• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Nokia N97 nâng cấp FW (RM-505) v22.0.110

đang cập nhật trực tiếp trên máy từ bản 21.0.045 da hack ko bít có mất hack ko đang rung đây hic hic

đang cập nhật trực tiếp trên máy từ bản 21.0.045 da hack ko bít có mất hack ko đang rung đây hic hic

k mát hack bạn ah,cư up đi (k bảo hành cho câu nói trem đâu nha)

sao em up trực tiếp trên máy ko được,vào nokia update.. thì ko thấy,bấm *#0000# thì nó bảo là ko có bản cập nhật mới.Ai bit cách up fw thì chỉ mình vối

mình bấm *#0000# cập nhật bình thường nè FW nay ko thấy gì thay đổi hết up lên hack và pm vẫn còn y nguyên ko mất mát gì hết

sao em up trực tiếp trên máy ko được,vào nokia update.. thì ko thấy,bấm *#0000# thì nó bảo là ko có bản cập nhật mới.Ai bit cách up fw thì chỉ mình vối

bạn thử khởi động lai máy rùi cập nhật lại xem có dc ko

Viết nhầm bên topic kia là 21, bị lock mất rồi =))
Fw này từ 045 lên mà, chả có gì mới đâu :))

Vừa mới Flash chưa kịp test thế nào thì vô tình rớt xuống ca nước, ngồi vệ sinh cả buổi nhưng màn hình bị nứt nhìn thấy ghê :((

Khi up trực tiếp trên điện thoại hoặc NSU hay là Ovi suite thì hiển nhiên sẽ có nhiều người không tìm thấy bản cập nhật tại vì máy bạn đang mang code của Vn và bản update này thì chưa đến VN thì bạn phải đổi code. Cách đổi code và tìm hiểu thêm tại sao phải đổi code thì nhiều topic đã nói rồi, mình chỉ giải thích nôm na như thế. Còn việc flash FW thì không cần đổi code vì bạn đang can thiệp trực tiếp vào hệ thống chứ không thông qua máy chủ của Nokia nên không cần đổi code.
Riêng mình, máy mình mua ở VN, đã flash 2 lần lên v21.0.045 và lần này up bằng Ovi Suite lên v22.0.110
Nhận xét chung thì không có gì thay đổi, bộ nhớ C đột nhiên mất thêm vài MB, nhanh hơn đc tí, và can đoan up bằng NSU hay Ovi suite hoặc up trực tiếp trên ĐT sẽ không mất hack.
Còn flash thì bạn sử dụng file hack của v21.0.045 (và file hack này cũng đc đổi tên từ 1 phiên bản trước đó) và nhớ đổi tên lại cho phù hợp với phiên bản cần up v22.0.110

Đã up thành công bằng điện thoại, ko hề mất hack hay gì ngoài mấy mb ổ C, dù ko thay đổi gì nhưng cũng may Nokia chưa bỏ rơi N97 hoàn toàn, chứ ko thì buồn lắm, chả có Rom nào để nghịch hết

Muốn up bằng NSU thì đổi code thành 0576122 máy đen hoặc 0576212 máy trắng.Fw này lâu lâu xảy ra tình trạng treo máy khi có cuộc gọi đến, có ai bị như mình không?

Muốn up bằng NSU thì đổi code thành 0576122 máy đen hoặc 0576212 máy trắng.Fw này lâu lâu xảy ra tình trạng treo máy khi có cuộc gọi đến, có ai bị như mình không?

Có thể máy bạn bị lỗi, hoặc có quá nhiều phần mềm chạy nền nên xảy ra hiện tượng treo máy. từ khi up đến nay mình thường xuyên nhận cuộc gọi và gọi cũng k bị hiện tượng trên

sao n97 mình widget music không hoạt động ,để nó ra HS thì ấn vào chả thấy động tĩnh gì , vào mục music ỡ dòng đầu tiên thấy đen thui xì lùi hok có chữ gì lun

nói chung bản v22 này tập trung xử lý lỗi là chính. hi vọng lên v30 sẽ có sym3 và đa điểm :(
mà mình thấy đâu phải n97 ko chơi đc game ngon đâu. game bi sắt big roll khá mượt. chắc do các nhà sản xuất game chưa chú tâm khai thác mọi khả năng xử lý của máy thôi đấy chứ :D

đã up v22 trực tiếp bằng điện thoại
không mất hack
không mất danh bạ
không mất tin nhắn
không mất các soft đã cài trước đó
NÓI CHUNG LÀ CÒN NGUYÊN NHƯ CHƯA UP Hiiiiiiii
nhưng tuyệt vời hơn là cảm ứng mượt mà hơn trơn tru hơn trước nhiều

thấy hay quá..vậy bạn làm 1 file hack rồi úp lên cho ae làm theo thì đã biết mấy
thanks

Back