• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

NHỮNG CÂU NÓI VÀ THÀNH NGỮ HAY!!!

31. Hạnh phúc không tuỳ thuộc vào bạn là ai, bạn làm gì mà tùy thuộc vào bạn nghĩ gì.

32. Cách tốt nhất để có một ý tưởng xuất sắc là có thật nhiều ý tưởng.

33. Trái tim tôi mỉm cười khi bạn bước lại gần và nói “xin chào!”

34. Đôi khi những điều nhỏ bé nhất lại mang đến những điều kỳ diệu nhất.

35. Dũng cảm là vượt qua nỗi sợ hãi chứ không phải không sợ hãi.

36. Cái đầu quá nóng và trái tim quá lạnh không bao giờ giải quyết được việc gì.

37. Thắp nến lên đi, đừng ngồi than vãn trong bóng tối.

38. Tâm trí bạn giống như chiếc ô : chỉ hoạt động khi nó được mở.

39. Hãy để mọi người nhớ mãi nụ cười của bạn.

40. Mỗi cuốn sách là một bức tranh kì diệu về cuộc sống.

41. Bí quyết để có một đôi môi đẹp : hãy nói những lời tử tế.

42. Học tập chỉ mở cửa, bạn phải tự bước qua cánh cửa đó.

43. Thành công lớn nhất là đứng dậy sau mỗi lần bị vấp ngã.

44. Bạn không bao giờ bị đánh bại, cho đến khi bạn tự bỏ cuộc.

45. “Và tôi nhận ra rằng, trong cuộc sống luôn luôn có (ít nhất) một người dõi theo một người bằng cả trái tim, để rồi (có thể) người đó lại dõi theo người khác với tất cả tấm lòng của họ. Nhưng có hề gì, chỉ cần bạn được yêu thương ai đó và “yêu thương vô điều kiện”, cuộc sống sẽ vô cùng ý nghĩa. Và với tôi, thế là đủ!” (Trích từ một truyện ngắn trên báo HHT)

46. Ai yêu mãnh liệt thì ít lời.

47. Đời thay đổi khi chúng ta thay đổi. (Tựa đề một quyển sách rất nổi tiếng của Andrew Matthew ^_^) 48. “Chúng ta sinh ra là để lấp đầy cho nhau. Như những mảnh xếp hình với dáng vẻ kỳ dị, đầy những ưu điểm và khiếm khuyết, sở trường và sở đoản, là vô nghĩa dù hiện hữu, nếu không lấp đầy cho nhau, để tạo nên một thế gian rực rỡ và hoàn hảo.” (Trích từ “Trò chuyện đầu tuần” trên báo HHT.)

49. “Tôi đã luôn tin chắc rằng ai cũng có thể tìm thấy những điều đẹp nhất ở những nơi ít ngờ tới nhất, chỉ cần thật sự để tâm. Và tôi đã đúng.” (HHT)

50. “Bây giờ thì con hiểu, yêu và thương luôn là và phải là một… Yêu thương là khí trời, là nắng ấm giúp cây non lớn lên, em là búp măng non, em lớn lên trong mùa yêu thương… Em biết, an lành và hạnh phúc chỉ có khi em yêu thương.” (HHT)

51. “Hãy năng động, sáng tạo, mơ những gì muốn mơ, làm những gì mình muốn làm, đến những nơi mình muốn đến. Hãy là một phần ý nghĩa của cuộc đời chính bạn và những người xung quanh bạn.” (HHT)

52. Hãy khám phá những điều nhỏ nhoi đang làm cho cuộc sống tốt đẹp hơn. Những khoảnh khắc ấy là những hạt vàng trên lối đi toàn sỏi đá… Để ta nhận ra rằng “Cuộc đời là một điều kỳ diệu”. (Trái tim có điều kỳ diệu)

53. Tất cả kho tàng trên trái đất không thể nào so sánh nổi với hạnh phúc gia đình. (Calderon)

54. Một người vĩ đại là một người đã không đánh mất trái tim trẻ thơ của mình. (Mencius)

55. Nơi nào có tình thương yêu, thì nơi đó luôn có những điều kỳ diệu. (Loilla Cather)

56. Yêu thương là cái gì đó vĩnh cửu. (Vincenl Van Gohg)

57. Con cái được giáo dục sẵn nếu chính cha mẹ được giáo dục. (Goethe)

58. Một số người tặng thời gian, một số người tặng tiền, một số tặng kỹ năng tay nghề và mối quan hệ, một số đã hiến máu… Và ai cũng có một thứ gì đó để trao tặng. (Barbara Bush)

59. Lòng yêu thương là điều mà chúng ta có thể mang theo khi chúng ta ra đi, và nó khiến cho giây phút cuối trở nên dễ dàng chịu đựng. (Louisa May Alcott)

60. Tình yêu không có thời hạn, chừng nào trái tim còn đập người ta còn yêu. (Karamzin)

61. Hãy có lòng nhân ái, bởi vì bất kỳ ai bạn gặp đều đang chiến đấu gian khổ hơn bạn. (Plato)

62. Phải yêu bạn vì hạnh phúc thương yêu không vì lợi lộc có thể khai thác được. (La Bruyere)

63. Nguyên nhân chính của các lỗi lầm loài người mắc phải được tìm thấy trong những thành kiến được thu thập từ thời thơ ấu. (Descartes)

64. Tình bạn là nhận thêm niềm vui và chia bớt nỗi buồn. (Thomas Fuller)

65. Đứng sau động từ “yêu thương” thì “giúp đỡ” là động từ đẹp nhất trên thế giới. (Bertha Von Suttner) 66. Có những tình cảm sống suốt cả đời và chỉ chấm dứt cùng với đời sống. (Fosefine)

67. Đừng bao giờ mất kiên nhẫn, đó chính là chiếc chìa khoá cuối cùng mở được cửa. (Saint Exupery) 68. Trong tâm hồn cao thượng tất cả đều cao thượng. (Pascal)

69. Tình thương yêu là một trái cây luôn nở rộ và vừa tầm hái. (Mẹ Terasa)

70. Người lạc quan cho đấy là cái bánh, kẻ bi quan lại thấy đó là cái lỗ tròn.

Nụ hôn của em là gì? là ngọn lửa liếm quạ.
Victor Hugo

Nụ hôn oán ghét là yêu thương đã đắm chìm.
Soren Kierkegaard

Hôn... là một điểm son đặt trên chữ “i” của động từ “kiss”, là một điều bí mật đem thổ lộ với bờ môi thay vì vành tai...
B. Rostand

Không có gì hăm dọa ta hơn hạnh phúc, mỗi nụ hôn ta trao đi đều có thể đánh thức một kẻ thù...
M. Maeterlinck

Những cái hôn vụng trộm bao giờ cũng ngọt ngào nhất...
Leigh Hunt

Về lâu về dài không phải chuyện hôn nhau, mà là chuyện bếp núc kìa!
George Meredith

Hương vị của nụ hôn đầu đã khiến tôi thất vọng như một thứ trái cây mà người ta mới nếm thử lần đầu Không phải trong sự mới mẻ nhưng chính trong thói quen mà ta tìm được những lạc thú lớn lao...
Raymond Radiguet

Hôn ai nghĩa là muốn được người ấy hôn...
S. Guitry

Khi người phụ nữ nổi giận, bốn nụ hôn nhẹ nhàng đủ làm nguôi lòng nàng...
Goldoni

Ôi nụ hôn! thức uống nhiệm mầu mà những bờ môi rót cho nhau như những chiếc ly khao khát...
Alfred de Musset

Phụ nữ khi bị hôn, có người đỏ mặt, có người kêu cảnh sát, có người mắng chửi, có người cắn cấu, nhưng tồi tệ nhất là những kẻ cười...
Khuyết danh

Trước khi cưới, cô gái phải hôn chàng trai để giữ chàng; sau khi cưới, nàng phải giữ chàng để hôn chàng...
Hài hước Mỹ

Tình yêu của con người chỉ khác với sự động cỡn ngu xuẩn của thú vật nhờ vào hai việc thần thánh là: âu yếm và hôn...
P. Louys

Đừng bao giờ để cho kẻ khờ dại hôn mình hoặc để nụ hôn biến mình thành kẻ dại.
Hài hước Mỹ

14 Điều cần làm khi bước sang tuổi 20

1) Ðối diện với sự sợ hãi của bản thân. Nếu bạn sợ độ cao, hãy tìm đến Saigon Wonderland và chơi trò chơi lượn vòng. Nếu bạn sợ nhện, tìm hiểu về chúng và bạn sẽ cảm thấy chúng chẳng đáng sợ như bạn nghĩ. Bạn có thể thắng nỗi sợ hãi của chính bạn, thật đấy! (và đôi lúc, bạn còn thích hoặc đam mê chúng cơ! Tin tôi đi !)

2) Hãy nhìn bình minh một lần: tham gia buổi cắm trại cùng bạn bè, vui vẻ dậy sớm để đón chào cảnh huy hoàng của một ngày mới ! Khi đó, bạn sẽ nhận ra rằng, chúng ta đang sống trong một quãng thời gian thật đẹp ! Do đó, hãy sống như mình cần phải sống, bởi tuổi trẻ chẳng bao giờ trở lại một lần nữa đâu, bạn à !

3) Ði xem một buổi trình diễn ca nhạc. Hãy hưởng thụ cuộc sống và nhiệt tình với mọi người, bạn có thấy rằng cuộc sống này đẹp lắm không, bạn quan tâm đến mọi người, và cũng như thế, mọi người sẽ quan tâm yêu quý bạn ! Đâu phải cuộc sống lúc nào cũng u ám, đúng không ?

4) Liếc xung quanh bạn xem có ánh mắt nào đang trộm nhìn bạn không ? Nếu có, hãy tự hào mà nghĩ rằng mình thật dễ thương ! Còn không á, cũng chẳng có gì đâu, hãy tự tin và vui vẻ lên, tôi tin rằng lúc đó chắc chắn bạn sẽ phải đỏ mặt lên tự hỏi rằng sao mà nhiều người chú ý đến mình thế !

5) Hãy tìm cơ hội vào internet, đăng kí cho mình một địa chỉ internet tại yahoo.com hay hotmail.com! Bạn sẽ phải bất ngờ vì sự rộng lớn và đa dạng của thế giới này đấy ! Và có thể biết đâu bạn sẽ tìm được người bạn mong chờ bấy lâu, thật tuyệt vời phải không các bạn.

6) Làm việc! Chẳng có gì đáng sai trái nếu làm ra tiền khi bạn chưa đủ 16 tuổi ! Lũ bạn tôi bên Pháp và Thụy Sĩ không chỉ rủng rỉnh tiền tiêu vặt mà còn rất tự tin khi đối diện với cuộc sống bên ngoài, chỉ vì chúng đi làm thêm từ nhỏ, nghĩ lại mình mà ...

7) Mỗi tuần hãy đọc ít nhất một câu truyện hoặc một quyển sách ! Bởi, chẳng có người bạn nào tốt hơn sách vở đâu, bạn à !

8) Hãy làm một điều gì phá cách một chút như cắt đầu tóc thật ngắn này, hoặc nhuộm tóc, hoặc dán hình xăm decan nào đấy ( chỉ cần bạn đi tắm thì chúng sẽ tự trôi mất !). Bạn có thấy mình thật lạ không ? Vậy thì đừng bao giờ phải sợ sự thay đổi nhá, bởi vì dù sao đi nữa, bạn vẫn là bạn, đúng không nào?

9) Hãy làm một điều mà bạn nghi ngờ rằng mình không thể làm được như làm một cuốn phim của riêng bạn. Mượn một máy camera, tự viết kịch bản, đạo diễn với sự giúp đỡ của bạn bè ! Kết quả sẽ rất bất ngờ đấy ! Do đó, bạn còn gì nghi ngờ mà không tự nhủ rằng mình có thể làm mọi thứ, chỉ cần mình thật sự thích và cố gắng thôi !

10) Hãy gần gũi với bạn bè hơn ! Tổ chức một buổi tiệc với bạn bè này, hãy nói những gì các bạn nghĩ về nhau, thành thật và thẳng thắn ! Sau đó, hãy thông cảm, chấp nhận và hiểu cho nhau, các bạn có thấy rằng tình bạn của mình thật đẹp không?

11) Viết ra giấy những ước mơ của bạn mà mọi người vẫn nghĩ là buồn cười ! Lấy tờ giấy ấy ra thường xuyên và hãy thêm vào những ước mơ mới ! Chúng sẽ giúp bạn tập trung vào mục tiêu của cuộc đời mình hơn !

12) Hãy tham gia vào các hoạt động xã hội : thanh niên tình nguyện hoặc một công tác nào đấy ! Bạn có nhận thấy sức mạnh của sự đoàn kết và lòng yêu thương không?

13) Hãy đăng kí học một lớp ngoại khóa nào đó: như vẽ, nhạc, hát, võ thuật ... ! Bạn có nhận ra rằng mình đã tìm ra một niềm đam mê mới không ? Cuộc sống này tràn đầy niềm vui và sự đam mê, chỉ cần bạn mở rộng lòng mình mà thôi !

14) Học cách nói : "Tôi yêu bạn" bằng chính ngôn ngữ của bạn một cách thật nhuần nhuyễn nhá ! Sau đó, hãy nói với tất cả những người mà bạn yêu quý ấy, bạn có thấy rằng đôi mắt họ đang sáng lên không ? Còn bạn, bạn có vui khi làm điều ấy không ?

Lời khuyên cho tình yêu :

* Accept: chấp nhận
Ai cũng có ưu và khuyết điểm của mình. Nếu thật lòng yêu 1 người thì phải chấp nhận,kể cả những thiếu sót của người ấy.

* Believe: tin tưởng
Yêu là tin tưởng lẫn nhau. Nếu yêu mà ko tin tưởng lẫn nhau thì tình cảm khó có thể vững bền.

* Care: quan tâm
hãy cố gẵng quan tâm đến người mình yêu nhiều hơn. Bạn ko cần phải nghĩ cách làm người yêu mình vui bằng những quà cáp bất ngờ. Chỉ cần 1 cú điện thoại hỏi thăm,1 dòng tin nhắn với những lời lẽ yêu thưong cũng đủ để khiến người ấy ấm lòng.

* Digest: nhẫn nhịn
Con người có lúc này lúc khác, người yêu bạn cũng có lúc ko vui có thể nổi cáu với bạn. Hãy nhẫn nhịn,đừng để xảy ra xung đột làm ảnh hưởng đến tình cảm giữa 2 người

* Enjoy: tận hưởng
Khi yêu,chớ nên " vạch lá tìm sâu" những khuyết điểm rồi phê phán nhau.Mà nên góp ý chân thành,dành cho đối phương những lời khen để người ấy phát huy ưu điểm.

* Freedom: tự do
Quản thúc quá chạt chẽ sẽ tạo cho người ấy cảm giác ngột ngạt như bị sở hữu. Giữ 1 chút ko gian riêng tư cũng là 1 cách tăng thêm gia vị cho tình yêu của bạn.

* Give: cho
Tình yêu ko bao h có sự ngang bằng về "giá cả" ,ko phải cho bao nhiêu sẽ nhận lại bấy nhiêu.Biết hy sinh cho tình yêu ,đó mới là tình yêu đích thực.

* Heart: trái tim
Vật liệu quan trọng nhất để xây đắp tình yêu ,đó chính là trái tim chân thành. Khi yêu,ko phải chỉ lắng nghe lời trái tim,mà cũng nên dùng lí trí để cảm nhận tình yêu mà người ấy dành cho mình.

* Independence: độc lập
Hai người đến với nhau ko phải là sống dựa dẫm vào nhau. Bởi cách nghĩ ấy sẽ làm tăng thêm gánh nặng cho người mình yêu.Điều đó có thể khiến tình yêu rạn nứt.

* Jealousy: ghen tuông
Ghen tuông đũng mức sẽ biểu thị tầm quan trọng của người ấy trong lòng bạn.Nhưng vô duyên vô cớ ghen tuông sẽ làm người ấy " sợ " bạn đấy.

* Kiss: nụ hôn
Trăm ngàn lời nói có thể ko bằng 1 nụ hôn. 1 nụ hôn nhẹ trên má thôi cũng đủ thể hiện sự dịu dáng đằm thắm của bạn đối với người mình yêu.

* Love: yêu thương
Tình yêu chỉ sâu đậm là khi đối phương vuibạn cũng sẽ vui theo, khi đối phương buồn bạn ko chỉ đồng cảm với nỗi buồn ấy mà còn nghĩ ra cách để người ấy vui trở lại.

* Mature: chững chạc
Tình yêu rất đẹp nhưng thường ko có kết cục hoàn mĩ. Chỉ khi trưởng thành đủ chín chắn, tình yêu của bạn mới dơm hoa kết trái.

* Natural: tự nhiên
Càng yêu 1 người thì càng nên để người ấy thấy con người thật của mình. Nếu yêu bạn thật lòng, cô ấy ( anh ấy) sẽ chấp nhận những khuyết điểm của bạn.

* Observe: quan sát
Thường xuyên quan sát sở thích của nhau.Điếu đó ko chỉ khiến bạn hiểu anh ấy ( cô ấy) hơn,mà đôi khi sẽ khiên người ấy vui vì sự ăn ỳ giữa 2 người.

* Protect: bảo vệ
bạn trai bảo vệ bạn gái là tất nhiên.Nhưng bạn gái cũng nên có trách nhiệm bảo vệ sự tôn nghiêm của bạn trai,vì lòng tự trọng của đàn ông rất cao.

* Quarter: khoan dung
Khoan dung độ lượng là điều kiện cơ bản để vun đắp tình yêu. Chỉ cần lõi lầm đó ko làm tổn hại đến tình cảm đôi bên,thì hãy rộng lòng tha thứ cho nhau. Vì người yêu cô ấy( anh ấy) chính là bạn.

* Receive: đón nhận
Phải biết dùng tấm lòng mà đón nhận những điều đối phương mang đến cho bạn, có như thế người ấy sẽ yêu quí bạn nhiều hơn.

* Share: chia sẻ
Có thể chia sẻ mọi niềm vui nỗi buồn cùng người mình yêu cũng là 1 cách để hưởng thụ hạnh phúc trong tình yêu.

* Tender: dịu dàng
Yêu 1 người là luôn dành cho người ấy những cử chỉ dịu dàng.Vì sự dịu dàng ân cần sẽ khiến bạn trở nên đáng yeue hơn trong mắt người ấy.

* Understand: thấu hiểu
Hãy thử đứng trên lập trường của người ấy để suy nghĩ nhìn nhận vấn đề.Như thế sẽ khiến bạn hiểu người ấy nhiều hơn.

* Veracity: thành thực
Tình yêu ko chấp nhận sự lừa dối,vì dối trá là ngọn đuóc thiêu rụi tình yêu.Tuy nhiên có những sự thật ko nên nói ra, vì những điều đó đôi khi cũng là thuốc độc của tình yêu.

* Wait: chờ đợi
Hai người yêu nhau chia sẻ đồng cảm là chưa đủ,mà phải cùng tiến cùng lùi,đó mới là tình yêu đẹp.

* X: dấu nhân
Mỗi ngày,giả sự tình yêu đc nhân lên,tình yêu tự khắc sẽ trở thành thiên đường địa cửu. Hãy cố gắng cùng người mình yêu vun vén xây đắp tương lại lâu dài.

* Yearn: nhớ nhung
Mỗi khi nhớ đến người ấy,đừng ngại gọi điện thoại. Chỉ 1 dòng tin nhắn " Miss you" sẽ là 1 tiểu xảo khiến người ấy dù ở xa đến đâu cũng sẽ luôn nhớ về bạn.

* Zest: nhiệt tình
Trong tình yêu cũng cần có thêm cả sự nhiệt tình nữa. Vì tình yêu như chậu cây kiểng,nếu ko đc chăm sóc tưới bón hàng ngày thì nó sẽ tự héo úa.

Nói với người yêu

1/Trước khi quen em thì anh lãnh học bổng, đến khi quen em rồi thì học bổng của anh em lãnh.
2/ Có một quả táo, em ăn. Có 2 quả táo em ăn quả to.
3/ Em xấu xí hư vậy mà anh vẫn khen em xinh. Anh đẹp trai như thế mà em lại bảo anh xấu.
4/ Đi chơi toàn anh tiêu tiền, khi về KTX anh chỉ dám ăn mì tôm.
5/ Lúc em giận, anh phải làm thùng rác cho em đổ nỗi bực dọc. Lúc anh bực tức thì anh phải làm thùng rác cho chính mình.
6/ Khi em muốn hôn anh, em liền hôn. Khi anh muốn hôn em thì trước tiên phải được em cho phép.
7/ Em thường xuyên đánh anh. Anh chưa bao giờ đánh em.
8/ Có lần em hỏi anh nếu em yêu một người khác thì anh làm thế nào. Anh nói sẽ đánh cho thằng kia một trận. Anh lại hỏi nếu anh yêu người con gái khác thì thế nào, em trả lời rằng em sẽ giết anh ngay.
9/ Đến nhà em anh phải ngủ ở ghế sopha, em đến nhà anh, anh cũng phải ngủ ở sopha.
10/ Anh mua tặng em một cái áo 60.000, anh nói dối là chỉ có 40.000. Em mua cho anh cái đồng hồ 100.000, em lại nói dối anh là 500.000.
11/ Cùng một con cá em ăn phần thân. Còn anh, phần đầu cá.
12/ Anh làm hỏng cái tai nghe của em liền mua một cái mới đền ngay, còn em làm mất chiếc xe đạp của anh một lời xin lỗi cũng không có.
13/ Lần em ốm, anh gầy mất 2kg. Lần anh ốm, em béo lên 2 kg (em đến phòng chăm sóc anh, ăn hết mọi đồ ăn, hoa quả, bánh kẹo của anh).
14/ Anh không chê em thấp, thế mà em lại chê anh cao.
15/ Mẹ anh đối xử tốt với em như vậy còn em một chút cũng không.
16/ Lần đó đi xem rock ngoài trời, em cỡi lên vai anh rất thích thú, gào thét cả buổi. Còn anh bị ép nặng suýt rơi lệ.
17/ Con chó cảnh nhà anh đẻ, anh chọn con đẹp nhất mang đến cho em. Em lại tặng anh con cá vàng em nuôi gần chết, hại anh chăm sóc thêm 2 ngày nữa phải đem chôn nó.
18/ Trước khi quen em, anh ngủ 8 tiếng. Quen em rồi chỉ còn 4 tiếng.
19/ Trước khi quen em anh không bao giờ chờ ai quá 5 phút. Quen em rồi anh phải đứng hàng tiếng đồng hồ.
20/ Trước khi quen em, anh ngày nào cũng ăn sáng. Sau khi quen em, anh chỉ ăn mỗi buổi tối.
21/ Về nhà mẹ anh, anh ngồi cạnh để đỡ lời. Gặp mẹ em, em chạy đi nói điện thoại.
22/ Viết mail cho em viết những lời lẽ ngọt ngào nhất. Nhận mail của em, toàn những lời trách móc.
23/ Chat với em, anh chat mỗi mình em. Còn em chat hàng chục người.
24/ Viết thư tay cho em, viết nhiều trang. Nhận thư tay của em, “Hòn Vọng Thư”.
25/ Anh lỡ hẹn, anh xin lỗi đến vài ngày sau. Em lỡ hẹn, em nhoẻn cười lấy lệ rồi quên béng.
26/ Ra đường gặp cướp. Anh đánh nó, em bảo anh côn đồ. Anh không đánh nó, em bảo anh hèn nhát.
27/ Đi xe anh đi cẩn thận, em bảo anh kém thế. Đi nhanh, em bảo anh đi ẩu.
28/ Lễ tết, anh em, chị em đều có quà. Chị anh, anh anh thì anh chẳng mua cho thứ gì.
29/ Em lấy lược ra chải ngay ngã tư. Còn anh vuốt tóc một cái, em bảo anh điệu thế.
30/ Đi xem phim, em thấy chán, em đòi về. Anh thấy chán, ngồi xem hết phim.
31/ Đi uống coffee, em ngồi uống cái soạt rồi đứng dậy. Anh bất chấp mọi người cười, cũng uống cái soạt rồi đưa em về.
32/ Đi chơi với em, thấy em buồn, anh cố gắng làm cho em vui. Thấy anh buồn, kệ anh.
33/ Quà em tặng anh, anh để rất trân trọng. Quà anh tặng em, em vứt lung tung trong nhà.
34/ Anh đứng trước trường đợi em, em bảo anh giám sát em. Anh ngồi ở nhà không đi nữa, em bảo anh không quan tâm đến em.
35/ Em bảo anh về đến nhà gọi cho em, anh gọi ngay. Anh bảo em về nhá máy cho anh, em bảo anh khắt khe.
36/ Em tặng anh cái gối bé xíu, anh ôm ấp mỗi khi ngủ. Anh tặng em cái gối ôm, em để gác chân.
37/ Em tặng anh chậu cây, nó tươi tốt sau mấy ngày. Anh mua cho em đủ lọai cây kiểng, chúng được chôn cất vài tuần sau đó.
38/ Anh nói nhiều, em bảo anh lắm mồm. Anh nói ít,
em lại bảo anh ít nói.
39/ Cá độ với nhau, anh thua, em bắt anh thực hiện bằng được. Em thua, em viện đủ lý do để không thực hiện.
40/ Những gã nào thích em, em vẫn để kệ họ. Có ai thích anh, anh phải tìm cách xa họ ngay.
41/ Em cười với bao nhiêu là con trai, để cho họ một tia hi vọng. Anh chỉ mới có một lần thôi, vớibạn em, em đã bảo anh là Sở Khanh rồi.
42/ Anh nhắc em chăm chỉ. Nhắc em mặc áo ấm. Nhắc em không thức khuya, em hỏi: “Anh là mẹ em à?”. Nếu anh không nhắc em, em lại bảo: “Anh chả quan tâm gì đến em”.
43/ Có gì anh cũng đều muốn kể cho anh nghe, công việc, bạn bè, gia đình, sở thích… Em thì luôn giấu anh, chỉ kể khi anh đã biết gần hết thôi.
44/ Những cái bưu thiếp anh làm tặng em, em chê óng chê eo. Những cái thiệp em tặng anh. Hầu hết chỉ là E-card. Anh vẫn giữ lại nó, mặc dù nó đã hết hạn xem được từ lâu rồi.
45/ Những gì em viết cho anh, dù chỉ là một tờ giấy nháp, anh vẫn giữ trong cái hộp. Những gì anh viết cho em, đều tự đáy lòng anh, em đọc rồi em chê chữ anh xấu.
46/ Bạn trai của em, chẳng bao giờ em giới thiệu với anh. Bạn gái của anh, em đòi biết hết.
47/ Anh biết hết những người bạn của em, giúp đỡ họ nếu có thể. Em chẳng nhớ tên bạn của anh, cho dù nó là bạn thân của anh đi nữa.
48/ Trước khi quen em, anh chẳng mấy khi ra khỏi nhà. Đến mức mà mẹ anh cũng ngạc nhiên. Sau khi quen em, cứ mỗi lần anh định đi đâu chơi. Anh sẽ có đủ lý do để ra khỏi nhà và cũng chỉ muốn có em đi cùng.
49/ Trước khi quen em, anh muốn mình thật là nổi trội, được nhiều cô gái ngưỡng mộ. Sau khi quen em, anh phải thật bình dị và chỉ cần mỗi mình em thôi.
50/ Em đòi anh hiểu em, thế mà em chẳng hiểu anh gì hết.

Tình yêu chân chính thì trong sạch nó ở trong tim chớ không ở trong giác quan. ( Lacordaize )

Tình yêu là sự thông cảm. Tìm hiểu lâu dài. Chớ không phải chỉ một giây một phút bồng bột nhất thời. ( Anonymous )

Tình yêu thầm lặng là tình yêu thiêng liêng. Trong bóng mờ trái tim ẩn kín một tình yêu sáng rực như trân châu. Trong ánh sáng ban ngày kỳ lạ, tình yêu lu mờ một cách đau thương. ( Tagore )

Không có gì cao thượng và đáng kính bằng lòng chung thủy ( Cicero )

Yêu là tin vào những điều không thể có ( Elizabeth Barbett Browning )

Tình yêu của các chàng trai không nằm ở phía tim mà ở đôi mắt. ( Shakespeare )

Triệu chứng đầu tiên của tình yêu chân thật ở con trai là sự rụt rè, còn ở người con gái là sự mạnh bạo. Hai phái có khuynh hướng tìm đến với nhau và bên này bù đắp cho tính cách của bên kia .(Victor Hugo )

Người ta thường nói mối tình đầu là mối tình đẹp nhất nhưng chính mối tình cuối cùng mới thực sự là mối tình bất diệt . ( J. Pôn - Zác )

Chính tình yêu làm trái đất quay vòng, không có tình yêu con người sẽ đến ngày tận thế. ( AFTER GILBERT )

Nếu tình yêu không phát sinh từ hai phía, tức là tình yêu của bạn không nảy sinh từ tình yêu đáp lại. Nếu bạn yêu mà không làm bản thân mình trở thành người được yêu thì tình yêu của bạn là bất lực, là nỗi bất hạnh. (KARL MARX).

Là người tình đầu tiên của một người phụ nữ thì không có nghĩa gì cả, phải là người yêu sau cùng của họ kia. ( DONNAY )

Không có một bông hồng nào là không có chủ cũng như không có một người đàn bà nào lại không có một người đàn ông vô danh chiêm ngưỡng, tôn thờ mình. ( GIRACDANH )

Người con gái nào nhận quà của bạn trai là tự mang lấy nợ . Đôi khi món nợ đó thường được trả giá bằng cả cuộc đời mình . ( VIVARON )

Người đàn ông và một người đàn bà thường hay nói chuyện tình bạn trước tình yêu. Tình bạn ấy là một thứ tình giả tạo để che dấu một mối tình bên trong mà cả hai không ai dám nói ra. ( Marcel Proust.)

Trên đời chỉ có một việc đáng nói là tình yêu vì nó là mầm mống của sung sướng và là nguyên nhân của đau khổ. ( Ronsard.)

Khi bắt đầu yêu tức là bắt đầu bước vào cuộc sống. ( Tục ngữ Pháp.)

Muốn biết thế nào là tình yêu thì phải biết sống cho kẻ khác. Sống cho kẻ khác tức là yêu. ( Godwin.)
Ðời người như một cành hoa mà Ái Tình là một giọt mật. (Victor Hugo.)

Tình yêu thường làm cho con người mù quáng. Khi hai kẻ yêu nhau bao giờ cũng cho người mình yêu và những chuyện của mình hoàn toàn hợp lý. Chỉ có những người ngoài mới nhận được đâu là phải đâu là sai. (Albert Camus.)

Người ta có thể quyến rũ người đàn bà bằng sự dối trá. Nhưng người ta chỉ chinh phục được người đàn bà bằng tấm lòng chân thật mà thôi. ( Krassovsky.)

Ái tình và hạnh phúc là hình với bóng, nếu biết bảo vệ thì hạnh phúc sẽ thành sự thật, ngườc lại nếu không biết bảo vệ thì hạnh phúc chỉ là một hình ảnh ảo tưởng không bao giờ có. ( Pascal.)

Không gì đau đớn cho người đàn bà bằng cảm thấy mình thua sút những người chung quanh bất cứ một phương diện nào cũng vậy mà nhất là phương diện tình cảm. ( Gina Lombrosso.)

Khi hai kẻ yêu nhau lúc xa nhau còn nói đến chuyện xa nhau là họ còn nhớ tới nhau. ( Léon Tolstooi.)

Khó mà thương yêu được một lần thứ hai người mà mình đã hết thương yêu. ( La Rocheffoucauld.)

Tình yêu chân thật không phân biệt giai cấp tuổi tác, địa vị danh vọng... Nó sang bằng tất cả. Nó là vị thần của tình cảm. ( Lope De Vegas.)

Tạo hóa sinh ra người đàn bà gần như chỉ để cho mình nhận được yêu thương hơn là để thưởng thức, như những đóa hoa thơm làm cho những kẻ chung quanh cảm nhận được trước khi chính mình thụ hưởng, người đàn bà thật đúng là những đóa hoa tình ái. ( Alphonse Esquiros )

Ðừng bao giờ cưới một người đàn bà khi họ không yêu mình dù là họ đem đến cho mình một kho vàng. ( Lope De Vegas.)

Xứ nào đẹp nhất ư ? Xin thưa, xứ mà người yêu của mình đang ở. (I.A.Krylov.)

Người ta nếm được hạnh phúc của ái tình trong những sự đau khổ của chính nó gây nên hơn là những sung sướng do chính nó mang đến. ( Dulos.)

Ái tình là một liều thuốc đắng, song không mấy ai có đủ can đảm chối từ. ( Montes Quieu.)

Tất cả hạnh phúc của mình có đều do hạnh phúc của mình cho. ( Sully Prudhomme.)

Ðừng bao giờ nên tin lời hứa hẹn của người đàn ông.Người đàn ông bao giờ cũng nhiều ý tưởng phản bội. Ðừng bao giờ nuôi hy vọng trong những lời thề thốt của người đàn bà.Người đàn bà lúc nào cũng có ý phản trắc. ( Alfred De Musset.)

Chết cho người mà mình hết lòng thương yêu còn dễ hơn là sống với người yêu mình. ( Byron.)

Trước mắt người yêu, không có người đàn bà nào xấu cả.( Ronsard.)

Yêu và được yêu là một bản nhạc mà nghe mãi không chán.( Madame De Stael.)

Ðịnh nghĩa tiếng yêu rất là giản dị. Nó là sự hòa hợp giữa hai tâm hồn trai và gái. (Jean Jacques Rousseau.)

Không có người đàn bà nào xấu, chỉ có những người đàn bà không biết làm cho mình quyến rũ mà thôi. (Christian Dior )

Không chỉ có tình yêu nào chân thật mà thiếu tình cảm và tâm hồn. Không có tình yêu nào đầy đủ nếu không có xác thịt chen vào. ( Pierre Dufoyer )

Tình yêu có những lý lẽ riêng của nó mà không làm sao hiểu được nó. ( Pascal.)

Chân lý cuối cùng trên cõi đời vẫn chỉ là tình yêu. Yêu là sống và còn sống là cònn yêu. (Voltaire)

Công danh, tiền tài, danh vọng, tất cả đều là hư ảo, chỉ có tình yêu là sự thật. (X...)

Về tâm hồn, tình yêu là một khát vọng ngự trị. Về trí não tình yêu là một sự cảm thông. Về thể xác, tình yêu là một thèm khát âm ỹ làm sao chiếm cho được người mà mình yêu. ( Rochefoucault.)

Tình yêu là sự kết hợp giữa tình bạn và tình dục. Nếu tình bạn nặng thì đó là mối tình thanh cao. Nếu tình dục nặng thì đó là một thứ tình nhục dục thấp hèn. ( Cotton)

Người đàn bà không sợ khổ, không sợ chết, không quản đau đớn. Nhưng người đàn bà chỉ lo sợ đến khi mình chết mà chưa được người mình thương yêu biết đến tình yêu của mình. ( Gina Lombrosso )

Ðàn bà luôn luôn sẵn lòng hy sinh, nếu bạn cho họ có cơ hội sở trường của họ chính là ngường nhịn. (William Somerst De Maugham )

Có một thứ hoa hồng không gai, đó là tình bằng hữu. Có một thứ hoa hồng có gai nhiều nhất đó là hoa ái tình. (Mademoisell De Scudery )

Ðàn ông giấu cái gì cũng được, trừ lúc say và lúc yêu. (H. L. Menchen)

Trong chuyện yêu thương không bao giờ đầy đủ cũng như không có lúc nào thừa. Dù cho có viết cho nhau bằng nghìn hằng vạn lá thư cũng không bao giờ vơi được nỗi niềm thương nhớ đang chất chứa trong lòng hai kẻ yêu nhau. Ngọn lửa tình không bao giờ tàn trong những chiếc lò làm bằng tim, bằng máu. Những lá thư tình chỉ giúp cho những người yêu thương nhau vơi đi phần nào thương nhớ mà không bao giờ trút cạn được niềm yêu
. ( Napoleon. 1er )

Sóng mắt người đàn bà đẹp bao giờ cũng có tác dụng như một ly rượu mạnh mà người đàn ông chỉ là một tên bợm rượu. ( X.....)

--------------------------------------------------------------------------------

1. Một trong những hạnh phúc lớn của đời sống là tình bạn và một trong những hạnh phúc lớn của tình bạn là có người để gửi gắm một bí mật, một tâm tư. (Manzôni)

2. Lòng trung thành là điều tốt đẹp nhất bạn có thể đem trao tặng một người. Sự thật, lòng tin cậy, tình bạn và tình yêu đều tuỳ thuộc vào điều đó cả. (Elvis Presley)

3. Thông cảm nỗi khổ của bạn là tốt mà ra tay tiếp cứu họ còn hay hơn. (voltaire)

4. Bạn là người chúng ta tin cậy để ta tự tin.(F.Perier)

5. Tự ái là thuốc độc giết chết tình bạn. (Balzac)

6. Tình bạn đó là một tâm hồn trong hai cơ thể. (Aristoteles)

7. Thời gian hay khoảng cách đều không làm giảm được tình bạn. (Ghersen)

8. Tình bạn như ngọn lửa hồng trong không gian giá lạnh.(Nguy Nguy)

9. Hãy giữ một người bạn chân thành với cả hai tay của bạn. (tục ngữ)

10. Tình bạn đòi hỏi sự thông cảm sâu xa giữa những người bạn. Nếu không, tình bạn không thể nảy sinh hoặc tồn tại. (Saint Francis De sales)

11. Không phải tất cả những người cười với ta đều là bạn cũng không phải tất cả những người làm ta bực mình đều là kẻ thù. (Ngạn ngữ Mông Cổ)

12. Trong tình bạn, nếu không sẵn sàng tha thứ cho nhau những lỗi lầm nhỏ thì không sao bền vững được.

13. Kẻ lấy thân thế chơi với nhau, thân thể đổ là bạn hết. Kẻ lấy của cải chơi với nhau, của cải hết là mất bạn.(Vân Trung Tư)

14. Ai không hề cảm thấy cái hấp dẫn của một tình bạn chân thật, bất vị lợi, nguời ấy không biết được hạnh phúc mà một người có thể nhận được ở một người. (Young)

15. Chân thật và thẳng thắn là bước đầu cần thiết làm nảy nở và củng cố mối quan hệ bạn bè.(Lênin)

16. Chúng ta không thể nói chính xác lúc nào tình bạn hình thành. Cứ nhỏ từng giọt nước vào ly, sẽ có lúc một giọt nước làm tràn ly. Cũng vậy, trong mỗi chuối những điều dễ thương, tử tế, sẽ có một điều làm con tim tràn đầy. (Samuel)

17. Nếu bạn phải hỏi tình bạn giá bao nhiêu thì bạn không đủ tiền mua đâu. (Christopher)

Tình yêu có thể an ủi được tất cả, có thể an ủi chính những nỗi ưu phiền của nó gây ra.
P. Rochepédre

Tình yêu là nỗi đam mê không quy phục một điều gì, trái lại, mọi thứ đều quy phục nó.
De Scudéry

Sự dối trá sẽ giết chết tình yêu. Song chính nhờ sự thẳng thắn sẽ giết chết nó trước.
E. Hemingway.

Tình yêu đến đột ngột là tình yêu lâu nguôi ngoai nhất.
La Bruyère

Tình yêu kéo dài nhất là tình yêu không bao giờ trở lại.
W. S. Maugham

Cách tốt nhất trong tình yêu là khi yêu không đòi hỏi.
Saint Augustin

Không có tình yêu thứ nhất, tình yêu thứ hai... Chỉ có một tình yêu mà thôi...
Xukhomlinxki

Tình yêu là điều kiện, nơi đó hình ảnh của người khác cần thiết cho chính bản thân của bạn.
R. A. Heinlein

Câu chuyện đầu môi người ta thường hay lo sợ là đau khổ. Nhưng, tình yêu là mầm móng gây đau khổ mà ai cũng thích bước vào.
Pascal

Yêu tức là kính trọng, không kính trọng tức là không yêu.
De Stael

Tình yêu bao giờ cũng hiến tặng, không bao giờ đòi đền đáp. Tình yêu luôn giày vò, khắc khoải nhưng không bao giờ phản kháng và trả thù.
Gandhi

Tình yêu không phải là vật trao đổi. Ðó là một trong những giá trị vĩnh hằng của nhân loại.
Tư tưởng Nga

Trong tình yêu chúng ta khẳng định nhau chứ không phải thống trị nhau. Yêu đương không phải là thắng hay bại mà là nâng đỡ lẫn nhau.
Tư tưởng phương Tây

Tình yêu vào người đàn ông qua mắt và người đàn bà qua tai
Tục ngữ Ba Lan

Bình đẳng là cơ sở vững chắc của tình yêu
G. E. Lessing

--------------------------------------------------------------------------------

Chúng ta đã chọn đi đến Mặt Trăng trong thập niên này & làm những việc khác, không phải vì đó là những việc dễ dàng mà bởi vì đó là những việc khó khăn. Bởi mục tiêu sẽ góp phần tỗ chức và đo lường tầm mức cao nhất của nghị lực và kĩ năng của chúng ta. Bởi đó là một thử thách mà chúng ta sẵn sàng chấp nhận, 1thử thách mà chúng ta không muốn trì hoãn và chúng ta dự định sẽ chiến thắng.
( John F. Kennedy)

Không phải là tôi đã chiến thắng được đỉnh núi, mà là tôi đã chiến thắng được bản thân mình.
(Edmund Hillary - nhà leo núi đầu tiên chinh phục được đỉnh Everest)

Tất cả những người thành công đều có thói quen làm những việc mà những người thất bại không thích làm. Đúng là họ không thích, mà cũng không ai bắt họ làm, nhưng ở đây, sự không thích làm chỉ là phụ so với sức mạnh của mục đích mà họ đặt ra.
(Albert E. Gray - người đã bỏ nhiều năm nghiên cứu những nhân tố quyết định sự thành công của những người thành đạt.)

Thành công là biết đứng dậy sau mỗi lần thất bại
(unknown)

Đừng luôn nói rằng thế giới này mắc nợ bạn. Cuộc sống không nợ bạn 1 điều gì cạ Cuộc sống vốn đã sẵn vậy rồi.
(Mark Twain)

Vấn đề không phải là điều gì sẽ xảy ra trong cuộc sống mà bạn sẽ làm gì đối với vấn đề ấy.
(W. Mitchell - nhà triệu phú từ tay trắng mà lên, 1nhà diễn thuyết, cựu thị trưởng, tay chơi lướt ván... những danh hiệu này đầu đến sau hàng loạt tai nạn ko may của ông)

Dù tôi thành công hay thất bại, không ai khác làm điều đó, ngoại trừ chính tôi. Tôi là sức mạnnh.
(Elaine Maxwell)

Những ý tưởng tốt mà không thể hiện được thì chẳng đáng 1xu
(Vị giám đốc 1phút - Ken Blanchard)

Thường thì con người bận rộn leo lên những nấc thang danh vọng đến nỗi không còn thời gian nhìn lại xem thang có đặt đúng bức tường cần leo lên không.
(the 7habits of highly Effective teeens - Sean Covey)

Những giếng vui trong lòng bạn thường trào ra những tiếng cười đầy nước mắt. Cái hố do phiền muộn đào trong lòng ta càng sâu càng chứa nhiều niềm vui bấy nhiêu.
(Nhà tâm lý học Kahlil Gibran)

Bạn là người duy nhất có thể làm bạn hạnh phúc chứ không ai cả
(the 7habits of highly Effective teeens - Sean Covey)

Tình yêu chỉ đến với những người vẫn còn niềm tin khi đã từng bị thất vọng. Nó chỉ đến với những người vẫn còn muốn yêu khi họ đã từng bị tổn thương. Chỉ cần thời gian một phút thì bạn đã có thể cảm thấy thích một người. Một giờ để mà thương một người. Một ngày để mà yêu một người. Nhưng mà bạn sẽ mất cả đời để quên một người.Chính vì thế mong bạn đừng bao giờ đi yêu một người chỉ vì bề ngoài diện mạo đẹp đẽ của họ tại vì cái đẹp đó rất dễ bị phai tàn. Và đừng bao giờ yêu người ta chỉ vì tiền tài danh vọng, tại vì những cái đó đều sẽ tan theo mây khói. Bạn hãy chọn một người mang lại được nụ cười trên môi của bạn tại vì chỉ có nụ cười mới có đủ quyền lực xua tan màn đêm u tối trong bạn.

Tình yêu thầm lặng là tình yêu thiêng liêng. Trong bóng mờ trái tim ẩn kín một tình yêu sáng rực như trân châu. Trong ánh sáng ban ngày kỳ lạ, tình yêu lu mờ một cách đau thương.

Chỉ khi bạn thật sự mong muốn ai đó được hạnh phúc, thậm chí hạnh phúc đó không phải dành cho bạn, bạn mới hiểu rằng bạn đã yêu người đó thật sự mất rồi. Mọi việc bạn làm đều dành cho điều tốt đẹp nhất. Vậy khi người bạn yêu không dành chút tình yêu nào cho bạn, đừng ngại ngần mà không đến với người khác nữa - đơn giản - vì bạn sẽ không bao giờ biết tình yêu là gì nếu không thử nó. Bạn sẽ không tự nhiên yêu ai được trừ khi chính bạn phải mạo hiểm với tinh yêu. Tình yêu luôn phải giằng xé với niềm đau. Nếu bạn chưa từng đau đớn ư? Thế thì bạn sẽ chẳng học được thế nào là yêu đâu. Tuy vết thương bởi tình yêu không phải lúc nào cũng làm bạn đau đớn. nhưng nỗi đau vẫn còn đó .... để thử thách bạn, .... để giúp bạn trưởng thành hơn.

Back