• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

New firmware N85 11.047

nguyenpa

Super V.I.P
Thấy sáng giờ ra chung với N95 mà ko rảnh post :)

Firmware cập nhật cho các máy ngoài việt nam :) chưa có TV

Log:

Nokia N85 SW releases 11.047

* Characters in memory card not-present prompt note are not localized
* Headset - volume-adjustment is not working properly
* Video disturb happened, once some other event happened during play fone TV on full screen
* Bluetooth name cannot be defined in camera application.
* “Video call” is shown in Options when highlighting a contact in Space UI.
* Not detecting always wall charger -> Not charging
* 2G cannot connect to GPRS service in some cities in China
* Non stop Music Player “Library update”
* FMTX: The audio is routed to DUT speaker after receiving a message when FM transmitter is transmitting audio.
* Predefined contacts does not support Chinese characters
* APN setting for Vodafone Mobile connect “Promt Password is set to Yes”
* Audio >>> downlink quality
* Some of the S60 key presses are not registered by device
* Network level icon is not shown during VT call
* ITU is not responding when MO is done where slide is closed and opened when call is established
* Long press of Media keys prev/next not working correctly for local videos
* DTMF tones sent from prepaid line to *700 (or *500) are not received by NW
* OFR_opo-up at boot about positionning
* Orange enterprises APN is used by default in the email Wizard
* Pod cast: messed up characters
* All key presses are not registered by device
* GSM/WCDMA - OTC - NW lost after handover with open data connection
* general instability, improved
* Headset - volume-adjustment is not working properly
* Battery KPI: Battery stand by measurement is too high
* CSD - Data transmission breaks on HSCSD calls
* [DRM Free][ID_MUP_FreeFTMD_102] Mp4AacM4A file cannot be played by the device (34047)
* Some KPI - Results are out of range.
* FTP: Speed download to low
* [TPRO] Wap Live browsing : Access Time to the Home page is too long (34970)
* 3G Network lost forever after cell reselection from 3G > 2G with an active PDP context
* VARIANT - Operator RSK (live! icon) appears too small and distorted when in landscape in mode (VCP)

Đang thử code Euro 1: 0555817

ban oi , sao minh update ma no ko cho vay, minh update truc tiep tren may thong wa wifi lun, ca 2 deu ko dc, ban chi jup minh voi...

ban oi , sao minh update ma no ko cho vay, minh update truc tiep tren may thong wa wifi lun, ca 2 deu ko dc, ban chi jup minh voi...

Up qua Wifi chạy không đc là phải.Bạn phải up qua băng thông trực tiếp nó mới nhanh và an toàn.Lần sau chú ý gõ TV có dấu nhé

Up qua Wifi chạy không đc là phải.Bạn phải up qua băng thông trực tiếp nó mới nhanh và an toàn.Lần sau chú ý gõ TV có dấu nhé

minh ko go tieng viet dc ban oi !! minh gan cap vo roi, nhung ma no ko update minh thu ca 2 cai, ban co nick yahoo ko, cho minh dc chu, de tien lien lac, minh moi xai cai nokia nen ga` lam, thong cam nha , thanks

mình đang dùng N85 và cũng mới up lên firmware 11.047, sau khi up lên thì máy bị lỗi ko nghe nhạc được và xem ảnh thì bị mờ.Mình đã mang ra Nokia care để cài lại phần mềm nhưng vẫn bị như vậy.Có cách nào giúp mình cài lại firmware cũ của máy ko ???

ủa bàn này có từ ngày 19-11-2008 rồi mà.up lên bản này chạy ổn định hơn bản trước nhiều đấy .cái máy N85 này hình như nhiểu máy nó bị lỗi phần cứng hay sao y'.những máy ra trước đều bị hiện tượng khời động lại thường xuyên hoặc 1 số lối khác.
nếu ai cần code của các thứ tiếng khác .kêu mình tìm cho.đỡ phải dịch

ủa bàn này có từ ngày 19-11-2008 rồi mà.up lên bản này chạy ổn định hơn bản trước nhiều đấy .cái máy N85 này hình như nhiểu máy nó bị lỗi phần cứng hay sao y'.những máy ra trước đều bị hiện tượng khời động lại thường xuyên hoặc 1 số lối khác.
nếu ai cần code của các thứ tiếng khác .kêu mình tìm cho.đỡ phải dịch

Tại vì mình mới mua nên mình mới up lên bản 11.047 nhưng up lên thì bị lỗi, bạn có cách nào giúp mình ko ?

bạn dùng NSS tìm trong diễn đàn thay code 0555817(nếu máy bạn muốn có tiếng việt)
rồi dùng PC suite và nokia sofware update up lên FW mới thôi.thế là ok mà mà bạn nói up lên bị lỗi là lỗi gì

bạn dùng NSS tìm trong diễn đàn thay code 0555817(nếu máy bạn muốn có tiếng việt)
rồi dùng PC suite và nokia sofware update up lên FW mới thôi.thế là ok mà mà bạn nói up lên bị lỗi là lỗi gì

Lỗi là ko nghe đc nhạc, nó hiện thông báo là phần mềm bị lỗi và khi xem ảnh thì ảnh bị mờ :(

bạn thử cắm và up lại chính cái FW đấy xem sao đi.có khi là do lúc bạn up lên bị 1 lỗi gì đó nó làm ảnh hường chứ mình up lên chẳng thấy lỗi gì đâu .còn về xem ảnh thì N85 thường thường là lúc xem ảnh rất lâu sau nó mới hiện nét bức ảnh.hình như hệ điều hành 9.3 này nó thế hay sao ý.

bác nguyenpa cho tui hỏi, máy tui hack bằng phầm mềm sao halo ox 1.3. tui up lên bản này 11.047 máy đã báo update thành công, sau đó khởi động lại, tui bấm *#0000# thì cũng báo là fw 11.047 nhưng có điều lạ là các chương trình tui cài vẫn còn nguyên, và máy cũng hack sẵn luôn là sao? khó hiểu wá

Back