• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Một số Tool cho Android !

dungphp

Lang thang 1 số diễn đàn chơi, học hỏi mình có thấy 1 tool để Edit file .apk. Các bạn nghiên cứu để chỉnh sửa file .apk nhé !
Phần mềm: download
Điễn đàn thông tin: Link
attachment.php

###########################################

TỪ LÂU RỒI MÌNH VẪN TỰ HỎI SAO ANH EM TRONG DIỄN ĐÀN KHÔNG TỰ CHẾ BIẾN CÁC BẢN ANDROID CHO ĐẸP, TIỆN DỤNG VÀ CÙNG GIAO LƯU HỌC HỎI NHỈ ??? TOÀN THẤY MỌI NGƯỜI TEST, TEST, TEST rồi cho ý kiến,... PHẢI CHẾ LẤY vài bản ngon rồi cùng chia sẻ !

Chỉnh sửa cuối:
Phải có trình độ và lòng đam mê , chứ đâu phải ai cũng chế được đâu Pro!

TỪ LÂU RỒI MÌNH VẪN TỰ HỎI SAO ANH EM TRONG DIỄN ĐÀN KHÔNG TỰ CHẾ BIẾN CÁC BẢN ANDROID CHO ĐẸP, TIỆN DỤNG VÀ CÙNG GIAO LƯU HỌC HỎI NHỈ ??? TOÀN THẤY MỌI NGƯỜI TEST, TEST, TEST rồi cho ý kiến,... PHẢI CHẾ LẤY vài bản ngon rồi cùng chia sẻ !

cũng muốn chế lắm chứ, nhưng mà gặp không ít khó khăn, bác có thể hướng dẫn thêm để mọi người biết hướng mà chế.

Chế biến thì có thể hiểu theo nhiều vấn đề, ví dụ: chế biến theme, fix lỗi cho hoàn thiện, ...
Mình chế biến theme thì hay dùng 7z để open các apk. Nếu là apk cài đặt thì khi edit xong thì cần phải sign lại (mình sẽ đưa tool lên sau). Apk trong system/app thì cần dùng 7z rồi add ảnh hoặc dùng tool trên để sửa (tuyệt đối kg sign lại - hỏng file) !

Chờ 1 bài hướng dẫn móc rom, phá rom, vá rom của bác Dũng là anh em đủ hành trang lên đường leo núi rồi. Chinh phục 1 đỉnh cao hơn mà lại có người cầm cờ đi phía trước mọi người sẽ bớt nản trí hơn.

Ủng hộ bác Dũng, em thì lính mới nên k bít nhiều về phần mềm. Chỉ biết cảm ơn đến những ae đã viết để mọi người được vui. Theo em bác bác nên tham khảo tập hợp ý kiến, đánh giá, thảo luận để đưa ra được vài bản rom Android nào xuất sắc nhất và mọi người đều cùng sắn tay vào hoàn thiện, chỉnh sửa, vá lỗi -> để được những bản rom tuyệt nhất.
Cảm ơn tất cả những người đã cống hiến cho diễn đàn

Chế biến thì có thể hiểu theo nhiều vấn đề, ví dụ: chế biến theme, fix lỗi cho hoàn thiện, ...
Mình chế biến theme thì hay dùng 7z để open các apk. Nếu là apk cài đặt thì khi edit xong thì cần phải sign lại (mình sẽ đưa tool lên sau). Apk trong system/app thì cần dùng 7z rồi add ảnh hoặc dùng tool trên để sửa (tuyệt đối kg sign lại - hỏng file) !

Bác vui lòng hướng dẫn 01 bài về cách edit ngôn ngữ ( dịch ) được không, vì có 01 số app của TQ cũng hay lắm :D

Bác vui lòng hướng dẫn 01 bài về cách edit ngôn ngữ ( dịch ) được không, vì có 01 số app của TQ cũng hay lắm :D

Dùng đến trình dịch, sửa code là khá cao rồi ! Dùng apk manager 4.9 là dùng được (nhưng kg áp dụng tốt cho app trong /system/app)

Dùng đến trình dịch, sửa code là khá cao rồi ! Dùng apk manager 4.9 là dùng được (nhưng kg áp dụng tốt cho app trong /system/app)

Rất cám ơn bác. Đuọc voi thì đòi tiên........ nữ :D . Bác cho luôn link down Apk MNG 4.9 luôn vậy :D

Bác Dũng có phần mềm gì chỉnh sửa cái file system.img trong các bản room không, em muốn xóa bớt vài cái apps trước khi up để đỡ nặng máy

Bác Dũng có phần mềm gì chỉnh sửa cái file system.img trong các bản room không, em muốn xóa bớt vài cái apps trước khi up để đỡ nặng máy

Thấy Hai Bà Trưng rồi đây ! hihi, đùa chút. Muốn sửa được system.img vào thời điểm này thì chưa có tool gì tiện trong Windows cả. 1 là cho system.img đc live trên ĐT rồi sửa, 2 là extract trong hệ Linux rồi sửa và đóng gói lại thôi !

Back