• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

MotionApps mRing for WM5.0 - PHẦN MỀM RINGTONE

Vào settings / Sounds & Notifications, chọn tab Notifications, trong Events chọn New Text Mesage rồi chọn Vibrate là xong. Chúc thành công.

Theo như cách bác chỉ, em cũng đã thư trên con G3 của em nhưng kết quả vẫn chỉ nghe đc chuông thôi còn rung vẫn tịt như bầu trời mùi mịt luôn..:D,
có cao thủ nào fix đc lỗi này không...mong chỉ giúp..

em đang dùng softbank x01ht, WM06,cài ringo mobile,nhưng khi cài nhạc cho tin nhắn thì nó chỉ phát có một đoạn nhỏ rồi dừng,em đã chép file nhạc đó vào máy vẫn vậy. Có soft nào cài nhạc chuông cho tin nhắn như mấy dòng máy thường ko,nghĩa là phát nhạc tới khi mình mở tin thì dừng.Ringo cũng ko hổ trợ tạo nhóm nữa.

Phần mềm ringo chỉ cho phép bạn đặt chuông báo cho các nhóm đã quy định nhóm trong Contact, thêm 2 nhóm nữa là: Unidentified (không thuộc nhóm nào) và Unknown (số ngoài danh bạ). Nếu bạn muốn nhiều contact có chuông báo giống nhau mà không có nhóm chung trước đó thì bạn phải quy định chuông báo cho từng contact thôi (vào mục Edit Contacts).
Còn vấn đề bạn muốn chuông báo tin nhắn kêu liên tục cho đến khi đọc tin nhắn mới thôi thì mình xin góp ý: bạn cài phần mềm hỗ trợ nhắc có tin nhắn,cuộc gọi nhỡ theo khoảng thời gian quy định trước (5p, 15p, 30p...) chứ không nên cho đt kêu liên tục rất phiền toái. Bạn có thể dùng SPB Phone Suite thử xem.

Mấy bác chép nhạc vào thẻ nhớ vào Sound&nitification vẫn có thể add nhạc chuông dược mà từ sưa tới giờ em làm vậy không đó chạy ầm ầm.Nhớ là chép nhạc chuông ở gốc của thẻ nhớ chứ đừng bỏ vào folder nào nha nó sẽ không tìm ra đâu.
Mà mấy bác cho em hỏi cái nha, tại sao em cài nhạc huông cho tin nhắn bằng Sound&nitification nhưng khi có tin nhắn tới em bấm vào reply rồi nhưng máy vẫn cứ rung cứ hát chừng nào hết bản nhạc mới thôi.Còn nếu tắt nguồn mở lại thì nó hết rung nhưng vẫn cứ hát.Lỗi này do cái gì gây ra vậy mấy bác? Hồi sưa sài O2 IIs bị chuyển qua O2 Exec vẫn bị cho dù để nhạc trên thẻ hay trên máy vẫn bị.

Chỉnh sửa cuối:
Mấy bác chép nhạc vào thẻ nhớ vào Sound&nitification vẫn có thể add nhạc chuông dược mà từ sưa tới giờ em làm vậy không đó chạy ầm ầm.Nhớ là chép nhạc chuông ở gốc của thẻ nhớ chứ đừng bỏ vào folder nào nha nó sẽ không tìm ra đâu.
Mà mấy bác cho em hỏi cái nha, tại sao em cài nhạc huông cho tin nhắn bằng Sound&nitification nhưng khi có tin nhắn tới em bấm vào reply rồi nhưng máy vẫn cứ rung cứ hát chừng nào hết bản nhạc mới thôi.Còn nếu tắt nguồn mở lại thì nó hết rung nhưng vẫn cứ hát.Lỗi này do cái gì gây ra vậy mấy bác? Hồi sưa sài O2 IIs bị chuyển qua O2 Exec vẫn bị cho dù để nhạc trên thẻ hay trên máy vẫn bị.
Em có dùng qua 2 con O2 rồi, vấn đề bác nói là phải chơi hết bản nhạc nó mới dùng là đúng đó. Thế nên em toàn chọn nhạc tin nhắn ngắn tẹo thui. :D

Vào settings / Sounds & Notifications, chọn tab Notifications, trong Events chọn New Text Mesage rồi chọn Vibrate là xong. Chúc thành công.

Vẫn vậy thôi bác a.Pó tay với PM này rùi.Bây h dùng thêm 1 PM nữa để nó bào rung cho tin nhắn.Thấy vẫn ổn.Thanks

Em thấy cái này cứ down down làm sao ấy. Set ringtone cho contact thì chả cần (vì HĐH đã có sẵn), còn đặt chế độ normal+discret+loud thì chả chạy được - không bật được bài gì luôn. Cái này phải nói là thua cả Set as Ringtone.

PM chạy tốt, ổn định . Nhân đây e muốn nhờ vả các pác 1 tí, pác nào có mấy thể loại ringtone nào hay ho post lên cho anh em với !

tui sang nay dùng phần mềm tạo nhạc chuông mà không dùng được bạn nào chỉ giúp tui với hình như tui dùng WM2003.thanksssssssssss

Có cái nào dành cho WM6 chưa các bác, em cài nhạc chuông mà k đc nên hỏi các bác ở đây luôn cho tiện. Thanks.

đọc mõi mắt quá mà k thấy phần mềm nào lấy video clip làm nhac chuông cho WM5 nhi? tức khi có cuộc gọi đến, có 1 đoạn video clip (.avi, .dat,...) hiện ra?
các bác nào biết giới thiệu cho mình với.
thanks

Em đang xài O2II, phiên bản WM03. Không biết anh có phiên bản nào để lấy nhạc chuông làm ringtone ko cho em xin nha. Thank's anh nhiều!

Tôi xài chương trình này thấy có lỗi thế này không biết các bạn có gặp phải không nhé.

Cài vào chạy bình thừong, nhưng khoảng vài tháng sau bị các sự cố sau :
- Đt mất chuông
- Không chạy được WMP, không mở được 1 số file nhạc, nhưng dùng chương trình nghe nhạc khác thì mở bình thường (CorePlayer)

Tôi phải cài lại (Hard Reset):| Đã bị đến lần này là 3 rồi :(

Không rõ có soft nào thay thế ko nhỉ ? Tôi thích kiểu định nhạc chuông cho từng contacts, mà ko phải copy file nhạc vào \Windows\Ringtones

có chương trình hổ trợ nhạc chuông tin nhắn không? Atom Exec của tôi khi nhận hay gửi tin nhắn đều không hay biết chỉ phát âm "pang" nhỏ tiếng lắm là hết ngay

Back