• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

New Iphone - HOT & HOT. Thử để ko phải tiếc!

Hôm nào phải ngồi xem hết các bài "bồ" Hiếu Mỗi bài mình sẽ thank cho 1 cái Spam cũng thank :)) Nhiệt tình quá

bạn hiếu ui mình xài p990 bị lỗi duy nhất là khi nhấp vô cái volume ở trong cái mũi tên ở dưới thanh taskbar đó thì có cái bảng hiện lên rùi đen luôn thanh taskbar!!!!!mình rất thích bộ icon này!!!rất tuyệt!!!!mong rằng bạn giúp mình!!!thanks

bạn hiếu ui mình xài p990 bị lỗi duy nhất là khi nhấp vô cái volume ở trong cái mũi tên ở dưới thanh taskbar đó thì có cái bảng hiện lên rùi đen luôn thanh taskbar!!!!!mình rất thích bộ icon này!!!rất tuyệt!!!!mong rằng bạn giúp mình!!!thanks

Bạn có thể chụp ảnh hiện tượng máy bạn ko??? Mình cũng ko hình dung ra hiện tượng của máy bạn:-?:-/ !!!

App : EikAppUI Server Thread,
Reason Code: Eikon_dialog,
Reason number : 5

lỗi này nè bạn!!!!lỗi âm thanh đó!!!!!!

Chỉnh sửa cuối:
Cái này là lỗi liên quan đến File Eikon của Popup menu nên không phải do các Icon trong bộ này gây ra đâu bạn(Theo ý kiến chủ quan của mình nhé). Bạn có thể tìm trong diễn đàn PopUp menu hình ảnh nào phù hợp và Copy lại vào xong. Về Popup Menu bạn có thể tìm ở đây : http://www.pdaviet.net/showthread.php?t=29252

thanks !!!nhưng tình hình là mình mới test thêm những cái khác liên quan đến volume đều bị lỗi như thế hết!!!!!!huhuhuhu!!!!!mình cài bản full của bạn nhưng sao vẫn bị lỗi vậy?????

mình xài tiếng Việt cài vào đẹp lắm ko có lỗi gì hết , nhưng chỉ còn thiếu 1 icon ngoài màn hình chờ và 1 icon "giải trí trực tuyến" . bác nào cho mình 2 con icon này nữa là hết chỗ chê .(tiếng Việt)

thanks !!!nhưng tình hình là mình mới test thêm những cái khác liên quan đến volume đều bị lỗi như thế hết!!!!!!huhuhuhu!!!!!mình cài bản full của bạn nhưng sao vẫn bị lỗi vậy?????
Vậy thì bạn vào C\Resource\Appsc xóa file MediaPlayer.R01 thử xem, mình thấy một số bạn bị lỗi làm theo cách ấy. Còn với máy mình thì cài tất cả vào , chạy vẫn vô tư ^ ^

Cao hiếu ới mình xóa file C\Resource\Appsc xóa file MediaPlayer.R01 rồi vẫn chưa fix được cái volume walkman đc :) chẳng bik sao, mà cho mình hỏi, bật walkman chọn setting rồi vào effect và lựa 1 cái hiệu ứng, nó báo lỗi "dump create file" vậy là sao nhĩ, rồi tự động reset máy luôn, hix

Cái này là lỗi liên quan đến File Eikon của Popup menu nên không phải do các Icon trong bộ này gây ra đâu bạn(Theo ý kiến chủ quan của mình nhé). Bạn có thể tìm trong diễn đàn PopUp menu hình ảnh nào phù hợp và Copy lại vào xong. Về Popup Menu bạn có thể tìm ở đây : http://www.pdaviet.net/showthread.php?t=29252

bị y chang thế, ko bik chép pop up vào xong có hết ko nữa, hix, đang làm thử xem seo :)
====================

Chỉnh sửa cuối:
chép pop up xong mình chỉnh volume thì vẫn bị cái lỗi này
App : EikAppUI Server Thread,
Reason Code: Eikon_dialog,
Reason number : 5
==============
chép lại bộ Walkman 2.0 xong thì nó ko chỉnh được volume như trước, hixhix T.T

Chỉnh sửa cuối:
mình xài tiếng Việt cài vào đẹp lắm ko có lỗi gì hết , nhưng chỉ còn thiếu 1 icon ngoài màn hình chờ và 1 icon "giải trí trực tuyến" . bác nào cho mình 2 con icon này nữa là hết chỗ chê .(tiếng Việt)

Cái Icon đầu tiên phải không bạn ???
Bạn thử chuyển qua Tiếng Anh xem sao. Bản đó dùng cho cả 2 thứ Tiếng. Nếu được thì xóa file semc_default.r10 đi là OK.
Còn không được thì để mai mình fix lại. Máy mình đang dùng có hiện tượng gì đâu.

Vậy thì bạn vào C\Resource\Appsc xóa file MediaPlayer.R01 thử xem, mình thấy một số bạn bị lỗi làm theo cách ấy. Còn với máy mình thì cài tất cả vào , chạy vẫn vô tư ^ ^

mình đã xóa ngay lần đầu cài vào máy rùi!!!bạn hiếu xài p990 ah!!!!xài ko bị lỗi sao!!!mình thấy lỗi của mình y chang như mấy p1 vây!!!ko bít phải làm sao khắc phục đây!!!!

Bạn thử chuyển qua Tiếng Anh xem sao. Bản đó dùng cho cả 2 thứ Tiếng. Nếu được thì xóa file semc_default.r10 đi là OK.
Còn không được thì để mai mình fix lại. Máy mình đang dùng có hiện tượng gì đâu.

hay quá smiler ơi ,chuyển qua tiếng anh xóa file semc_default.r10 là được liền, có thế mà mình hổng biết . cảm ơn bạn lần nữa nhen

hay quá smiler ơi ,chuyển qua tiếng anh xóa file semc_default.r10 là được liền, có thế mà mình hổng biết . cảm ơn bạn lần nữa nhen
ừ mà còn 1 icon "giải trí trực tuyến" nữa làm sao bạn hỉ ???
còn cái file semc_default.r10 là file ẩn logo mạng phải ko bạn ?

mình đã xóa ngay lần đầu cài vào máy rùi!!!bạn hiếu xài p990 ah!!!!xài ko bị lỗi sao!!!mình thấy lỗi của mình y chang như mấy p1 vây!!!ko bít phải làm sao khắc phục đây!!!!

bác bị y chang tui, tui dùng P1i cũng thế, xóa rồi ko đc, cài lại walkman cũng ko xong, giờ đến cái thanh sóng phía trên nó biến mất luôn rồi, chỉ có cách mở menu thì nó hiện lại, giờ chụp hình là chính thoai :)):)):))

ko thấy ai giúp hết, chán quá, hixhix del file, vẫn ko đc mo tê gì ,hix

Mình đã tách các file riêng của phần Ipod ra một file nén khác, các bạn tải về và Copy vào C\Resource\Apps xem có được ko nhé! Mình bảo đảm là đang dùng rất tốt trên P990i mà, mình đã thử sử dụng hơn 1 tuần rồi mới dám Share chứ ko Post lung tung đâu !!!
EIKappuiseverthread
reason code
EIKON-DIALOG
Reason Number
5

bị lỗi này hoài, chép cái ipod file của a lại vào rồi thì bị lỗi thế này !

Chỉnh sửa cuối:
EIKappuiseverthread
reason code
EIKON-DIALOG
Reason Number
5

bị lỗi này hoài, chép cái ipod file của a lại vào rồi thì bị lỗi thế này !

bạn phải nói rõ là ko cho chép cái gì mới biết mà chỉ cho bạn dc.

mình bị lỗi volume đó bạn, chép lại cái 9 file ipod của caohieu bài #19 vào thì nó báo lỗi thế ! ko hiễu nỗi

Mình nghĩ các bạn dùng P1i thì không nên Copy vào nữa vì có thể bản này không phù hợp, bạn hãy xóa những file đã Copy vào đi. Mình cũng đã có một số cảnh báo ở bài #1 dành cho các bạn P1i rồi. Các file còn lại có thể chép vô tư!

Back