vợ cho vợ em số điện thoại của em để hỏi về nghiệp vụ. Sau đó thì thế nào ko cần nói phải ko anh. :D. Bọn em định năm 2009 mới cưới. Nhưng vì bác em xem tử vi cho hai đứa bảo là năm 2007 cưới là đẹp nhất, thế là bác giục bố mẹ em cho cưới. Lúc hai đứa thông báo là sẽ cưới nhau thì ai cũng tin là hai đứa......trước kẻng. :-??:-??:-??:-??;;);;);;). Nhưng mà sau thì ko phải vậy (dù sao thì mình cũng kiềm chế đc sự sung sướng).=))=))=))
6. Trước khi yêu vợ thì cũng có yêu 1 cô nữa, vì khả năng tán gái của em ko cao nên chỉ có thế thôi (anh ko đc nói cho vợ em biết nha). Nhưng sau khi lấy vợ rồi thì lại có nhiều đối tác, thế mới chết dở chứ anh Nho. >:)>:)>:)>:)>:)
7. Đã có vài lần anh ah. Hic hic
8. Em cứ đến cơ quan là online. Hồi trước khi box 8 còn sôi động thì em chủ yếu là online trên PV. Sau này thấy phong trào đi xuống quá nên thỉnh thoảng mới vào PV.
9. Diễn đàn em tham gia thì nhiều lắm, kể ra sợ ko hết, và em cũng ko nhớ lắm. Khi nào login thì đánh nick vào nếu đc tức là mình có tham gia(em dùng 1 nick mà)
10. PV là diễn đàn mà em post bài nhiều nhất, và cũng là diễn đàn mà em có bạn trên diễn đàn. Như thế cũng đủ nói lên PV đối với em như thế nào rồi đúng ko anh.
Đỡ phát này cũng tốn công lực ra phết

Chém Nam vài phát cái nào :p:p:p:p

1.Nam nghĩ gì về cuộc thi của PA tổ chức.
2.Nam có góp ý gì về cuộc thi k?
3.Thiên tình sử về vợ chồng Nam rất hay sao Nam vẫn chưa đăng ký vào cuộc thi của PA vậy.
4.Giở Box8 rất trùng không còn sôi nổi như trước.Nếu Nam là Mod của box8 thì Nam sẽ làm gì để Box8 sôm như trước.
5.Nam thấy PV giờ đã hoàn thiện hết chưa?(Dẫn chứng)
6.Nếu Nam được đề cử lên làm Man thì việc đầu tiên Nam sẽ làm gì.

Hỏi vậy thôi.Mai rảnh lại hỏi tiếp :D:D:D:D

Chém Nam vài phát cái nào :p:p:p:p

1.Nam nghĩ gì về cuộc thi của PA tổ chức.
2.Nam có góp ý gì về cuộc thi k?
3.Thiên tình sử về vợ chồng Nam rất hay sao Nam vẫn chưa đăng ký vào cuộc thi của PA vậy.
4.Giở Box8 rất trùng không còn sôi nổi như trước.Nếu Nam là Mod của box8 thì Nam sẽ làm gì để Box8 sôm như trước.
5.Nam thấy PV giờ đã hoàn thiện hết chưa?(Dẫn chứng)
6.Nếu Nam được đề cử lên làm Man thì việc đầu tiên Nam sẽ làm gì.

Hỏi vậy thôi.Mai rảnh lại hỏi tiếp :D:D:D:D

Oạch. PA toàn hỏi câu hỏi khó thôi.
1. Đó là điều tất nhiên sau cuộc thi dành cho những chàng trai trên PV mà. Đó là sự công bằng cho những người đã có vợ trên PA như N. :D:D:D:D:D:D
2. Cuộc thi đc tổ chức vào thời điểm box8 ít sôi nổi, vì vậy N nghĩ cuộc thi này sẽ có ít người tham gia hơn cuộc thi trước. Có lẽ phải tăng tiền thưởng cao hơn nữa thì mới thu hút đc thí sinh tham gia. :)):)):)):)):)):)):))
3. Do bận và quên mất nên N chưa đăng ký đc. Trong ngay hôm nay N sẽ đăng ký.
4. Câu này khó ah nha. Nguyên nhân là cho box8 ít sôi nổi hơn trước thì chắc PA biết rồi đúng ko. Vì vậy theo ý kiến chủ quan của N thì phải giải quyết đc vấn đề đó là ổn thôi. ;;);;);;);;);;)
5. Câu hỏi này của PA chung chung quá, PA muốn hỏi hoàn thiện về mặt gì mới đc chứ.
6. Điều này chắn chắn ko xảy ra đâu PA. Thứ nhất là trình độ của N chưa đủ tầm. Thứ 2 là N ko có nhiều thời gian để ol kiểm soát diễn đàn. ;;);;);;);;);;)
Toát hết cả mồ hôi

Sao mãi không thấy ai chém tiếp vậy? Mình thử chém vài nhát xem sao.
1. Nam học kế toán và đang làm kế toán ngân hàng à? và học quản trị mạng để làm gì trong Ngân hàng?
2. Nam có hay đi chơi xa không? Sau khi cưới vợ đã đi qua đêm (mà không có vợ) xa nhà lần nào chưa?
3. Công lực nhậu của Nam đến đâu? Cho con số cụ thể?
4. Tham gia cuộc thi của PA có mong được giải không?
5. Nếu được giải thì có khao mọi người không?
Hì, chém thử vài nhát
Rất vui được làm quen với bạn, vì mình thấy mình và bạn có nhiều điểm chung quá (mình cũng học kt và giờ cũng đang làm ngân hàng mà)

Sao mãi không thấy ai chém tiếp vậy? Mình thử chém vài nhát xem sao.
1. Nam học kế toán và đang làm kế toán ngân hàng à? và học quản trị mạng để làm gì trong Ngân hàng?
Hay quá cùng dân trong ngành:
1. Nói ra thì ngại quá (sợ mọi người bảo là khoe khoang), mình làm kế toán trưởng của một công ty bạn ah. Trước định thi vào làm kế toán trong ngân hàng, nhưng do suất đó hết chỗ rồi nên đành thi tạm vào chức vụ quản trị mạng của ngân hàng. Sau thấy ko hay rồi chuyển ra ngoài làm. hi hi

2. Nam có hay đi chơi xa không? Sau khi cưới vợ đã đi qua đêm (mà không có vợ) xa nhà lần nào chưa?
Làm kế toán thì đi chơi làm sao đc hả bạn, may ra 1 năm có 1 lần. hic hic. Cái đó thì đi suốt bạn ah ( vì mình phải đi công tác nhiều mà):D:D:D:D:D

3. Công lực nhậu của Nam đến đâu? Cho con số cụ thể?
Cái này khó ah nha, vì chưa đo công lực lần nào nên ko có con số cụ thể, nói chung là chiến đấu đc. :)):)):)):)):))

4. Tham gia cuộc thi của PA có mong được giải không?
Ai tham gia cuộc thi mà chẳng mong đạt giải cao nhất, phải ko bạn. ;;);;);;);;)

5. Nếu được giải thì có khao mọi người không?
Cái đó thì phải xem giải thưởng như thế nào đã, lúc đó mới biết lên khao mọi người ntn (dân kế toán mà, phải tính toán cụ thể doanh thu và chi phí):-?:-?:-?:-?:-?

Hì, chém thử vài nhát
Rất vui được làm quen với bạn, vì mình thấy mình và bạn có nhiều điểm chung quá (mình cũng học kt và giờ cũng đang làm ngân hàng mà)

I too

Chài ơi sao đồng chí Nam này lại bị chém sang cả tuần này thía =)) , chọn người của tuần này đi chứ :D

Chài ơi sao đồng chí Nam này lại bị chém sang cả tuần này thía =)) , chọn người của tuần này đi chứ :D
Bác ấy mới hết có "3 thành công lực" còn những "7thành công lực" nữa cơ. Cứ "chém" thêm một tuần nữa đi. he...he...=))
Xin hỏi thêm:
...
3. Vợ anh có cùng niềm đam mê PDA như anh không? Có quan tâm gì tới PV này không?

Chỉnh sửa cuối:
Status
Không mở trả lời sau này.
Back