• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Nokia 5800XM nâng cấp FW (RM-356) v30.0.011 (Update bản Orange)

Mới vừa flash lại vài lần, mình xài máy blue, flash FW blue + orange của blue => máy đơ.
FW của Red + oranfe của Red, máy chạy bình thường.
(blue >9m5, Red <9M) là sao zay bạn ?

Ko biết có bạn nào flash máy blue+ orange blue mà máy chạy bình thường hok?
Ah mình up xong chạy thử 4 5h rồi, máy ko bị đổi màu, mình nghĩ chắc trong khi flash FW có vấn đề gì đó , khi xài mới đổi màu. Mệt với 5800 wa. ^.^
Mình máy blue up bình thường bạn oi.

bản FW này có sửa contact bar và một số thứ như đã đồn ko vậy các bạn ?

Mới vừa flash lại vài lần, mình xài máy blue, flash FW blue + orange của blue => máy đơ.
FW của Red + oranfe của Red, máy chạy bình thường.
(blue >9m5, Red <9M) là sao zay bạn ?

Ko biết có bạn nào flash máy blue+ orange blue mà máy chạy bình thường hok?
Ah mình up xong chạy thử 4 5h rồi, máy ko bị đổi màu, mình nghĩ chắc trong khi flash FW có vấn đề gì đó , khi xài mới đổi màu. Mệt với 5800 wa. ^.^

Có tôi máy blue up bằng file orange blue đây, máy chạy ko sao cả, khả năng file orange của ông bị lỗi chứ màu ko liên quan gì đâu còn tại sao 1 cái >9M 1 cái <9m thì chịu. Tôi thấy em tôi nó ngồi nghịch bảo bị đổi màu tôi đang chờ xem thế nào có bị đổi nữa ko (dùng 2-3 ngày mới thấy bị đổi màu 1 phát), FW này khác FW 2.1 có tí nên nếu đổi màu do FW thì chắc ở FW này vẫn bị thui

bản FW này có sửa contact bar và một số thứ như đã đồn ko vậy các bạn ?

Ko có đâu bạn, ngay mấy bài nhận xét đầu tiên đã nói rùi đó

Mình thấy v30 này rất nhanh hết pin thì phải, hay máy mình có vấn đề gì không biết. Không có gì chạy ẩn nhưng chỉ được 1 ngày, dùng bình thường như trước! Có ai bị giống mình không nhỉ?

Me too, tui giữ pin cẩn thận lắm mà vẫn cứ hết lia lịa trog vòg 1 ngày. Hic

fw này khi chỉnh cỡ chữ nhỏ thì mấy cái icon trong menu vẫn ko thay đổi kích thước :D

Hix up xong có vài nhận xét thế này. Thứ nhất là cảm ứng ko có nhạy ở khúc trên chỗ gần ngày tháng đó ko bít phải tại máy black mà up fw blue ko. Cái thứ 2 là hình như lâu hết pin hơn cái fw 21 RM-428. FW cũ nhanh hết pin kinh sáng sớm sạc ko xài bao nhiêu hết mà tối sạc tiếp rùi (chỉ nhắn tin) sau khi up fw 30 nhắn tin chơi game còn lâu hết pin hơn thế nữa. Đáng buồn là cảm ứng ko được nhạy như xưa nữa. KO bít up về black lại thì có hết ko thía ????

Các phần mềm đang dùng á, điều này cũng làm đổi màu màn hình đc à ? Lỗi do xung đột hả. Vậy mình liệt kê bạn xem thử xem : rompatcher, Supershot, Quickoffice bản việt hóa 6.0, Google Map 3.2, Slick việt hóa 0.5, FreeSigner, FreeUnrar, PhoneTorch, 7z Unpacker, Mykeylock, MobiReader, python 1.03 và pythonscreen, máy tính FX-602-P, handy taskman, handy black list, handy weather 7, vỉtualkey, SysMon, X-plore 1.33 bản việt hóa, game thì có pikachu, Sonic, Ches, Ball Rush Aqua, Hero of Sparta, Platinum Sudoku, SensibleSudoku, MicroPool.

Đấy có thế thôi bạn xem thử hộ mình xem :(

rompatcher, supershot, phonetorch.

mình nghi mấy thằng này :D.

Cảm nhận đầu tiên của mình về firmware mới là ko hiểu sao tốc độ máy đột nhiên nhanh hẳn lên, mở task manager ra thấy RAM đạt mức max gần 59MB sau khi đã tắt hết các ứng dụng trong khi ở các phiên bản trc chỉ ko thể đến mốc đó :D

Edit thêm : firmware mới củ chuối ở chỗ trong phần danh bạ các ký tự lạ ở tên của contact sẽ bị nó thay đổi hết, chẳng hạn như [ thành <, ] thành >, § thành _

Các anh ơi cho em hỏi, em đang ở Nga, mới mua 5800XM RM356 fw21.0.25, giờ muốn nâng cấp fw và cài tiếng việt THÊM vào thì phải làm sao? Liệu có bị mất tiếng Nga sẵn có không ạ?

FW mới đúng là Ram tăng lên dc 1/3, nhưng hình như nghén Ram kinh lắm

Vậy mấy bác dùng thử rùi thì cho e ý kiến có nên up fw mới này k? Thấy người thì nói là nhanh hết pin, người thì nói cảm ứng k nhạy, người nói ngốn RAM???????:-?

công nhận tốn pin kinh khủng =.=, cài chưa tới 1 ngày nữa, hichic

Tình hình là thế này, flash + can thiep oran => máy đơ lún, dow 2 lần rồi vẫn zay.

Flash thử FW black với máy black + ko can thiệp thì máy chạy bình thường, cài file JAR dc, còn File sis cài thì máy báo tập tin bị lỗi, flash lại mấy lần rồi

Tình hình là thế này, flash + can thiep oran => máy đơ lún, dow 2 lần rồi vẫn zay.

Flash thử FW black với máy black + ko can thiệp thì máy chạy bình thường, cài file JAR dc, còn File sis cài thì máy báo tập tin bị lỗi, flash lại mấy lần rồi

Mình giống bạn ở phần orange. Cho dù mình đã dow lại file orange rồi và vừa cài lại xong cách đây mấy phút nhg nó vẫn đơ như thường nhất là sau khi mình add thêm icon cho phần trượt, khởi động lại thì đơ luôn máy. (sau khi dùng gần 1 ngày vs fw k can thiệp orange thì máy chạy bt). Nản quá. Mà h máy mình lại còn bị thêm việc thỉnh thoảng bị tắt nữa, chỉ cần lắc tay nhẹ là máy đã tắt rồi :((, k biết có ae nào bị giống mình k :((

Mình can thiệp xong mở máy ko lên luôn, còn máy bkacl thì reset + flash lại nhiều lần vẫn ko cài dc file sis

Chỉnh sửa cuối:
nhầm thằng rompatcher, tưởng phần mềm chỉnh RAM gì đó. Thằng phonetorch mình không cài nó nào giờ rồi, nghi nó nhất =.=...

có coi clip giới thiệu về nó, nhưng giờ có nhiều phần mềm tương tự mà ổn hơn nhiều.

Mình giống bạn ở phần orange. Cho dù mình đã dow lại file orange rồi và vừa cài lại xong cách đây mấy phút nhg nó vẫn đơ như thường nhất là sau khi mình add thêm icon cho phần trượt, khởi động lại thì đơ luôn máy. (sau khi dùng gần 1 ngày vs fw k can thiệp orange thì máy chạy bt). Nản quá. Mà h máy mình lại còn bị thêm việc thỉnh thoảng bị tắt nữa, chỉ cần lắc tay nhẹ là máy đã tắt rồi :((, k biết có ae nào bị giống mình k :((

Cũng khó hiểu nhỉ, máy mìh orange add bao icon chả sao. Còn cái vụ lắc nhẹ tắt máy chắc do lỏng pin đó, bạn đặt 1 miếng giấy giữa pin với nắp để nó giữ pin cho chắc hoặc ko cậy cái chân cắm cho nó cao lên là ép chặt pin ngay

Posted via Mobile Device

Mình mới phát hiện ra , khi nghe nhạc , chạm vô cái hình album thì sẻ hiện lên thanh trượt âm lượng . Không cần phải nhấn nút chỉnh âm lượng nữa

Back