• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Nokia.Ovi.Maps.v3.01.4401.s60v3!

đã test,dùng siêu chán,hiện mỗi đường quốc lộ @_@ dùng google map tốt hơn nhiều ...

bạn phải update dữ liệu thì mới zoom rõ được chứ?
có bạn nào biết các dự liệu khi mình update nó nằm ở đâu vậy? mỗi lần f4 lại phải update lại mất công quá.
thank!

bạn phải update dữ liệu thì mới zoom rõ được chứ?
có bạn nào biết các dự liệu khi mình update nó nằm ở đâu vậy? mỗi lần f4 lại phải update lại mất công quá.
thank!

Mỗi khi chọn xong 1 mục ưa thích chọn làm Myhome hoặc tìm đường, vị trí.v.v.v, OVI Maps sẽ động cập nhật dữ liệu và bạn nhấn tùy chọn để lưu hoặc nhấn phím 2 để lưu.. Như vậy lần sau khi bạn chọn lại điểm đó nó sẽ vào rất nhanh. Thật sự càng test mình càng thấy phần mềm này rất hay rẩt chi tiết, chi tiết đến không ngờ. Google Maps không thể so sánh được với NOKIA OVI MAPs này đâu nhé..Các bạn nên tìm hiểu và test kỹ vào đừng sợ tốn thì mới thấy được nó tuyệt vời như thế nào. Đúng như có bạn đã nói...Còn hay hơn cả VietMaps..

Chỉnh sửa cuối:
có dùng được cho i450 và i8510 của samsung không bác

Mình không rõ lắm về dòng Samsung.. Nhưng bạn cứ cài thử xem. Một phần mềm tuyệt vời rất đáng để thử đó bạn.. Nhưng i450 và i8510 có xài Symbian không vậy bạn?? Nếu không HDH thì không được đâu bạn ah.

mấy bác ơi N73 có GPS chứ ạ! mà muốn bật GPS có nhất thiết là phải bật bluetooh kô vậy? hihi

Mỗi khi chọn xong 1 mục ưa thích chọn làm Myhome hoặc tìm đường, vị trí.v.v.v, OVI Maps sẽ động cập nhật dữ liệu và bạn nhấn tùy chọn để lưu hoặc nhấn phím 2 để lưu.. Như vậy lần sau khi bạn chọn lại điểm đó nó sẽ vào rất nhanh. Thật sự càng test mình càng thấy phần mềm này rất hay rẩt chi tiết, chi tiết đến không ngờ. Google Maps không thể so sánh được với NOKIA OVI MAPs này đâu nhé..Các bạn nên tìm hiểu và test kỹ vào đừng sợ tốn thì mới thấy được nó tuyệt vời như thế nào. Đúng như có bạn đã nói...Còn hay hơn cả VietMaps..

ý mình là khi mình update dữ liệu (như hình ảnh để zoom được ấy) thì các dữ liệu đó được lưu vào đâu để mình back up ra PC, mỗi khi 4m máy thì chỉ cần backup lại đt là được. không cần phải update từ mạng nữa ấy.

Mình không rõ lắm về dòng Samsung.. Nhưng bạn cứ cài thử xem. Một phần mềm tuyệt vời rất đáng để thử đó bạn.. Nhưng i450 và i8510 có xài Symbian không vậy bạn?? Nếu không HDH thì không được đâu bạn ah.

tất nhiên là s60v3 thì em mới hỏi chứ bro,em định mua innov8

đã test,dùng siêu chán,hiện mỗi đường quốc lộ @_@ dùng google map tốt hơn nhiều ...
Vậy là bạn chưa test tới nơi tới chốn rồi đó, Test kỹ lại đi bạn, nhìn hình minh họa ở trên là đủ thấy nó hơn GoogleMaps thế nào phải không bạn. Hình qua vệ tinh khi cận cảnh còn rõ gấp 3 lần GoogleMapddoss bạn ạ..
Em đang ở USA ! Xài Ovi Map y chang như thằng Việt Map, rất tuyệt vời ! =D>

Đúng như bạn nói..Rất tuyệt vời=D>=D>=D>

Khi cài xong thì phần mềm này thay thế Maps trong máy, vậy có nghĩa là mình phải cài vào bộ nhớ máy hả bạn? Như vậy bộ nhớ máy có bị giảm đi nhiều khi cài Nokia Ovi Map không? Và bản đồ tải về cũng nằm trong bộ nhớ máy à?
Cảm ơn các bạn

Khi cài xong thì phần mềm này thay thế Maps trong máy, vậy có nghĩa là mình phải cài vào bộ nhớ máy hả bạn? Như vậy bộ nhớ máy có bị giảm đi nhiều khi cài Nokia Ovi Map không? Và bản đồ tải về cũng nằm trong bộ nhớ máy à?
Cảm ơn các bạn
Khi cài OviMaps nó sẽ tự động chọn ổ C bạn ah. Với bộ nhớ máy hơn 100mb thì dùng vô tư bạn nhé.

Posted via Mobile Device

sao mình tìm hoài không thấy phần hướng dẫn đường bằng giọng nói Tiếng Việt vậy? ai giúp mình với. thanks!

6120c cài vô bảo phải cài đặt bộ chuẩn trước. Mình phải làm sao đây. Ai có bộ chuẩn ko up lên với. Thanks
Posted via Mobile Device

sao mình tìm hoài không thấy phần hướng dẫn đường bằng giọng nói Tiếng Việt vậy? ai giúp mình với. thanks!

pm này mình chỉ để nhìn hình ảnh từ vệ tinh thôi. chứ dẫn đường thì vietmap vẫn là nhất. vì pm này nó làm cho cả TG nên không thể pro bằng pm dành riêng cho Vn được. thân!

hình như Ovi map của Nokia vẫn chưa có bản đồ dành riêng cho từng thành phố của Việt Nam thì phải
Posted via Mobile Device

Các cao thủ cho em hỏi.E cài cái này vào nhưng mà cảm thấy ko cần dùng lắm mà lại tốn thêm hon 5M bộ nhớ máy.Các cao thủ có cách nào cho nó quay về map mặc định ko?Vì giờ lại ko xóa đc nữa.Giúp em với :D

Ca/m ơn bạn nhiều, đã click Thank rồi nhưng sao hong DL được vậy bạn. Hong thấy link.?

Chỉnh sửa cuối:
mong forum hoàn thiện xong sớm để còn download được chứ bây giờ chả thấy chỗ nào để download cả

Back