• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Monotype Imaging FlipFont™ v3.3.1-Thay đổi font chữ cực kỳ đơn giản

kienvp

Monotype Imaging FlipFont™ v3.3.1 S60v3 SymbianOS9.X Signed

Đây là font do mình thay đổi bằng PM này .

[video=youtube;oQiMri-LRQY]http://www.youtube.com/watch?v=oQiMri-LRQY&feature=player_embedded[/video]

Giới thiệu:
Phần mềm này hỗ trợ cho việc thay đổi Font chữ trên Symbian V3- V5. Đã test trên các dòng máy sau:
Nokia 5320 XpressMusic, Nokia 5530 XpressMusic, Nokia 5630,Nokia 5700 XpressMusic, Nokia 5730, Nokia 5800 XpressMusic, Nokia 6120 Classic, Nokia 6121 Classic, Nokia 6210 Navigator, Nokia 6220 Classic, Nokia 6290, Nokia 6650, Nokia 6710, Nokia 6710 Navigator, Nokia 6720, Nokia 6720 Classic, Nokia 6730 Classic, 6760 Slide, 6790 Slide, 6790 Surge, Nokia E50, Nokia E51, Nokia E51, Nokia E52, Nokia E55, Nokia E61, Nokia E61i, Nokia E62, Nokia E63, Nokia E65, Nokia E65 NG, Nokia E66, Nokia E71, Nokia E72, Nokia E75, Nokia E90, Nokia N71, Nokia N73, Nokia N75, Nokia N76, Nokia N77, Nokia N78, Nokia N79, Nokia N80, Nokia N96-3, Nokia N97, Nokia N97 Mini, Nokia N81, Nokia N81 8GB, Nokia N82, Nokia N85, Nokia N86 8MP, Nokia N92,Nokia N95, Nokia N95-3, Nokia N95 8GB, Nokia N96, Nokia V804NK

Sử dụng FlipFont, bạn có thể nhanh chóng thay đổi phông chữ được sử dụng trên điện thoại bằng bất kỳ font chữ nào trong danh mục có sẵn - Nhớ rằng mỗi font trong số đó đã được tối ưu để hiển thị trên thiết bị di động. Các font này được chọn lọci cung cấp, cho phép bạn chọn lựa phù hợp với cá tính của bạn cũng như tâm trạng của bạn tùy từng lúc, từng nơi.
Kèm theo 37 font có chọn lọc do bác nhathuy2007 post lần trước .

các bạn tải về rùi cài sau đó mở pm lên chọn font mà mình thích nhé .
:Tải về

Có gì trong phiên bản mới :

- Thêm vào danh sách tương thích: Nokia C6, Nokia X6,
Samsung i8910, Samsung GT-i8510, Samsung GT-i7110, Samsung Omnia HD i8910, Samsung SGH-L870....

- Cải tiến để làm việc với các nâng cấp mới nhất của FW.
- Sửa 1 số lỗi cố định.

Lưu ý khi cài đặt :

- Xóa các PM về font khác
- Không giải nén trên đt
- Cài đặt vào thẻ nhớ để tránh khởi động lại phone .

Chỉnh sửa cuối:
N81 8G V21:
lần tr'c cài Flip Fonts vào máy xong ko bật lên đc. phải mang đi chạy lại phần mềm. giờ ko còn đủ can đảm để cóp vào cài nữa.

Cái này như bạn kienvp nói là hổ trợ 37 font nhưng khi mình test thì không phải như vậy. Nó vẫn chỉ hổ trợ 3 font cơ bản, còn muốn có thêm nữa thì phải tải về từ trang chủ nhưng tải về thì không phải là miễn phí. Mình có mấy cài hình vừa test cho sinh động.

N81 8G V21:
lần tr'c cài Flip Fonts vào máy xong ko bật lên đc. phải mang đi chạy lại phần mềm. giờ ko còn đủ can đảm để cóp vào cài nữa.

lần này bạn hãy lấy hết can đảm để test lại đi , mình ủng hộ ban =D>=D>=D>:D

Cái này như bạn kienvp nói là hổ trợ 37 font nhưng khi mình test thì không phải như vậy. Nó vẫn chỉ hổ trợ 3 font cơ bản, còn muốn có thêm nữa thì phải tải về từ trang chủ nhưng tải về thì không phải là miễn phí. Mình có mấy cài hình vừa test cho sinh động.

bạn đọc kỹ lại nhé .mình ghi rõ ràng là thêm 37 font .chứ ko phải là hỗ trợ 37 font .

Chỉnh sửa cuối:
Mình thấy Font Router là hay nhất, có nhiều chức năng để tinh chỉnh, cái này lúc trước cũng có sử dụng qua nhưng thấy chỉ có 3 cái font trong phần mềm mà lại k hỗ trợ tiếng Việt.

Mình thấy Font Router là hay nhất, có nhiều chức năng để tinh chỉnh, cái này lúc trước cũng có sử dụng qua nhưng thấy chỉ có 3 cái font trong phần mềm mà lại k hỗ trợ tiếng Việt.

hỗ trợ tiếng việt đầy đủ nhé .pm này dùng rất hay mà lại nhanh bạn tải 37 font mà mình post về dùng .

đây là hình minh họa trên máy mình .
font cũ
:

font thay bằng pm trên :

N81 8G V21:

bạn chú ý là ko giải nén font trên đt nhé .ko thì sẽ bị lỗi ko mở được máy đâu .

Chỉnh sửa cuối:
Fonts này có hổ trợ TV đâu anh(nhìn xấu lắm)dùng fonts by“Chungviet”là hơn cả vừa hiển thi TV vừa full ký tự.
Giải nén fonts trên máy oke mà đây là soft phần mềm sis không thích thì xóa đc mà.

Fonts này có hổ trợ TV đâu anh(nhìn xấu lắm)dùng fonts by“Chungviet”là hơn cả vừa hiển thi TV vừa full ký tự.
Giải nén fonts trên máy oke mà đây là soft phần mềm sis không thích thì xóa đc mà.

pác pót lên đi để anh em test còn oánh dá nữa chứ

Cùng quan điểm nè, không hỗ trợ ở đây k có nghĩa là k hiển thị. Bây giờ mình k cài nhưng mà nhìn cái hình chủ Top up thì thấy mấy chữ như: ê, ư, ơ, â thì không hỗ trợ (lúc trước cài rồi), nó vẫn hiển thị nhưng mà giống như Font mặc định của máy, nhìn rất mất thẩm mỹ nên mới có cái Top gọi là MOD font tiếng Việt Unicode.

Cùng quan điểm nè, không hỗ trợ ở đây k có nghĩa là k hiển thị. Bây giờ mình k cài nhưng mà nhìn cái hình chủ Top up thì thấy mấy chữ như: ê, ư, ơ, â thì không hỗ trợ (lúc trước cài rồi), nó vẫn hiển thị nhưng mà giống như Font mặc định của máy, nhìn rất mất thẩm mỹ nên mới có cái Top gọi là MOD font tiếng Việt Unicode.

Chuẩn không cần chỉnh! Fonts này dùng cho mấy bác ViệtKiều thì hợp lý!
Fonts by ChungViet vô đối.

Quay lại chủ đề chungViet thì đã bị khóa, Mình có thắc mắc nhờ bạn nào biết xin chỉ dùm, tại máy của minh có sẵn tiếng Việt nên khi cài một số font mà bạn kienvp post ở trên thì nó hiển thị không đủ mà một ố chữ nó hiện font chữ mặc định của máy nhất là những chữ như : ể, ổ, ồ...Bạn nào biết cách khắc phục thì xin các bạn chỉ dùm, có một số hình ảnh cho các bạn dễ nhìn:

Quay lại chủ đề chungViet thì đã bị khóa, Mình có thắc mắc nhờ bạn nào biết xin chỉ dùm, tại máy của minh có sẵn tiếng Việt nên khi cài một số font mà bạn kienvp post ở trên thì nó hiển thị không đủ mà một ố chữ nó hiện font chữ mặc định của máy nhất là những chữ như : ể, ổ, ồ...Bạn nào biết cách khắc phục thì xin các bạn chỉ dùm, có một số hình ảnh cho các bạn dễ nhìn:

khóa thì bạn cũng tải được font mà .bạn dùng PM
FontRouter để đổi font nhé .

Mình phân tích ở trên rồi, Fonts này k hổ trợ tiếng Việt, bạn muốn hiển thị đầy đủ thì down của ChungViet hoặc có một TOp MOD fonts bạn vào đó down sẽ hiển thị tiếng Việt đầy đủ, dùng Fonts Router để đổi nhé, tìm trên diễn đàn sẽ thấy thôi. Chúc vui!

Hì, các bạn rành về việc đổi font cho mình xin chút kinh nghiệm về việc này. Số là mình đã cài Fonts Router rồi mình làm như thế này:
.
Và cho hỏi cài trong hình là cái gì vậy, hok biết nó có tác dụng gì:

Và sau một hồi cài rồi resat lại phone và kết quả như tế này:

Như vậy là không thay đựoc rồi, Xin các bạn chỉ dùm mình với!!!!!

Back