• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Ngày 10/4 [CWM] stupid V1.4[LEO1024] [Kernel RF1.9 OC]

stupid1314

Hì, mình thấy trên XDA có bản MyTouch 4G dành cho HD2 nên lấy về mod lại dùng. Thấy cũng khá hay, giao diện hơi khác so với DHD nên chia sẽ cho mọi người dùng. Nếu phát hiện lổi gì trong quá trình sử dụng thì post lên để bàn luận và tháo gỡ nha các bạn.
Bản này mình tích hợp một số ứng dụng như:
- Applanet
- Lịch Việt
- Currentwidget
- Root explore
- Dualfile
....
Ngoài ra cũng bỏ bớt 1 số ứng dụng không cần thiết. Và mình cũng tính thay giao diện của bản Core qua, tuy nhiên 2 bản room khác nhau nên thay vào không được hoàn chỉnh.

Về cài đặt thì ở đây mình đề nghị các bạn cài CWM này của CMYLX

Một số hình ảnh của bản room:

Tải xuống:p

Tặng các bạn một số ứng dụng mình thấy khá hữu dụng:

P/S: Máy lần đầu gọi sẽ có tiếng robot, các bạn bật loa ngoài lên rồi gọi lại là oke.
- Chụp hình lần đầu khởi động sẽ bị FC, mở lại là sử dụng bình thường.

Chúc vui vẽ!

Chỉnh sửa cuối:
Mình lại là người đầu tiên được Thanks vì những đóng góp của bạn Stupid. ^^ Bản CoreDroid bạn giới thiệu rất tuyệt vời. Mình thấy nó ổn nhất trong tất cả các bạn vì mình thích giao diện đẹp và hiệu ứng của Core.

Cái widget hiện hình ảnh: Phần trăm pin, Nhiệt độ, Ram, Bộ nhớ trong và MicroSd tên là gì thế bạn ? Ở CoreDroid có hỏi mà không ai trả lời !

Vẫn sặc mùi của Core Droid nè, mình thích cái biểu tượng khi dùng mobile data của Core, cám ơn bạn, bản Core trước bạn MOD lại, cái gì cũng tốt, chỉ có mấy game đồ họa khủng là bị out ra, không chơi được. Bản coreDroid mới ngày 7 đã khắc phục được lỗi đó, lúc nào có thời gian bạn MÒD lại bản đó nha.

Mình lại là người đầu tiên được Thanks vì những đóng góp của bạn Stupid. ^^ Bản CoreDroid bạn giới thiệu rất tuyệt vời. Mình thấy nó ổn nhất trong tất cả các bạn vì mình thích giao diện đẹp và hiệu ứng của Core.

Cái widget hiện hình ảnh: Phần trăm pin, Nhiệt độ, Ram, Bộ nhớ trong và MicroSd tên là gì thế bạn ? Ở CoreDroid có hỏi mà không ai trả lời !

Mình nhớ là mình có trả lời cho bạn rồi mà ta:-?. Đó là system info widget bạn à, trên ứng dụng mình gửi kèm cũng có đó bạn.

Vẫn ko có bản cho HD2 thường :(
Sao bác ko update ở topic trước nhỉ, làm topic mới làm chi :D

Vẫn ko có bản cho HD2 thường :(
Sao bác ko update ở topic trước nhỉ, làm topic mới làm chi :D

Hì, bản này khác bản trước mà bạn. Bản này gốc là MyTuoch 4G, còn bản trước là DHD đó bạn. Theo mình nghĩ HD2 thường cũng có thể flash được đấy, vì bản này nhẹ.

Hì, bản này khác bản trước mà bạn. Bản này gốc là MyTuoch 4G, còn bản trước là DHD đó bạn. Theo mình nghĩ HD2 thường cũng có thể flash được đấy, vì bản này nhẹ.

Hix bạn tạo ra mà bạn ko biết là có thể cài được cho HD2 thường ko à @@
Đã có ai thử cài cho HD2 thường chưa @@

Hix bạn tạo ra mà bạn ko biết là có thể cài được cho HD2 thường ko à @@
Đã có ai thử cài cho HD2 thường chưa @@

Mình Làm cho HD2 1024, nhưng theo anh Dungphp nói nếu dung lượng khi chưa đóng gói .zip mà nhỏ hơn 380 MB thì up cho Leo thường được. Nên mình nghĩ up được đó bạn.

Mình Làm cho HD2 1024, nhưng theo anh Dungphp nói nếu dung lượng khi chưa đóng gói .zip mà nhỏ hơn 380 MB thì up cho Leo thường được. Nên mình nghĩ up được đó bạn.

Cài đặt ntn vậy bạn, có phải chia thẻ nhớ ko?

Cài đặt ntn vậy bạn, có phải chia thẻ nhớ ko?

Bản này không hổ trợ a2sd nên không phải chia bạn à. Cứ flash đi có sao đâu, một ngày mình flash >10 lần đó bạn. HD2 châu bò lắm không die được đâu \-/.

Mình có lên Market và tìm "system info widget" nhưng không có. Chỉ có "sysinfo widget" Và khi cài xong và chọn add widget chọn SYSINFO thì nó chỉ hiện cái dòng chữ dọc trông không giống của bạn.

PS: Mình đã download APP hữu ích bạn kèm theo không có cái bạn bảo là "System info widget". Bạn có thể gửi cho mình lên đây không ? Thanks !

Mình có lên Market và tìm "system info widget" nhưng không có. Chỉ có "sysinfo widget" Và khi cài xong và chọn add widget chọn SYSINFO thì nó chỉ hiện cái dòng chữ dọc trông không giống của bạn.

PS: Mình đã download APP hữu ích bạn kèm theo không có cái bạn bảo là "System info widget". Bạn có thể gửi cho mình lên đây không ? Thanks !

Link của bác đây :

http://www.mediafire.com/?mb3i0r5c560ncj6

Back