• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Nokia Email application - ứng dụng email dành riêng cho máy Nokia

Mấy bác cho mình hỏi là sao mình cài vào xong cả rồi có 2 icon là Email và Email Setup. Mình vào icon Email Setup cài đặt account mail cài xong thì nó tạo cái hộp mail ở trong folder mục tin nhắn còn cái icon Email thì mình mở nó ko hiện lên gì cả ==! lúc trước còn sài được sao h sau khi reset máy = *#7370# thì h ko sài được nữa. Mấy bác giúp với. Thanks nhiều.........

Mình điền thông tin vào email setup mà nó cứ getting email setting.mãi mà chẳng được!buồn quá!các bạn ơi!help me!!!!:(:)(:)((

Mấy bác cho mình hỏi là sao mình cài vào xong cả rồi có 2 icon là Email và Email Setup. Mình vào icon Email Setup cài đặt account mail cài xong thì nó tạo cái hộp mail ở trong folder mục tin nhắn còn cái icon Email thì mình mở nó ko hiện lên gì cả ==! lúc trước còn sài được sao h sau khi reset máy = *#7370# thì h ko sài được nữa. Mấy bác giúp với. Thanks nhiều.........

Bạn dùng máy tính logon vào user sử dụng mokia mail và để nguyên như vậy. Sau đó cài đặt trên máy điên thoại là OK.

Bạn dùng máy tính logon vào user sử dụng mokia mail và để nguyên như vậy. Sau đó cài đặt trên máy điên thoại là OK.

Mình chưa có hiểu ý bạn lắm. Bạn có thể chỉ rõ hơn ko? Mình cài đi cài lại cả chục lần thử đủ mọi cách tải từ máy tính về cài, dùng dt tải trực tiếp trên dt = đườg lên nokia gửi về để cài mà vô cái icon Email vẫn ko thấy nhúc nhích gì ==!

N81 cũng là S60v3 OS9.2 mà tại sao vào trang của Nokia để đăng kí lại ko có nhỉ? Ko biết có ảnh hưởng j ko?

Mấy bác cho mình hỏi là sao mình cài vào xong cả rồi có 2 icon là Email và Email Setup. Mình vào icon Email Setup cài đặt account mail cài xong thì nó tạo cái hộp mail ở trong folder mục tin nhắn còn cái icon Email thì mình mở nó ko hiện lên gì cả.mình cũng bị lỗi như thế. mong các ban giúp

AH mình hiểu ra rùi,Bạn dùng máy tính logon vào user sử dụng mokia mail và để nguyên như vậy,bạn add thêm 1 email nữa để phần mà bạn đã đăng ký rùi để nguyên như vậy.trên điện thoại bạn chỉ cần nhâp lại pass là ok. Sau đó cài đặt trên máy điên thoại là OK.

mà nhớ là add thêm email hoặc thay đổi số điện thoại trên may tính nhé,cứ để nguyên như vậy rùi nghịch trên điện thoại là OK

Test trên Yahoo OK, test trên 2 địa chỉ gmail thì 1 cái được, 1 cái thì báo ko connect được, chả hiểu sao luôn.

Em mới dùng Ê63,thỉnh thoảng cũng hay cần đến mail,cho em hỏi là soft này khi không kết nối GPRS khi có mail đến có biết không vậy ??

sao em mở mục mailbox trong phần cài đặt ko được nhỉ ?

bị bật ra ngoài ....

em dùng E90 ....

cài soft link 1 ạ

Đã tìm ra lý do và fix được lỗi "UNABLE TO CONNECT TO THIS MAIL ....... TRY ANOTHER ......" khi add Gmail.

Cực đơn giản, các bạn vào đổi lại pass Gmail, đừng kèm các ký tự đặc biệt vào và đừng quá dài, sẽ được ngay.

Note: kể cả khoảng trắng cũng ko được nhé, pass chỉ được gồm ký tự chữ và số bình thường, ko bao gồm lý tự đặc biệt và khoảng trắng (áp dụng riêng cho Gmail, Yahoo thì thoải mái)

Chỉnh sửa cuối:
Hix, sao làm ko được nhỉ. Mình sài e63 mình cài Nokia Email application xong vẫn hiện ra cái add mail và cái check mail nhưng mà sau khi add mail kể cả yahoo và gmail nhưng vào check mail ko được. Còn những thông mail thì vào phần tin nhắn của máy. Làm đủ mọi cách là vẫn để trang web nokia trong khi add mail mà vẫn ko được

Mình thì chỉ bị vướng o cai gmail do set pass có ký tự đặc biệt và dài quá thôi, chứ yahoo mail và 1 cái mail POP3 khác vẫn ngon lành.

Bạn đã chọn đúng connectione chưa? Và add mail trực tiếp trên web nhé, k nên ađ qua soft.
Posted via Mobile Device

Mình thì chỉ bị vướng o cai gmail do set pass có ký tự đặc biệt và dài quá thôi, chứ yahoo mail và 1 cái mail POP3 khác vẫn ngon lành.

Bạn đã chọn đúng connectione chưa? Và add mail trực tiếp trên web nhé, k nên ađ qua soft.
Posted via Mobile Device

tôi add qua soft thấy có bị gì đâu nè
hay là tôi chưa bị nên k thấy vậy nè :D

Back