• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Moving enabler: Di chuyển sắp xếp các chương trình trong Main menu

dongxanh

Moving enabler cho phép bạn tự do di chuyển bất cứ chương trình nào đến thư mục bạn muốn, kể cả đem vào để trong main menu, hay di chuyển các chương trình và thư mục định trước (predefined ) như Toos, Media player, Ofice, ...

Chương trình này phải sign mới cài được. Cài xong, vào main menu, chích vào mũi tên kế bên main menu, chọn set folder, chọn tên chương trình cần di chuyển, chọn tiếp thư mục để chuyển đến. Nếu muốn để ở trong main menu thì chọn main.

Chương trình này giúp bạn sắp xếp các chương trình yêu thích của mình trong main menu một cách dễ dàng

trên ảnh ko thấy bạn sắp xếp các chương trình mặc định của máy vậy bạn hay chỉ sắp xếp các chương trình sau này mình cho vào nếu chỉ thế thì chương trình này lãng nhắc quá

trên ảnh ko thấy bạn sắp xếp các chương trình mặc định của máy vậy bạn hay chỉ sắp xếp các chương trình sau này mình cho vào nếu chỉ thế thì chương trình này lãng nhắc quá

Mỗi người một phong cách mà bạn.Bạn muốn để kiểu gì mà chả được.Chương trình nay cho phép di chuyển theo ý mún muh :D:D

tại sao mình cài chương trình này, chọn enable xong chẳng có gì xảy ra. còn mặc định máy đã cho mình move những chương trình mình cài ra ngoài MAIN roài mà.
mình muốn di chuyển thứ tự các icon, ví dụ cho icon nghe nhạc walkman 2.0 ra ngay vị trí của message mà ko thể làm được.

Moving enabler cho phép bạn tự do di chuyển bất cứ chương trình nào đến thư mục bạn muốn, kể cả đem vào để trong main menu, hay di chuyển các chương trình và thư mục định trước (predefined ) như Toos, Media player, Ofice, ...

Chương trình này phải sign mới cài được. Cài xong, vào main menu, chích vào mũi tên kế bên main menu, chọn set folder, chọn tên chương trình cần di chuyển, chọn tiếp thư mục để chuyển đến. Nếu muốn để ở trong main menu thì chọn main.

Chương trình này giúp bạn sắp xếp các chương trình yêu thích của mình trong main menu một cách dễ dàng

anh kiếm cho em cái file cer và key chút ,IMEI của em là: 35959300 905771 3 ,thanks anh

tại sao mình cài chương trình này, chọn enable xong chẳng có gì xảy ra. còn mặc định máy đã cho mình move những chương trình mình cài ra ngoài MAIN roài mà.
mình muốn di chuyển thứ tự các icon, ví dụ cho icon nghe nhạc walkman 2.0 ra ngay vị trí của message mà ko thể làm được.

Đúng rồi, em cũng bị như bác vậy. Chọn di chuyển ra main nhưng chạy ra thì vẫn y nguyên, khởi động lại vẫn thế. Chắc là pm lỗi, hay chưa sign nên không dùng đc. mới chỉ hack sign thôi.

sao mình install ko được,máy bảo là " A required capability is not singned for ".mình phải sao.máy mình là P990i IMEI mình là :359593008946775.cảm ơn bạn trước nha.

sao mình install ko được,máy bảo là " A required capability is not singned for ".mình phải sao.máy mình là P990i IMEI mình là :359593008946775.cảm ơn bạn trước nha.

Do máy của bạn chưa có hack ổ C nên mới báo lỗi như vậy đó bạn ạ.
Bạn có thể vào đây xem cách hack ổ C: nè.
http://pdaviet.net/showthread.php?t=26727
KHi hack xong bạn tha hồ cài bất cứ chương trình của Uiq3 nào mà bạn thích.
chúc bạn vui.

Sao cái này mình cài cho w950i ko thấy có hiện tượng gì cả? Ko thể thay đổi được vị trí các chương trình. Bạn nào biết chỉ giúp với! Thanks!

Mình muốn di chuyển các icon trong main menu lên - xuống, trái - phải thì làm thế nào hả các bạn?

cái này vẫn chưa thể di chuyển đa chức năng tất cả icon trong máy đc.nếu như có soft nào đọc và edit đc file alauch.rcs thì hay quá.anh nào có chiêu nào mà di chuyển hết đc không giúp em với

cái này vẫn chưa thể di chuyển đa chức năng tất cả icon trong máy đc.nếu như có soft nào đọc và edit đc file alauch.rcs thì hay quá.anh nào có chiêu nào mà di chuyển hết đc không giúp em với

hehe, soft đọc và sửa file này thì nhiều lắm ( X-Plore còn đọc và sửa được nữa là ) nhưng để làm được thì nghe chừng hơi khó :-?

@p3600
W950i lại thiệt thòi không ai biết lí do tại sao lại như thế nhỉ.. mình cũng đâu có thấy di chuyển được gì đâu....
cho hỏi luôn.. mấy cái icon ở ngoài màn hình là mặc định hay là mình có thể tự chỉnh được vậy.. nếu tự chỉnh được thì phải làm như thế nào ạ. thxxxxxx

W950i move các icon trong Tools sang các mục khác bình thường mà
Các icon ko mấy khi dùng ném hết sang Phone hay Multimedia, chỉ để lại các ứng dụng thường dùng trong Tools thôi cho nó tiện - đỡ phải kéo thanh cuộn nhiều khi mở ứng dụng.

Back