• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Nice theme: <iPhone + Windows 7> by huuthuan1004

ace_hp7 ơi , cho mình xin cái theme Tron đc hok , màu xanh với icon đó đẹp quá àk , cho mình xin đi

đây là background giọt nc ,mình chuyển sang svg và svgb cho bạn rồi ,set vào nhẹ hơn bmp nhiều đấy ,xem cái nào đc thì dùng
http://www.mediafire.com/?4y4y62g8a6wdz0k

Thank các bạn nhiều nha, nhưng theo cảm nhận của mình thì dùng nền đen thì theme mượt hơn dùng các nền màu sáng khác. Mình cũng từng convert mấy ảnh jpg sang svgb dùng rồi nhưng thấy ko ổn cho lắm nên mình chỉ toàn dùng theme nền đen thôi.

Thank các bạn nhiều nha, nhưng theo cảm nhận của mình thì dùng nền đen thì theme mượt hơn dùng các nền màu sáng khác. Mình cũng từng convert mấy ảnh jpg sang svgb dùng rồi nhưng thấy ko ổn cho lắm nên mình chỉ toàn dùng theme nền đen thôi.
bản thân mình cũng rất hay dùng màu đen.
tuy nhiên có những theme dùng màu đen thì k làm nổi được icon
Thủ thuật của mình thường là đưa ảnh vào shop, chỉnh lại độ phân giải và set theme 1 lớp mặt nạ mờ vừa để làm giảm cường độ của ảnh. cũng làm thế để icon k bị ảnh nền làm cho mờ nhạt đi :D

bản thân mình cũng rất hay dùng màu đen.
tuy nhiên có những theme dùng màu đen thì k làm nổi được icon
Thủ thuật của mình thường là đưa ảnh vào shop, chỉnh lại độ phân giải và set theme 1 lớp mặt nạ mờ vừa để làm giảm cường độ của ảnh. cũng làm thế để icon k bị ảnh nền làm cho mờ nhạt đi :D

Bác pro thật, em thì chả biết cái gì về vụ chỉnh sửa ảnh hay icon cả, em chỉ dùng nhiều theme rồi tổng hợp mỗi theme 1 ít lại để cho ra theme của riêng mình. Có nhiều cái ko vừa ý nhưng chẳng biết sửa lam sao. Với lại ko có máy tính toàn ra tiệm net nên cũng ko có thời gian tìm hiểu nhiều.

Back