• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

NHỮNG CÂU NÓI VÀ THÀNH NGỮ HAY!!!

*Điều quan trọng không phải những gì bạn nhận được mà là những bạn đã cho
*Điều quan trọng không phải là bạn quen biết bao nhiêu người, mà sẽ có bao nhiêu người trong số những người mà bạn quen biết:hiểu bạn_sẽ chia với bạn những buồn vui của cuộc sống.
*Điều quan trọng không phải là kỷ niệm của bạn mà là những kỷ niệm về bạn trong lòng những người bạn yêu thương và những người yêu thương bạn.

Hãy sống thật hạnh phúc, vui vẻ với những gì mình có.. đừng bao giờ đánh mất cơ hội để rồi tiếc nhé !!!

Trăm năm trước thì ta chưa có, trăm năm sau biết có hay không. Cuộc đời sắc sắc không không. Thôi thì ta sống cho vừa lòng nhau

Một trong những hạnh phúc lớn của đời sống là tình bạn và một trong những hạnh phúc lớn của tình bạn là có người để gửi gắm một bí mật, một tâm tư

Trong tình bạn , Nếu không sẵn sàng lòng tha thứ cho nhau những lỗi lầm nhỏ mọn thì không sao bền vững được

Đừng để ai phiền trách bạn . Trong mọi việc nếu bạn không thành công thì hãy cho là lỗi tại bạn . Đừng đổ lỗi cho ai

Khi bạn thấy khó chịu về lỗi của người khác , bạn hãy xét mình lại và coi xem bạn có làm như họ vậy không

Nếu bạn phải hỏi tình bạn giá bao nhiêu thì bạn không đủ tiền mua đâu

Đàn bà không thể yêu đàn ông như đàn ông yêu đàn bà bởi lẽ tình yêu của đàn bà nằm trong mắt, trên đỉnh gò ngực, trên đầu ngón chân, nhưng tình yêu của đàn ông cắm ở nơi sâu thẳm nhất của con tim, không thể thoát ra được. Còn tình yêu và đời sống của người đàn ông là hai thứ riêng biệt, nhưng ở người đàn bà đó là tất cả cuộc đời.,make

Tôi đã phải trả một cái giá đắt vô cùng cho những truyện cổ tích của tôi. Vì chúng mà tôi đã từ chối hạnh phúc mà đáng lẽ ra tôi đã được hưởng, đã bỏ ra quãng thời gian mà đáng lẽ sức tưởng tượng mặc dù là mạnh mẽ và sáng láng, phải nhường cho thực tế .,

Triệu chứng đầu tiên của tình yêu chân thật ở con trai là sự rụt rè, còn ở người con gái là sự mạnh bạo. Hai phái có khuynh hướng tìm đến với nhau và bên này bù đắp cho tính cách của bên kia . :)

Hãy cảm ơn những gì bạn muốn mà không được, vì nếu được thì bạn sẽ không còn gì để mong đợi.

Hãy cảm ơn khi bạn không biết một điều gì đó, vì nó sẽ tạo cho bạn cơ hội để học hỏi.

Hãy cảm ơn những giờ phút khó khăn, vì đó là thời gian để bạn trưởng thành.

Hãy cảm ơn những nhược điểm của bạn, vì nó cho bạn cơ hội để cải thiện.

Hãy cảm ơn những sai lầm của bạn vì nó sẽ dạy bạn những bài học có giá trị.

Hãy cảm ơn khi bạn mệt mỏi và kiệt sức vì đó có nghĩa rằng bạn đang cố gắng thay đổi.

Một cuộc sống tràn đầy phong phú đến với những người cũng biết cảm ơn cho những gì thất bại.

Hãy tránh xa những gì phủ định

Hãy tin tưởng vào chính mình

Hãy suy xét từng vấn đề từ mọi khía cạnh

Đừng có khoanh tay chịu thua

Hãy hưởng thụ cuộc sống hiện tại

Hãy chung vui cùng gia đình và bè bạn

Hãy cho nhiều hơn là nhận.

Giữ lấy ước mơ của chính mình.

Hãy lơ đi những người làm bạn mất niềm tin

Hãy thực hiện những điều mà bạn muốn làm.

Hãy cố gắng kiên trì cho dù khó khăn cách mấy,

Vì sự rèn luyện sẽ làm bạn tài giỏi hơn.

Hãy thật thà với tất cả mọi người

Hãy luôn bảo vệ sự công bình

Hãy mở rộng cõi lòng để tìm ra sự thật

Thương yêu chính mình và người khác.

Hãy điều khiển vận mệnh của chính mình.

Hãy suy ngẫm, học hỏi những điều quan trọng

trong cuộc sống

Hãy luôn bước tới trước, đừng chần chừ chờ đợi

Hãy nắm lấy thời cơ ...

Hãy hình dung những điều mà bạn mơ ước

Hãy cần nó như chưa bao giờ cần.

Hãy nhắm vào mục tiêu

Rồi tiến thẳng đến đó.

Một trong những nỗi khổ của con người là không có bạn, hoặc có nhưng lỡ để mất. Và ý nghĩa cao cả của tình bạn cũng đã được thể hiện qua rất nhiều câu nói.
- Khi thành công, bạn bè biết đến chúng ta; khi khó khăn, chúng ta biết được những người bạn của mình. (Jonh Churton Collins)
- Hãy tận dụng sự thân thiện nhưng đừng lợi dụng những người bạn của mình. (Frank Crane)
_ Tình bạn là một tinh thần trong hai con người. (Mencius)
_Tình bạn là một trong những cách tốt nhất để đánh giá người đó. (Charles Darwin)
_ Sự thanh lịch, tao nhả có thể đi cùng với một món quà, còn sự yêu thương, trân trọng là tất cả những điều đến từ bạn bè (Theocritus)
_ Số phận chọn cho chúng ta những người thân, nhưng chúng ta chọn bạn cho mình. (Jacques Delille)
_ Sự giống nhau tạo nên tình bạn, trong khi sự khác biệt lại kết nối họ với nhau. (Vô danh)
_ Bạn là người biết và yêu quý ta bất cứ giá nào. (Fr. Jerome Cummings)
_ Tình bạn ngọt ngào tạo nên tiếng cười, vì trong sự chân thành, trái tim ta rộn rã và tràn đầy sức sống. (Kahlil Gibran)
_ Chưa tìm được ý nghĩa tình bạn, thật sự chưa tìm được gì cả. (Mohammed Ali)
_ Tình bạn đích thực đến khi giữa hai người là sự tĩnh lặng khoan khoái (David Tyson Gentry)
_ Tình bạn là gì? Một tâm hồn ở trong hai con người. (Aristotle)
_ Con đường đến nhà một người bạn không bao giờ dài. (Tục Ngữ Đan Mạch)
_ Một người bạn trung thành bằng mười ngàn người trong họ. (Euripides)
_ Bạn hữu là người có thể hát bài ca của trái tim khi bạn đã lãng quên nó. (Vô danh)
Tình bạn dễ vỡ, cần sự nâng niu, gìn giữ như bất kỳ món đồ dễ vỡ và quý giá nào khác. (RandolphS. Bourne)
_ Tình bạn chân thật được tìm thấy qua trát tim chứ không phải qua đôi mắt. (Vô danh)
_ Bạn hữu là gì? Tôi có thể nói cho bạn, đó là người khi ở cùng, bạn dám là chính mình. (Frank Crane)
_ Nhắm một mắt tìm được một người bạn. Còn để giữ người đó bạn phải mở cả hai mắt. (Norman Douglas)
_Đừng bao giờ quan trọng lỗi lầm của bạn, bạn bè sẽ giúp bạn sửa chữa. (Robert C. Edwards)
_ Tình bạn giống như tiền bạc, tìm được dễ hơn là giữ nó. (Samuel Butler)
_ Điều làm kẻ thù và bạn bè cùng nhau làm tổn thương trái tim bạn: một người sẽ làm hại bạn và một người khác giúp bạn tìm ra lẽ phải (Mark Twain)
_ Những người bạn có thể đến và đi, nhưng kẻ thù vẫn còn ở đó. (Thomas Jones):clap:

“Tình yêu đáng để người ta đấu tranh, mạo hiểm. Nghịch lý ở chỗ, nếu bạn không đánh liều với nó, bạn còn mạo hiểm hơn”.

- “Dạng cơ bản nhất của tình yêu chính là sự quan tâm, qua đó ta hạnh phúc và cho người khác được hạnh phúc” - John Tarrant.

- “Con người yêu vì đó là một cuộc phiêu lưu thực sự và duy nhất” - Nikki Giovanni.

- “Tình yêu là tình bạn đặt trên đám lửa” - (?).

- “Tình yêu thì lý tưởng, hôn nhân mới là thực tế” - Goethe.

- “Sống trong tình yêu đơn giản là sống trong đam mê và mất dần cảm giác” - H.L. Mencken.

- “Tình yêu đôi khi mạnh hơn cả những lý lẽ” - Isaac Bashevis Singer.

- “Tình yêu là chìa khóa mở cánh cửa hạnh phúc” - Oliver Wendell Holmes.

- “Tình yêu giống như vận may. Bạn phải đi suốt quãng đường mới có thể tìm được nó” - Robert Mitchum.

- “Tình yêu giống như chiến tranh. Bắt đầu thật dễ nhưng kết thúc cực khó” - Anonymous.

- “Tình yêu khiến tâm hồn phải chui ra khỏi nơi trú ẩn” - Zora Neale Hurston.

- “Yêu là được thoáng nhìn thấy thiên đường” - Karen Sunde.

- “Yêu là không ngừng tha thứ, là cái nhìn dịu dàng đã trở thành thói quen” - Peter Ustinov.

- “Tình yêu giống như cây vĩ cầm. Bản nhạc có thể dứt nhưng dây đàn luôn còn mãi” - (?).

- “Tình yêu là tấm gương duy nhất phản ánh giá trị con người” - Bill Wundram.

--------------------------------------------------------------------------------

1. Nổi giận là trạng thái cái lưỡi làm việc nhanh hơn cái đầu.

2. Bạn không thể thay đổi quá khứ, nhưng có thể phá huỷ hiện tại bằng cách quá lo lắng cho tương lai.
3. Hãy yêu thương đi... rồi bạn chắc chắn sẽ được đáp lại.

4. Cuộc sống luôn ban tặng những điều tốt đẹp nhất cho những ai biết nhẫn nhịn.

5. Tất cả nụ cười đều có chung một ngôn ngữ.

6. Cái ôm là món quà lớn ... Có thể cho đi lúc nào và dễ dàng được đáp lại.

7. Mọi người cần được yêu thương... nhất là khi họ không xứng đáng điều đó.

8. Thước đo của cải của một người là những gì anh ta đã cống hiến cho đời.

9. Tiếng cười là mặt trời của cuộc sống.

10. Ai ai cũng đẹp, có điều không phải ai cũng nhận ra nó.

11. Điều quan trọng cho cha mẹ là sống theo những gì họ dạy.

12. Cảm ơn cuộc sống về những gì bạn có, tin cuộc sống về những gì bạn cần.

13. Nếu bạn tiếc nuối ngày hôm qua và lo lắng ngày mai, bạn sẽ không có ngày hôm nay để cảm tạ.

14. Người bình thường nhìn hình thức, người thông thái nhìn nội tâm.

15. Sự lựa chọn của bạn ngày hôm nay sẽ có tác động đến ngày mai

16. Dành thời gian để cười, bởi đó chính là điệu nhạc của tâm hồn.

17. Nếu có ai nói xấu bạn, hãy sống làm sao để không ai tin điều đó.

18. Kiên nhẫn là khả năng bạn hãm phanh khi bạn có cảm giác như đang tăng tốc.

19. Tình yêu thương vững chắc sau khi trải qua những xung đột.

20. Điều tốt nhất cha mẹ có thể làm cho con cái là yêu thương nhau.

21. Những lời nói không tốt không làm gãy xương, nhưng có thể làm vỡ trái tim ta.

22. Để thoát khỏi gian nan, chỉ có cách đi xuyên qua nó.

23. Yêu thương là từ duy nhất có thể chia mà không bị giảm.

24. Hạnh phúc được tăng lên nhờ những người xung quanh, nhưng không phù thuộc vào họ.

25. Với mỗi phút bạn nổi giận, bạn mất đi 60 giây hạnh phúc mà không thể nào lấy lại được.

26. Làm bất cứ việc gì với hết khả năng, cho những ai bạn có thể, với những gì bạn có, và ở nơi nào bạn đang đứng.
mong bạn hãy ghi nhớ khi đọc 26 điều này !

Hãy nhớ điều này! Những ý tưởng lớn và kế hoạch lớn thường là không khó hơn những ý tưởng nhỏ và kế hoạch nhỏ.

Đây là những câu danh ngôn mà tôi rất thích, hy vọng mọi người cùng gửi những câu dang ngôn mà mình thích vào chủ đề này

"The love we gave is the only love we keep"
(Tình yêu cho đi là thứ tình yêu duy nhất ta còn giữ)

"Nếu anh thấy một gia đình hạnh phúc, anh nên tin rằng ở trong gia đình có một người đàn bà biết quên mình."
(René Bazin)

"Nếu không có sách, chúng ta vẫn chỉ là những kẻ man rợ "
(Henvétiuyt)

"Trong khi đau khổ, người ta nhận ra bạn bè "
(Euripde)

"Đường đi không khó vì ngăn sông cách núi ,mà khó vì lòng người ngại núi e sông."
(Nguyễn Bá Học)

"Sau từ Yêu,Giúp đỡ là một từ đẹp nhất"

"Tình bạn chân thực là cây sồi và dây thường xuân.Đứng cùng đứng,ngã cùng ngã"

"Người bạn tốt nhất của ta là người đến thăm ta trong tù hay trong bệnh viện"

Có một câu nói :" Còn gì trong cuộc sống có thể tươi đẹp hơn hình ảnh một chàng trai và cô gái, tay nắm chặt tay với trái tim trong sáng và tràn ngập tình yêu cùng đi làm lễ cưới ? Còn gì trong cuộc sống đẹp hơn tình yêu của tuổi trẻ ? " .Và câu trả lời : " Vẫn còn một thứ, đó là hình ảnh một đôi vợ chồng già khi họ đã gần kết thúc cuộc hành trình của sự sống. Bàn tay của họ run rẩy lắm rồi những vẫn nắm chặt, khuôn mặt họ in đầy vết nhăn nhưng vẫn rạng rỡ niềm yêu thương, trái tim già nua và mệt mỏi nhưng vẫn còn nghe thấy tiếng đập của tình yêu và ước mơ được dâng hiến. Đúng vậy, trên đời này vẫn còn một điều đẹp hơn tình yêu tuổi trẻ. Đó chính là tình yêu tồn tại ngay cả khi tuổi trẻ đã bị thời gian lấy mất " .Một tình yêu vĩnh hằng theo năm tháng và sẽ mãi mãi tồn tại theo nhịp đập của hai con tim yêu thương ! ( LOVE STORY )

Đàn bà không thể yêu đàn ông như đàn ông yêu đàn bà bởi lẽ tình yêu của đàn bà nằm trong mắt, trên đỉnh gò ngực, trên đầu ngón chân, nhưng tình yêu của đàn ông cắm ở nơi sâu thẳm nhất của con tim, không thể thoát ra được. Còn tình yêu và đời sống của người đàn ông là hai thứ riêng biệt, nhưng ở người đàn bà đó là tất cả cuộc đời.( AUCASSIN & NICOLETTE )

Anh chỉ mang đến cho em toàn là đau khổ ... Có lẽ vì vậy mà em yêu Anh. Bởi vì niềm vui thì dễ quên, còn đau khổ thì không bao giờ . ( LERMONTOV )

Chẳng bao giờ xảy ra chuyện ta yêu mà người con gái không hề hay biết - ta tin rằng mình đã tỏ tình một cách rõ ràng bằng một giọng nói, một ánh mắt, một cái chạm tay nhẹ nhàng .( G.GREENE )

Đối với người yếu đuối, tình yêu là một trò chơi buồn bã. Đối với người mạnh mẽ, nó là một thứ rượu mạnh . ( P.GERALDY )

Cuộc đời Anh là một cơn mộng kéo dài . Nó trôi qua thật êm đềm và tĩnh lặng anh chìm đắm trong cơn mơ đó tưởng chừng như không bao giờ tỉnh giấc và để rồi vào một ngày đẹp trời Anh đã choàng tỉnh cơn mộng đó vì đã có một người con gái đến đánh thức con tim tình yêu đang ngủ say của Anh dậy . Người con gái ấy có tên .... ( DESPERADO0_INLOVE )

Cái ngày mà một phụ nữ đi qua trước mặt bạn, tỏa ánh sáng cho bạn bước theo chân nàng, thì cái ngày đó bạn khốn đốn rồi, bạn đã yêu .Hình ảnh của nàng sẽ đưa bạn sang một lĩnh vực rực rỡ của tâm hồn bạn, nơi không có gì phải cũng chẳng có gì trái, đó là lĩnh vực của cái đẹp và tình yêu . Lúc này bạn chỉ còn một việc để làm : " Nghĩ đến nàng thiết tha đến mức nàng buộc phải nghĩ đến bạn " . ( V.HUGO )

Tôi đã phải trả một cái giá đắt vô cùng cho những truyện cổ tích của tôi. Vì chúng mà tôi đã từ chối hạnh phúc mà đáng lẽ ra tôi đã được hưởng, đã bỏ ra quãng thời gian mà đáng lẽ sức tưởng tượng mặc dù là mạnh mẽ và sáng láng, phải nhường cho thực tế . ( ANDERSEN )

Hồi trẻ ta nhờ đến đàn bà để hiểu thế nào là tình yêu. Khi già ta nhớ đến tình yêu để hiểu thế nào là đàn bà. ( ROLAND DORGELES )

Tình yêu là ngôi sao mà người đàn ông vừa đi vừa ngước mắt nhìn theo, nhiều khi là lỗ cống mà Anh ta mải mê mà tục chân xuống.( LAPE DE VEGA )

Back