• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Nokia N73ME V 4.0839.42.2.1 - released 28/10/2008

Vấn đề đấy ! Bạn phải mua file Log để nó reset lại IMEI có thể nó dùng MTK để
downgrade firmware ! Mua file Log ra vấn đề á ! Tiền ko ít đâu ! Cớ 250 đến 300 K , sau đó bạn mới có thể update phần mềm bằng NSU được !

cái file Log đó mình mua và làm lại rồi.nhưng sau đó xảy ra 2 vấn đề 1 là em dùng NSS để đổi code của máy xong cài lại NSU (sau khi đã xóa đi để sử dụng NSS) để up FW thì nó ko chịu nhận phone,nhưng thằng Nokia Suite vẫn nhận bt mới ức chứ,2 là máy báo ko sạc đc.ko nhẽ hàng điện thoại nó mở máy mình tráo đồ:-/.pác nào bít giúp em

hơ ! Bạn check lại IMEI coi ! Mình nghĩ là chưa được ! Hồi trước có một con die như thế chạy lại nó bảo mua file Log, sau khi paste lại IMEI thì cài được ! Trước đó mình cũng có tình trạng không charge được và ko nhận khi update firmware ! Giờ đổi máy khác rùi ^^ !

Mình vừa đưa máy ra Nokia Care để update firmware cho an toàn. Chẳng hiểu sao mà bọn nó up firmware chỉ có v4.0812.4.0.1 , khi bấm vào phím Music thì nó không truy cập thẳng vào Music Player mà lại vào Multimedia list.

Mình vừa đưa máy ra Nokia Care để update firmware cho an toàn. Chẳng hiểu sao mà bọn nó up firmware chỉ có v4.0812.4.0.1 , khi bấm vào phím Music thì nó không truy cập thẳng vào Music Player mà lại vào Multimedia list.

v4.0812.4.0.1 là FW của N73 thường chứ ko phải của N73ME, mặc định trên N73 ko có phím Music mà thay vào đó là Multimedia list, bạn đổi code rồi up lại là được mà

v4.0812.4.0.1 là FW của N73 thường chứ ko phải của N73ME, mặc định trên N73 ko có phím Music mà thay vào đó là Multimedia list, bạn đổi code rồi up lại là được mà
Nhưng máy mình lúc trước là N73ME sao up lên lại thành N73 thường được nhỉ?

Nhưng máy mình lúc trước là N73ME sao up lên lại thành N73 thường được nhỉ?

nếu bạn up bằng NSU(online) thì nó giữ nguyên code đó và tìm FW thích hợp, còn bạn mang ra Care thì nó up bằng thiết bị chuyên dụng nên ko liên quan gì đến code cả, giống như mình dùng Phoenix hay JAF vậy(ofline), chắc lúc nó up nó ko để ý nên up nhầm cho bạn thành N73 thường

đúng oi ! Bọn nó up offline thông qua box nên sẽ up cho bạn đúng máy liền à ! Có thể lúc nó up nó chọn nhầm file ME thành file của bản thường ( hoặc có thể nó up đó là bản Internet Edition

hơ ! Bạn check lại IMEI coi ! Mình nghĩ là chưa được ! Hồi trước có một con die như thế chạy lại nó bảo mua file Log, sau khi paste lại IMEI thì cài được ! Trước đó mình cũng có tình trạng không charge được và ko nhận khi update firmware ! Giờ đổi máy khác rùi ^^ !

mình đã check IMEI rồi mà,IMEI đã trở về như cũ mà NSU nó vẫn báo ko nhận diện đc dt:((

Bạn nào có link down firmware mới nhất của N73ME dùng để up offline không? Cho mình xin với.

Posted via Mobile Device

up offline thì thích up = cái j, :"> chơi PHoenix thì hình như phải có file FW là exe, còn up bằng NSU thì toàn một đống file hầm bà lằng nhưng cho đúng thư mục thì vẫn đc

File firmware là exe chỉ để cài sau đó mở nó tự điền các file vào đúng vị trí cần chạy thôi ! Chứ thực ra giải nén nó ra chỉ đúng thứ tự các file thì chạy vẫn được ! Ko cần phải là file exe ! Tiếc là hum trước up mà ngại ko save lại cái firmware ! Bác xiaohuang up online đi rùi up lên cho mọi người cái link của firmware mới này ! ^^ ! Đường nào cũng chưa up mà

Posted via Mobile Device
mình up lâu rôi nhung chi có tiêng anh voi tieng trung thui hu hu !moi vân dê deu ôn nhung luot web tuc lám không có fonts unicode! Ai co cho mình voi!

Posted via Mobile Device
mình up lâu rôi nhung chi có tiêng anh voi tieng trung thui hu hu !moi vân dê deu ôn nhung luot web tuc lám không có fonts unicode! Ai co cho mình voi!

Bạn phải đổi code ngôn ngữ sang code có hỗ trợ tiếng Việt rồi up fw lại.

Đổi code thì dùng NSS, search đi bạn sẽ thấy. Up fw thì bạn biết rồi, ko cần hướng dẫn lại hen.

Bạn phải đổi code ngôn ngữ sang code có hỗ trợ tiếng Việt rồi up fw lại.

Đổi code thì dùng NSS, search đi bạn sẽ thấy. Up fw thì bạn biết rồi, ko cần hướng dẫn lại hen.

Posted via Mobile Device
nhung bây gio dâu có phiên ban moi dâu mà up!

Posted via Mobile Device
nhung bây gio dâu có phiên ban moi dâu mà up!

Ơ hay! Đã bảo đổi code rồi up mà. Cũng phiên bản fw đó nhưng là bản có hỗ trợ ngôn ngữ bạn cần dùng chứ ko phải bản fw máy bạn đang dùng.

Back