• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Nokia 5800 Navigation Edition

anhky

Hôm này rãnh pót cái này lên cho AE thảo luôn ^.^.

Hôm qua, Nokia giới thiệu điện thoại mới 5800 Navigation Edition, thiết bị tiếp nối thành công của 5800 XpressMusic và kèm theo các phần mềm điều hướng bằng giọng nói dành cho lái xe và đi bộ, máy hỗ trợ truy cập nhanh vào phần mềm Ovi Maps mới nhất, các bản đồ khu vực đầy đủ và khả năng phóng to thu nhỏ dễ dàng.

5800 Navigation Edition đi kèm là phiên bản Ovi Maps mới nhất bao gồm một số tính năng mới như các hình ảnh chụp từ máy bay có độ phân giải cao, các landmark 3 chiều của hơn 200 thành phố, bản đồ địa hình, dịch vụ thời tiết, nội dung du lịch và sự kiện cao cấp và các cảnh báo an toàn

Chiếc di động này có loa stereo và âm thanh vòm, thời gian nghe nhạc 35 giờ, kết nối internet HSDPA nhanh và máy ảnh 3,2 megapixel với thấu kính Carl Zeiss và bộ nhớ có thể mở rộng đến 16GB.

Nokia 5800 Navigation Edition dự kiến bắt đầu xuất hàng trong quý III/2009 với giá bán lẻ ước tính là 285 euro chưa tính thuế và trợ giá.

Last edited by a moderator:
cái viền Inox của nó đẹp chứ nhỉ ? nhưng nếu có cũng không dám thay hehe, ngại cái màn hình và cảm ứng của 5800 lắm, lơ mơ đi đứt 2 chai như chơi :))

cái viền Inox của nó đẹp chứ nhỉ ? nhưng nếu có cũng không dám thay hehe, ngại cái màn hình và cảm ứng của 5800 lắm, lơ mơ đi đứt 2 chai như chơi :))

Dân chơi mà sợ mưa rơi ha bạn :))
Lên Nokia cảe kêu nó thay, tầm vài trăm K thôi, Ko liên wan gì đến màn hình đâu ^.^. Mọi ng xem cái clip đi, nhìn nó đẹp lắm

Dân chơi mà sợ mưa rơi ha bạn :))
Lên Nokia cảe kêu nó thay, tầm vài trăm K thôi, Ko liên wan gì đến màn hình đâu ^.^. Mọi ng xem cái clip đi, nhìn nó đẹp lắm

Woa, thay đc hả, thật trên care nó có vỏ này để thay cho mình ko ? Bạn biết giá tầm bao nhiêu ko, chắc đi đổi vỏ quá ^ ^

Woa, thay đc hả, thật trên care nó có vỏ này để thay cho mình ko ? Bạn biết giá tầm bao nhiêu ko, chắc đi đổi vỏ quá ^ ^

Bó tay, chờ Nokia tung cái dr này ra thị trường thì may ra 5800 co1 vỏ thay.
Mình nghĩ vỏ này ko chênh lêch với vỏ 5800 hiện tại đâu. Nokia bán vỏ ko cũng kiếm lời rồi^.^. Có hàng triệu ng xài 5800 mà:-?

cái này mình ùng hộ 2 tay,có sẽ thay luôn,nhìn cái nhựa của mình mất sang,giảm đi bao nhiêu giá trị

Cái này em thấy chắc chắn và đẹp hơn con 5530. Nếu có vỏ mới và ko mắc quá thì em sẽ thay liền

Trên trang chủ của nokia đã có rồi mấy bác, bên trong thì giống hệt 5800 xpress. Nhưng mà em thấy nó nhiều phụ kiện hơn
HTML:
http://europe.nokia.com/find-products/devices/nokia-5800-navigation-edition/

Theo mình thấy thì vỏ ngoài và 3 phím dưới thấy ấn tượng hơn 5800XM, không biết phần mềm của nó có chạy nhanh và ổn đĩnh hơn 5800XM hay không thôi.

hihi, nói thì nói vậy thôi chứ thật ra việc Nokia tung ra 5800 Navigation không chỉ đơn giản là thêm bộ vỏ mới mà cái chính là sự quan tâm của Nokia đến sản phẩm 5800 vẫn còn chứ không bị bỏ rơi như những dòng khác. Và vì vậy anh em mình có quyền hy vọng thêm nhiều bản cập nhật Firmware hơn trong tương lai ! Mình có cảm giác 5800 sẽ giống như 2 sản phẩm huyền thoại là N70 và N73 ( sau 4 năm vẫn được sản xuất ).

Diểm đặc biệt của vỏ này ờ chỗ viền màu xám trắng, bên trong màu đen, 2 màu này làm nổi cho nhau ^.^, chứ 5800 hiện tại đang xài thấy toàn màu đen ^>^

Vỏ của 5800 bây giờ là khoảng 280-300. Có nơi bán 500. Cái này chắc phải 350. Ko biết nó có bán riêng cái viền sắt ko nhỉ. Cái viền của 5800 bây giờ xấu quá.
5800 navigation ăn đứt 5530 rồi. Đã quá.

Chỉnh sửa cuối:
uhm,ko hối hận khi mua 5800,đợi mốt vỏ cũ kĩ rùi đổi vỏ này,chẹp..

Vỏ của 5800 bây giờ là khoảng 280-300. Có nơi bán 500. Cái này chắc phải 350. Ko biết nó có bán riêng cái viền sắt ko nhỉ. Cái viền của 5800 bây giờ xấu quá.
5800 navigation ăn đứt 5530 rồi. Đã quá.

viền nhựa chứ viền sắt ở đâu ra trời , nhựa đó .

Em thấy nó vừa giống sắt vừa giống nhựa. Nhìn chưa biết ra sao nữa. Nhưng mà cũng đẹp hơn cái viền của 5800 cũ.

Thay đổi vẻ ngoài 1 tí,sang hơn,sạch hơn rồi tiếp tục bán gom tiền về b-)

Em thấy nó vừa giống sắt vừa giống nhựa. Nhìn chưa biết ra sao nữa. Nhưng mà cũng đẹp hơn cái viền của 5800 cũ.

nhựa đó , thằng bạn mới tậu con 5530 , cái viền bằng nhựa

Chán thế nhỡ, Nokia toàn chơi hàng xi hàng mã. Cái hồi N82 mới ra cũng hí hững chạy đi mua vì tưởng em nó chơi Inox ai dè hàng xi, giờ cái này cũng xi :(

Back