• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

New ROM for Atom Exec from XDA

Mình thấy ứng ụng trong office và system nó không chạy, có ai bị như vậy không? mình up wa thẻ nhớ ai biết chỉ dùm nhé!

Mình thấy ứng ụng trong office và system nó không chạy, có ai bị như vậy không? mình up wa thẻ nhớ ai biết chỉ dùm nhé!
Chạy bình thường mà bạn,nếu rom chạy chưa ổn thì bạn úp lại thử xem.Rom này mình xài từ hôm qua tới giờ tạm thời chưa bị lỗi treo máy,tự tắt nguồn khi pin < 50%.Cài soft vô bt,chạy có phần mượt hơn so với rom 21193.
Chúc bạn vui

Thanks nhiều nha! Mình cũng vừa Test xong mượt lắm! Nhưng icon vẫn lớn quá thấy nhòe hết à, bạn nào có file làm icon nhỏ lại không? Mình không thể download trên trang XDA-developers được, mỗi lần cặm cụi là một niềm vui chơi PDA không vọc thì chán lắm!:))

Bạn nào không thích icon lớn, nhìn có vẻ nhòe thì Down cái này về ( http://forum.xda-developers.com/atta...3&d=1238250661 ) Giải nén, bỏ vào thư mục window của PPC sau đó Soft Reset là xong.
Chúc vui nha bạn. :)

Chạy bình thường mà bạn,nếu rom chạy chưa ổn thì bạn úp lại thử xem.Rom này mình xài từ hôm qua tới giờ tạm thời chưa bị lỗi treo máy,tự tắt nguồn khi pin < 50%.Cài soft vô bt,chạy có phần mượt hơn so với rom 21193.
Chúc bạn vui

MÌnh thấy bản này ổn hơn bản trước, mà mình chưa check tai nghe Bluetooth, hok biết có Fix đc chưa nữa. :)

bạn manhtuongdatinh nhiệt tình thật,bên XDA có rom mới là bạn giới thiệu với ae liền à.Cảm ơn bạn n lắm=D>.Mình qua bên XDA thấy bạn cũng post bài sôi nổi lắm,post tiếng Anh nhìu lắm,hic.Ngưỡng mộ bạn ghê.:D
Mình mới vừa qua XDA xem nè,TJ úp rom mới 21500 nữa kìa p kô manhtuongdatinh?

bạn manhtuongdatinh nhiệt tình thật,bên XDA có rom mới là bạn giới thiệu với ae liền à.Cảm ơn bạn n lắm=D>.Mình qua bên XDA thấy bạn cũng post bài sôi nổi lắm,post tiếng Anh nhìu lắm,hic.Ngưỡng mộ bạn ghê.:D
Mình mới vừa qua XDA xem nè,TJ úp rom mới 21500 nữa kìa p kô manhtuongdatinh?

Uhm đúng rồi, TJ đang upload room 21500 lên đó bạn ơi, mình chờ up xong rồi down về ae test tiếp. hehe.
Cũng mong bản 21500 này là bản clean,...hehehe..:)

mình muốn cài hình động thì làm sao vậy manhtuongdatinh, phantrungonline, chỉ cho mình với nha, mong tin các bạn, iu các bạn nhìu lắm

mình muốn cài hình động thì làm sao vậy manhtuongdatinh, phantrungonline, chỉ cho mình với nha, mong tin các bạn, iu các bạn nhìu lắm
Bạn vào đây tham khảo nhé:

http://pdaviet.net/showthread.php?t=437

Vấn đề này đã được Tom_codon và các ae hướng dẫn đầy đủ và có cả các file đính kèm,bạn vào đọc và down file về cài đặt nhé.Chúc bạn thành công.
PS: Theme động chỉ sử dụng được trên wm5 hoặc 6.1(khác với cách cài cho wm5) thui,bạn úp lên phiên bản cao hơn thì chưa xài theme động được đâu.:p

Chỉnh sửa cuối:
phantrungonline và manhtuongdatinh còn phần mềm ứng dụng nào hay hay nữa hok giới tiệu cho Yakuza với.
heheh chúc phantrung và manhtuong cuối tuần vui vẻ

phantrungonline và manhtuongdatinh còn phần mềm ứng dụng nào hay hay nữa hok giới tiệu cho Yakuza với.
heheh chúc phantrung và manhtuong cuối tuần vui vẻ

Bạn ơi phần mềm và ứng dụng cho PPC thì có rất nhiều mà, bạn chịu khó search trên forum PDAVIET đi, các Bro và Mod chia se rất nhiều và nhiệt tình mà. :)
Vô đây: http://pdaviet.net/forumdisplay.php?f=33

Chúc bạn vui,

hu hu, download từ depositfile khó quá, bác nào up mediafire cho em với :(

mình đã down W 6.5 21500.. của chủ topic về rùi mà ko dám up rom cho atom exec của mình, mong các pro đã test thử bản rom này cho mình 1 số thắc mắc nha,để yên tâm up rom (xin cho mình để đây khi nào có người trả lời thì xóa cũng ko sao)thanks:
1. up rom này chọn OS only+EXtend hay chọn os only thôi?
2. bản này tốn nhiều pin ko?
3. up xong ram còn bao nhiêu M?đc 21M ko?
4. bản này có lỗi gì ko?sao chưa thấy ai nói gì về lỗi cả?
5.khi cài chương trình hay hard reset có bị chậm mấy hay đứng máy ko?

mong mọi người confirm sớm nha,để mình up rom nì

mình đã down W 6.5 21500.. của chủ topic về rùi mà ko dám up rom cho atom exec của mình, mong các pro đã test thử bản rom này cho mình 1 số thắc mắc nha,để yên tâm up rom (xin cho mình để đây khi nào có người trả lời thì xóa cũng ko sao)thanks:
1. up rom này chọn OS only+EXtend hay chọn os only thôi?
2. bản này tốn nhiều pin ko?
3. up xong ram còn bao nhiêu M?đc 21M ko?
4. bản này có lỗi gì ko?sao chưa thấy ai nói gì về lỗi cả?
5.khi cài chương trình hay hard reset có bị chậm mấy hay đứng máy ko?

mong mọi người confirm sớm nha,để mình up rom nì

Bạn chọn tùy chon OS+EXtend là đc rôi.
Bạn cứ up lên đi rồi tự rút cho mình nhận xét ha, ko chết máy đâu mà sợ.
Chơi room mà dowm về ko giám up là sao bạn, ko đc thì up lại bản cũ thôi chứ có sao đâu.
Chúc bạn vui.

mình vừa up ban 21500 .trong phần office mobile không hoạt động báo lỗi .va phần máy tinh cung lỗi .còn thì chạy mượt

Manhtuongdatinh ui! Cám ơn bạn đã hướng dẫn nhưng khi downd mình không đăng nhập được, bạn cho mình xin nhé! Thanks!

Back