• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[N8] Đã có firmware Belle [bản ko chính thức]. Vào tải về ngay thôi.

vutaikt

Trong khi các fan của Nokia đang chờ đợi mỏi mòn bản cập nhật chính thức Symbian Anna cho các máy symbian^3. Có vẻ như symbian anna được nokia chuẩn bị rất kĩ càng trước khi ra mắt. Mình đã cảm nhận anna (bản leak) được 1 thời gian dài rồi, cũng thấy được những cái hay &mới và dở của e nó.
Tin vui mà hôm nay mình post lại khôg nói về anna nữa mà mình nói về phiên bản update cao hơn. Đó chính là BELLE. Một thành viên tên orvvan trên diễn đàn dailymobile đã có trong tay phiên bản symbian belle trên chiếc N8 (ko biết do đâu mà có). Và sau nhiều ngày trì hoãn thì hôm nay orvvan đã quyết định upload file lên cho ae cùng thưởng thức. Symbian Belle có thể nói là 1 bản nâng cấp đáng giá cho anh em symbian ^3/anna với những cải tiến rõ rệt về giao diện, hiệu ứng, tốc độ sử lý, cách bố trí widget (chỉnh sửa, sắp xếp...) Camera..v.vv.
Các bạn có thể tải về file ở đưới đây để flash với phoenix.

Download link : http://www.mediafire.com/?afbzm22og1m78bt
Password: orvvan + mohamad 79
(fw đã hack sẵn và đã cài rompatcher nhé)

[video=youtube;UWP2A7bEiFg]http://www.youtube.com/watch?v=UWP2A7bEiFg[/video]

Chú ý:
+ Nếu sau khi flash gặp rủi ro (chết máy...) thì bạn phải tự chịu trách nhiệm vì bản belle này ko rõ nguồn gốc xuất xứ. (kok bít tác giả có bản fw ở đâu nhưng ngôn ngữ máy có tiếng anh).
+ Có thể sau khi flash các bạn ko way về anna hay sym^3 dc. Và muốn về lại dùng box j.a.f chuyên nghiệp.
+ Mình đang bận chút việc. sẽ update fw sau và nếu thành công thì sẽ có ngay cfw belle cho ae.
+ ai flash thành công thì thông báo cho ae nhé (nhớ chụp hình và hoặc có quay clip nhé).

Cảnh báo : ai flash fw này sẽ bị deadphone. Tác giả nói sẽ fix nó ngay. Ae đừg flash nhé

Cập nhật file mới đây.
Attention
Please read the hole page before doing anything Smiley
1 - copy all Anna files not belle you should already have them( to C:\Program Files\Nokia\Phoenix\Products )
2 - copy all belle files that u gonna download from this page to your desktop Then open phoenix then go to file - open product - choice the firmware then okay - flashing - firmware update - product code choice browse then choice the firmware then okay -
then check dead flash usb mode - then click on options- then replace the Anna files with belle files that u saved from this page to your desktop - Attention Don't forget to delete the files that u didn't replace you should have only 4 files after you replace them with belle files then you are good to go hit the okay bottom then Flash !

The Files Download them then put them together in a folder on your desktop

Links : symbian belle
1- http://www.mediafire.com/?81gr9ip861t16c5 - core
2- http://www.mediafire.com/?33hkmskba9jkh7q - rofs3 And Uda
3- http://www.mediafire.com/?ldw0e7wlxmdel63 - rofs2
if any one of those link ask for a password when u unzip it the password is : orvvan + mohamad 79
LINK TOPIC

ai test xem diephone ko nào? :D
nếu chạy tốt sẽ update ngay để thưởng thức hàng mới :D
vutaikt test trứơc xem nào :p

Lên rồi có dùng JAF box cũng ko xuống được đâu, chỉ có Nokia Care mới làm được thôi

Chấp nhận rủi ro mà :)).Nhưng mà đã lên thì hổng có muốn xuống đâu.Bạn thử chưa mà nói là không thể downgrade ?. Mà mọi người thường dùng Phoenix chứ đâu có xài được JAF đâu :))
Có thêm chức năng disable mobile data, wifi giống như trên laptop vậy.Nó sẽ không thể nào truy cập nếu như mình không bật lên.
Giao diện mới tuyệt đẹp, tuỳ chỉnh homescreen như ý thích....Đang test tiếp

Chấp nhận rủi ro mà :)).Nhưng mà đã lên thì hổng có muốn xuống đâu.Bạn thử chưa mà nói là không thể downgrade ?. Mà mọi người thường dùng Phoenix chứ đâu có xài được JAF đâu :))
Có thêm chức năng disable mobile data, wifi giống như trên laptop vậy.Nó sẽ không thể nào truy cập nếu như mình không bật lên.
Giao diện mới tuyệt đẹp, tuỳ chỉnh homescreen như ý thích....Đang test tiếp
Bạn chưa chạy box bao giờ đừng có để cái mặt cười to thế, người ta cũng đã nói là box JAF rồi. Có những máy không hỗ trợ JAF cáp USB nhưng cáp Fbus thì hoàn toàn đấy, tôi làm thêm hack phone chả lẽ tôi lại không biết. Bạn tôi làm cửa hàng điện thoại cũng khá ở đất HN những máy lỗi cmt cũng có thể chạy được bằng các loại hộp JAF, MXkey nhưng có lúc vẫn phải bó tay, mang ra Nokia Care họ có máy chuyên dụng mà không cửa hàng điện thoại nào có đâu bạn, chính tôi đã gặp

ui
đen vãi đái
up mãi mới lên được
mất hết dữ liệu trên ổ E
sao mà đen thế không biết :D
sang tận bên daily mới dịch đc vài từ
choáng :p

ac
bản belle này rung phản hồi chọn mức 3 mà chẳng cảm thấy rung gì
ghé tai sát vào máy mới nghe đc tiếng rung nhè nhẹ
đang ngồi quán nét ko về ăn cơm đây
đang tét
ko biết vutaikt fix cho rung phản hồi mạnh lên đc ko

1 điểm mới ở belle
cảm ứng nhạy hơn bản 14.02 kia ^^

Bạn chưa chạy box bao giờ đừng có để cái mặt cười to thế, người ta cũng đã nói là box JAF rồi. Có những máy không hỗ trợ JAF cáp USB nhưng cáp Fbus thì hoàn toàn đấy, tôi làm thêm hack phone chả lẽ tôi lại không biết. Bạn tôi làm cửa hàng điện thoại cũng khá ở đất HN những máy lỗi cmt cũng có thể chạy được bằng các loại hộp JAF, MXkey nhưng có lúc vẫn phải bó tay, mang ra Nokia Care họ có máy chuyên dụng mà không cửa hàng điện thoại nào có đâu bạn, chính tôi đã gặp
Ah.emo dùng quen thôi mà.Vả lại Anna leak cũng đã downgrade bình thường mình không nghĩ rằng Belle lại không thể down xuống được :)).Nhưng cuối cùng vì sức cuốn hút của Belle là không thể cưỡng lại :))

ac
bản belle này rung phản hồi chọn mức 3 mà chẳng cảm thấy rung gì
ghé tai sát vào máy mới nghe đc tiếng rung nhè nhẹ
đang ngồi quán nét ko về ăn cơm đây
đang tét
ko biết vutaikt fix cho rung phản hồi mạnh lên đc ko

1 điểm mới ở belle
cảm ứng nhạy hơn bản 14.02 kia ^^

bạn có thể hướng dẫn sơ lược cách up được không bạn :)

ac
bản này thực chất vẫn là bản v22 anna thì phải
cần gì dowgrate hả bác ^^

Back