• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Monotype Imaging FlipFont™ v3.3.1-Thay đổi font chữ cực kỳ đơn giản

Bạn cần phải down một font về và chép vào thẻ nhớ, vào phần mềm bấm Tùy chọn > Mở font > chọn đường dẫn đến font trong thẻ > Ok > Restart > Thưởng thức thôi nhé.

Mình làm y như vậy đó bạn, bạn cọi lại #20 mình có hình ảnh minh họa cụ thể đó bạn. Không biết mình làm có sai gì hok, bạn xem lại dùm.

Mình làm y như vậy đó bạn, bạn cọi lại #20 mình có hình ảnh minh họa cụ thể đó bạn. Không biết mình làm có sai gì hok, bạn xem lại dùm.

Bạn thử down một font khác và chép fonts đó vào một thư muc trong thẻ như E:\Abc chẳng hạn rồi làm lại các bước ở trên, chú ý làm chính xác các bước này thử xem "Tùy chọn > Mở font > chọn đường dẫn đến font trong thẻ (vd: E:\Abc\***.ttf gì đó) vì mình k nghĩ font bạn chép vào lại nằm trong E:\data\fonts.

Bạn thử down một font khác và chép fonts đó vào một thư muc trong thẻ như E:\Abc chẳng hạn rồi làm lại các bước ở trên, chú ý làm chính xác các bước này thử xem "Tùy chọn > Mở font > chọn đường dẫn đến font trong thẻ (vd: E:\Abc\***.ttf gì đó) vì mình k nghĩ font bạn chép vào lại nằm trong E:\data\fonts.

Uhm, để mình thử xem sao nhé.

Quái lạ. Đọc trên tinhtế thì thấy bảo là chép font vào thư mục data/flipfont sẽ chọn được font. Đọc ở mình thì cũng không được, mình cài vào, chạy chương trình làm gì có dòng nào chọn thư mục chứa font đâu, toàn thấy get font online, down cả tá font về mà không dùng được. Các bác chỉ em cái, xem vì sao mà cái soft em cài lại không có cái dòng như của các bác nhi? Hay tại em không chép mấy file cmt, hay nfo vào? Em dùng nokia c5, máy mới mua nên chưa muốn hack.

Flipfont bản này chưa full ah.mình xài đc vài ngày bị văng ra,dzo^ lại thì bao' là bản " Trial..." po' tay...T.T

Quái lạ. Đọc trên tinhtế thì thấy bảo là chép font vào thư mục data/flipfont sẽ chọn được font. Đọc ở mình thì cũng không được, mình cài vào, chạy chương trình làm gì có dòng nào chọn thư mục chứa font đâu, toàn thấy get font online, down cả tá font về mà không dùng được. Các bác chỉ em cái, xem vì sao mà cái soft em cài lại không có cái dòng như của các bác nhi? Hay tại em không chép mấy file cmt, hay nfo vào? Em dùng nokia c5, máy mới mua nên chưa muốn hack.

Chắc không có chức năng chép font vào đâu bạn ơi, bạn hackphone và cài Font router như hướng dẫn ở trên là đc, mình thấy hackphone cũng có hại máy gì đâu.

Flipfont bản này chưa full ah.mình xài đc vài ngày bị văng ra,dzo^ lại thì bao' là bản " Trial..." po' tay...T.T

Xài Font Router đi bạn, hay hơn nhiều đấy, thử thì biết ngay mà.

Vừa test thử,chạy Ok cả 37 font,ko gặp bất cứ trục trặc nào...chỉ việc cop vào thẻ và cái vậy thôi.Thạnk you bạn nhiều

Lân trước test trên n81 ,bị đơ máy phải format lại may . Giơ đang dung e72 nên sợ nắm ko dám test nua . Hix hix

đổi font thì def nhưng các ứng dụng trên nền QT sẽ bị lỗi font hết ( GPSP, game Throw it ... chẳng hạn)

Có cái nào xài Tiếng việt mà ko bị lỗi chữ ko :) ( ví dụ như độ lớn bị lệch)
Bác nào biết chỉ em với
thanks nhiều luôn =))

Mình thấy Font Router là hay nhất, có nhiều chức năng để tinh chỉnh, cái này lúc trước cũng có sử dụng qua nhưng thấy chỉ có 3 cái font trong phần mềm mà lại k hỗ trợ tiếng Việt.

quên vụ FOnt router đi ! vì nó mà máy em ngỏm mấy lần:ar!

Back