• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Nokia PC Suite!

Nokia PC Suite 7.0.3.0 Beta

Nokia PC Suite 7.0.3.0 Beta

Bản này đặc biệt là một bộ cài đặt đầy đủ các ngôn ngữ mà Nokia PC Suite có hỗ trợ , bao gồm cả Tiếng Viêt ( Vietnamese ) ở cuối phần chọn Language​

Nokia PC Suite 7.0.3.0 Beta cần :
# Bộ nhớ trống 250 MB
# Cáp dữ liệu, hồng ngoại, hoặc Bluetooth để kết nối PC và điện thoại
Xem toàn bộ các yêu cầu của hệ thống.

Hỗ trợ các hệ điều hành:

* Windows Vista x32 and x64 editions
* Windows XP Professional x64 Edition
* Windows XP (Professional or Home Edition) (Service Pack 1 or Service Pack 2)
* Windows 2000 (Service Pack 4)

Use the Nokia Software Updater application to help you update your Nokia device software. Nokia Software Updater is compatible with most Nokia devices.

* Allows you to download and install the latest Nokia device software.
* Only needs to be downloaded once to your PC.

Download : Nokia PC Suite 7.0.3.0 Beta

Nokia PC Suite 7.0 Release 4 Beta

Nokia PC Suite 7.0 Release 4 Beta

Bản này hỗ trợ hơn 30 ngôn ngữ ! chỉ tại cái là download hơi bị nặng ><

Nokia PC Suite is a package of Windows-based PC applications developed especially for use with Nokia phones. Depending on your phone model, Nokia PC Suite lets you edit, synchronize and back up many of your phone's files on a compatible PC through a cable or wireless connection.

Key features :
· Automatic, secure data, information, pictures, and music transfer from phone to phone or phone to PC
· Fast, easy connection to the Internet
· Connect wirelessly or via cable
· Connect by using your phone as a modem
· Manage messages, contacts, images, and music
· Synchronize your phone and PC calendars
· Install Java™-based applications in your phone
· Convert ringing tone formats
· Play multimedia messages and videos
· Send text messages from the PC
· Back up and restore phone files
· Over 30 languages

Download : Nokia PC Suite 7.0 Release 4 Beta

cần phải cài font nào để PC suite hiện tiếng Việt mà không phải là các ô vuông? vậy các anh? Khong bit cái này nó xài font nào nữa

mình hỏi tí
mình xài pc suite 6.81 khi ghim cap vào thì ok. nhưng khi rut cáp ra không thấy có mục Safety to remove software đành fai rút ra lun, rút vậy có hại cho điện thoại hay may tính không, vậy fai làm cách nào đây. mình có cài mấy cái pc suite 6.83 đến 6.86 mà khi ghim cáp nó báo maybe not device works properbly và hiên thêm cái bản Fatal occured error..... gì đó. nói tóm lại là nó không nhận ra cáp dt mình, mình có xóa Nokia capble USB parent...rồi ghim dt lai cho chạy Wizard để nạp phần mềm nhận ra cáp dt và kết nối dt rồi mà vẫn bị vậy (mà kì lắm nha cái này cài online moi chịu)vấn đề này mới đây sau khi hackphone. Mong ae bà con chú bác nội ngoại hợp sức chỉ dùm

mình hỏi tí
mình xài pc suite 6.81 khi ghim cap vào thì ok. nhưng khi rut cáp ra không thấy có mục Safety to remove software đành fai rút ra lun, rút vậy có hại cho điện thoại hay may tính không, vậy fai làm cách nào đây. mình có cài mấy cái pc suite 6.83 đến 6.86 mà khi ghim cáp nó báo maybe not device works properbly và hiên thêm cái bản Fatal occured error..... gì đó. nói tóm lại là nó không nhận ra cáp dt mình, mình có xóa Nokia capble USB parent...rồi ghim dt lai cho chạy Wizard để nạp phần mềm nhận ra cáp dt và kết nối dt rồi mà vẫn bị vậy (mà kì lắm nha cái này cài online moi chịu)vấn đề này mới đây sau khi hackphone. Mong ae bà con chú bác nội ngoại hợp sức chỉ dùm

Mình đang dùng 6.84 cho N95 và không thấy xuất hiện các lỗi như bạn nói, có thể trong qúa trình cài đặt file đó bị lỗi gì đó. bạn thử cài đè lại xem sao.

Còn việc thoát PC Suite theo kiểu USB thì mình không thấy có bạn à. Trước giờ mình toàn nhấn chuột phải biểu tượng PC Suite hình cái điện thoại, chọn Exit rồi rút cáp k à :)

Nokia PC Suite 7.0 Release 6 Final

Bản này hỗ trợ hơn 30 ngôn ngữ ! chỉ tại cái là download hơi bị nặng ! Đây là bản chính thức rùi ! Down thui ! ^^><

Nokia PC Suite is a package of Windows-based PC applications developed especially for use with Nokia phones. Depending on your phone model, Nokia PC Suite lets you edit, synchronize and back up many of your phone's files on a compatible PC through a cable or wireless connection.

KKK features :
· Automatic, secure data, information, pictures, and music transfer from phone to phone or phone to PC
· Over 30 languages
Nokia PC Suite is a package of Windows-based PC applications developed especially for use with Nokia phones. Depending on your phone model, it lets you synchronize, edit, and back up many of your phone's files on a compatible PC through a wireless or cable connection.

Download : Nokia PC Suite 7.0 Release 6 Final

Mình đang dùng 6.84 cho N95 và không thấy xuất hiện các lỗi như bạn nói, có thể trong qúa trình cài đặt file đó bị lỗi gì đó. bạn thử cài đè lại xem sao.

Còn việc thoát PC Suite theo kiểu USB thì mình không thấy có bạn à. Trước giờ mình toàn nhấn chuột phải biểu tượng PC Suite hình cái điện thoại, chọn Exit rồi rút cáp k à :)

Cám ơn bạn nhiều nha. mà không biết nhấn chuột phải vậy có hại cho máy dt không nữa vì khi mình nhấn chuột phải vào biểu tượng đt->rồi Exit, mặc dù đã mất biểu tượng đó nhưng rút cám ra vẫn có tiếng "tưng từng".
có ai biết thêm xin cho ý kiến

Cám ơn bạn nhiều nha. mà không biết nhấn chuột phải vậy có hại cho máy dt không nữa vì khi mình nhấn chuột phải vào biểu tượng đt->rồi Exit, mặc dù đã mất biểu tượng đó nhưng rút cám ra vẫn có tiếng "tưng từng".
có ai biết thêm xin cho ý kiến

mình xài bản beta 7:p. mình không rút cáp trực tiếp như bạn:O. khi cắm vào thì dt & pc ket noi voi nhau=D>. va tren dt củng bật chức năng (đại khái là 1 thiết bị lưu trữ USB):mad:). Trên lý thuyết thì sẽ có 2 thiết bị kết nối vào PC:-??. vậy khi bạn rút đt ra tức là PC chỉ hiểu dt rút ra thôi:-?. Còn ông USB đang ở lại & đột nhiên biến mất khỏi hệ thống:((. Suy luận của mình là thế:)).
Vậy trước khi rút đt ra. mình làm thao tác như sau trên pc. vào setting (cài đặt)==> manager connection (quản lý kết nối). bạn click bỏ dấu kiểm ở hàng cuối cùng là USB để đt ngắt kết nối với pc>:). Nhưng bây giờ chưa thể rút ra đc đâu:O. bạn click vào biểu tượng USB ở phía dưới (góc bên phải có cái hình xanh lá cây => đơn giản ai củng bít mà) nữa để ngắt kết nối hoàn toàn.
>:)

mình xài bản beta 7:p. mình không rút cáp trực tiếp như bạn:O. khi cắm vào thì dt & pc ket noi voi nhau=D>. va tren dt củng bật chức năng (đại khái là 1 thiết bị lưu trữ USB):mad:). Trên lý thuyết thì sẽ có 2 thiết bị kết nối vào PC:-??. vậy khi bạn rút đt ra tức là PC chỉ hiểu dt rút ra thôi:-?. Còn ông USB đang ở lại & đột nhiên biến mất khỏi hệ thống:((. Suy luận của mình là thế:)).
Vậy trước khi rút đt ra. mình làm thao tác như sau trên pc. vào setting (cài đặt)==> manager connection (quản lý kết nối). bạn click bỏ dấu kiểm ở hàng cuối cùng là USB để đt ngắt kết nối với pc>:). Nhưng bây giờ chưa thể rút ra đc đâu:O. bạn click vào biểu tượng USB ở phía dưới (góc bên phải có cái hình xanh lá cây => đơn giản ai củng bít mà) nữa để ngắt kết nối hoàn toàn.
>:)

Làm chi dài dòng! Muốn an toàn thì chỉ việc, đang ở chế độ PC Suite, vào phone chỉnh chuyển sang kết nối dạng USB. Sau đó chọn rút an toàn trên PC là xong. Làm chi cho nhiều bước. :))

Trước giờ rút ầm ầm có thấy sao đâu :D

Thông báo tình hình thế này ! Cái Nokia PC Suite mới nhất sau khi liều mình cài thì thấy nó tương thích với NSS v1.0.38.14 , không bị lỗi như khi chuyển bản 6.85 sang bản 6.86 ! Bà con thoải mái update nhé ! Bản update Final chỉ còn 34 MB vì đã tách rời ngôn ngữ

Nokia PC Suite 7.0 Release 6 Final

Bản này hỗ trợ hơn 30 ngôn ngữ ! chỉ tại cái là download hơi bị nặng ! Đây là bản chính thức rùi ! Down thui ! ^^><

KKK features :
· Over 30 languages
Nokia PC Suite is a package of Windows-based PC applications developed especially for use with Nokia phones. Depending on your phone model, it lets you synchronize, edit, and back up many of your phone's files on a compatible PC through a wireless or cable connection.

Download : Nokia PC Suite 7.0 Release 6 Final

Link die mất roài.:(:)(:)(:)((

Nokia PC Suite 7.0 Release 7 Final

Khổ ! Nó update lên phiên bản 7.0.70 mà ! hihi ! Không die đâu ! Download lại đi bạn !​

KKK features :
· Over 30 languages

Download : Nokia PC Suite 7.0.70

Có khác gì các bản khác ko bạn ơi, nó có sửa được một số lỗi tiếng việt ko. Cứ down về liên tục nhue thế thì hơi bị hoa đấy?

Mình vẫn đang dùng 6.86 :D

Update là điều nên làm nhưng sử dụng hay không tùy mỗi người mà :)

Nokia PC Suite 7.0 Release 7 Final

Khổ ! Nó update lên phiên bản 7.0.70 mà ! hihi ! Không die đâu ! Download lại đi bạn !​

KKK features :
· Over 30 languages

Download : Nokia PC Suite 7.0.70

Theo giới thiệu thì "Over 30 languages" mà sao lại là tiếng anh hả bạn.

Cho mình hỏi tý...Khi mình Back up có nghĩa là mình sao lưu giữ liệu trong điện thoại và thẻ nhớ của mình để đề phòng khi phải fomat lại máy thì mình ko mất thời gian cài lại các ứng dụng cũng như game,ảnh,nhạc ... đúng ko ạ...Nếu đúng thì tốt quá đúng thứ em đang cần:D
Và em còn thắc mắc là sau khi Back up ma` mình fomat lại máy rồi thì muốn sao lưu ngược lại các dữ liệu từ PC vào Mobile thì làm như thế nào ạ.Bác nào biết hướng dẫn em luôn với..
Em thank nhìu nhìu :p

Back