• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Nice theme: <iPhone + Windows 7> by huuthuan1004

huuthuan1004

Xin giới thiệu cùng anh em PDAVIET 2 theme mà mình ưng ý nhất, anh em dùng rồi quay lại cho ý kiến nha, cần chỉnh sửa chỗ nào nữa thì báo mình biết mình sẽ cố gắn hoàn thiện.
Rất đẹp trên Nokia 5800 OFW, không biết các bạn dùng CFW cài vào sẽ như thế nào vì mình chưa từng dùng CFW, nhưng những cái khó thì mình đã cố gắng edit rồi, mấy cái cơ bản như thiếu icon thì anh em dùng thấy thiếu cái nào thì add thêm nha, vì mình ít cài app lắm nên ko biết thiếu đủ thế nào nữa.
Trước tiên là theme iPhone
http://www.mediafire.com/?8gpu17ihlxcx1ue
Hình nền ko giống như trên hình nha các bạn, mình để hình nền dạng svgb cho nhẹ, chứ thêm hình nền bmp vào theme sẽ nặng thêm 1MB. Mod đưa vào ẩn hiện bớt dùm em, em dốt ko rành mấy vụ đó.

Last edited by a moderator:
hehe ,test luôn ,mình cũng vừa xong theme mới :D
xong themes thì úp cho anh em lun đi ace.\-/;;)
p/s chủ thớt dùng
..............................nội dung
[a/spoiler] nhớ bỏ chữ a trong /spoiler nha

Toàn download không chẳng thấy cái comment nào chán thật, thank e nhiều!
bạn chỉ mình muốn thay hoàn toàn bàn phím từ theme này sang theme khác thì cần thay những file nào được không.mình muốn thay bàn phím từ 1 theme khác vào theme của bạn :d

bạn chỉ mình muốn thay hoàn toàn bàn phím từ theme này sang theme khác thì cần thay những file nào được không.mình muốn thay bàn phím từ 1 theme khác vào theme của bạn :d

Cái đó mình cũng đang nghiên cứu bạn àh, dạo này bận làm nên ít có thời gian nghiên cứu.
Có anh em nào ở Hóc môn ko? Mình mới lên đây dc 1 tuần.

Bác chủ thớt có thể chỉnh phân dial nếu ô hiển thị màu đen thì thay chữ trắng, hoặc chữ đen ô hiển thị màu trắng được không, chứ cả 2 đều màu đen, lúc ngoài trời mà bấm số thì kiêu như đoán vậy, thanks.

Bác chủ thớt có thể chỉnh phân dial nếu ô hiển thị màu đen thì thay chữ trắng, hoặc chữ đen ô hiển thị màu trắng được không, chứ cả 2 đều màu đen, lúc ngoài trời mà bấm số thì kiêu như đoán vậy, thanks.

Chắc bạn dùng cfw rồi, mình dùng ofw hiển thị tốt lắm mà.

Vậy có cách nào khác ngoài quay về OFW không bạn

Cái đó mình cũng ko biết nữa, trong tab color đó bạn nghiên cứu xem phần màu chữ đó nằm chỗ nào. Mình chưa dùng cfw nên chưa tìm hiểu vụ đó.

Chỉnh sửa cuối:
Themes nhẹ mà đẹp. i love you.bạn làm themes ịphone nền hạt nước như ntv 79 đi,nhẹ giống themes này nhé.thanks!

Themes nhẹ mà đẹp. i love you.bạn làm themes ịphone nền hạt nước như ntv 79 đi,nhẹ giống themes này nhé.thanks!

Nền đen là file svgb, chỉ khoảng 2-3kb thôi nên nó nhẹ và dùng mượt, chứ thêm cái hình hạt nước đó vô là theme nặng lắm, nó là file bmp mỗi hình khoảng 1MB.

Nền đen là file svgb, chỉ khoảng 2-3kb thôi nên nó nhẹ và dùng mượt, chứ thêm cái hình hạt nước đó vô là theme nặng lắm, nó là file bmp mỗi hình khoảng 1MB.
Có thể chuyển nó về định dạng cuối cùng là svgb để giảm nhẹ dung lượng được mà.

Back