• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Nokia Image Exchange

thanhlonely

Một chương trình đang trong giai đoạn beta nhưng rất hay của Nokia. Không biết đã có bác nào thử chưa?
Chương trình này dùng để duyệt xem ảnh trong máy S60v3 đồng thời có khả năng up lên thư viện trực tuyến.
Cái mà em thích nhất đó là khả năng quản lý ảnh và các hiệu ứng của nó. Các bác có thể zoom ảnh, xoay ảnh với các hiệu ứng như trên Iphone.
Link giới thiệu của nó đây: http://www.nokia.com/betalabs/imageexchange
Đây là link trang chủ của nó: http://imageexchange.nokia.com cho down free đấy
Còn đây là ảnh preview ah. Cái này nó liên quan đến hiệu ứng nên nhìn ảnh không thấy nó hay lắm đâu. Các bác cứ cài vào rồi cảm nhận thôi.

Chỉnh sửa cuối:
Bạn tham gia đã lâu mà qui định post bài cũng chưa nắm sao :-??

Bài viết phải có ảnh đính kèm. Nếu 1 bài viết như thế này thì phải up vào chủ đề Tổng hợp cập nhật ứng dụng, không được phép lập chủ đề riêng như thế này.

Đề nghị bạn sửa bài lại nhé!

Úp luôn file đính kèm đi bạn. Vào trang nokia dow ko được đâu. Có hình ảnh và hướng dẫn sử dụng thì bài viết sẽ được đánh giá cao hơn đấy.
:D:D

Đúng là hàng của Nokia có khác. Hiệu ứng rất tuyệt. Nhưng vẫn thua iphone hehe.

Đúng là một phần mềm hay sao không thấy anh em dùng và ý kiến nhỉ. Các hiệu ứng quá tuyệt, với N82 khi xoay máy, ảnh tự xoay rất uyển chuyển và đẹp. Có điều ngốn quá nhiều bộ nhớ! Với những ai càng nhiều ảnh thì bộ nhớ càng phải nhiều!! Cái này mà kết hợp được với hiệu ứng menu nữa thì N82 vô đối rồi!!! (Tiếc là chưa có hiệu ứng menu cho N82:-??)

Chỉnh sửa cuối:
Đúng là một phần mềm hay sao không thấy anh em dùng và ý kiến nhỉ. Các hiệu ứng quá tuyệt, với N82 khi xoay máy, ảnh tự xoay rất uyển chuyển và đẹp. Có điều ngốn quá nhiều bộ nhớ! Với những ai càng nhiều ảnh thì bộ nhớ càng phải nhiều!! Cái này mà kết hợp được với hiệu ứng menu nữa thì N82 vô đối rồi!!!

Đang trong giai đoạn beta nên các hiệu ứng chưa thật mượt lắm. Hi vọng bản final sẽ chuẩn.
Nó mà phát triển hiệu ứng luôn cho menu của N82 như thế này nữa thì chẳng còn gì phải bàn.

Công nhận thì đẹp thật nhưng ngốn bộ nhớ quá nhiều nên chưa được mượt cho lắm mong răng ở ver tiếp theo sẽ cải tiến hơn.

Trên n95 8gb nó chạy mướt mườn mượt ý chứ :D
Posted via Mobile Device

Cái này chứng tỏ N82 nếu có Menu thì sẽ mượt hơn cả N85 và n79 rất nhiều đấy các bác ạ. Hy vọng bản FW mới của N82 có mấy cái hiệu ứng này trong tất cả màn hình ( Idle và Menu ) thì tốt biết mấy.

Công nhận hay thật nhưng nếu có thêm phần chỉnh sửa anh luôn thì tốt quá. Các bác nghĩ sao nếu Nokia đưa pm này vào luôn FW mới nhỉ. Quá tuyệt

Công nhận hay thật nhưng nếu có thêm phần chỉnh sửa anh luôn thì tốt quá. Các bác nghĩ sao nếu Nokia đưa pm này vào luôn FW mới nhỉ. Quá tuyệt

thay pm này vào trình xem ảnh mặt định thì...chống hack cũng up :D

Posted via Mobile Device

thay pm này vào trình xem ảnh mặt định thì...chống hack cũng up :D

Posted via Mobile Device

Mình đưa chương trình này vào luôn shortcut trên màn hình chờ rồi. Giờ xem ảnh toàn dùng chương trình này thôi.

híc. Cái này cài và chạy tốt trên con N82, còn khi cài vào con N73 chạy gần xong thì nó báo unable to install. Bác nào bị giống em hông nhỉ. Hay là nó hok hỗ trợ N73? Cho em xin y kiến với!!

híc. Cái này cài và chạy tốt trên con N82, còn khi cài vào con N73 chạy gần xong thì nó báo unable to install. Bác nào bị giống em hông nhỉ. Hay là nó hok hỗ trợ N73? Cho em xin y kiến với!!

cái này chạy mượt là do chíp đồ họa. Có lẽ n73 hơi khó xài
pm này k hổ trợ .gif thì tiu rồi :(
Posted via Mobile Device

Chỉnh sửa cuối:
Hình như nó chỉ hỗ trợ OS 9.2 và 9.3 thôi à, với lại máy phải hỗ trợ ARS nữa thì mới cài được

Hè,tốt thật,mình dùng N76 chạy mượt mà êm ru,xoay cái nào là mượt cái đấy,nhưng mà thế nào tìm mãi ko được cái chức năng sắp xếp các ảnh thành 1 danh sách dài giống trong hình bạn up lên đóa,ai bít chỉ dùm cái nào???

Hè,tốt thật,mình dùng N76 chạy mượt mà êm ru,xoay cái nào là mượt cái đấy,nhưng mà thế nào tìm mãi ko được cái chức năng sắp xếp các ảnh thành 1 danh sách dài giống trong hình bạn up lên đóa,ai bít chỉ dùm cái nào???

Bạn vào phần search nha,bên phía my image í;);)

trời ah N95-2 cài mà lâu thấy ớn lun :( nhưng ma thành quả không thể tưởng tượng :D bản demo mà vậy thì bản full chắc ngon lắm ha' :D
Ngàn lời cảm ơn cho người pót bài :))

Back