• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

O2 EXEC bị lỗi treo ở màn hình khởi động!

kanaka

Máy em sau khi up rom thì nó bị treo. nó khởi động bình thường đến chõ hiện logo Win sau đó thì màn hình xanh lét ko vào đc nữa. Em đã thử format DOC nhưng vẫn thế vậy là bị làm sao nhỉ. BÁc nào đã từng gặp tư vẫn em chút

Sau khi format DOC bạn có up lại ROM ship của O2 k??? Nếu up lại ROM ship rồi thì làm gì còn màu xanh lét nữa, màn hình khởi động của ROM WM5 màu xanh da trời mà

Sau khi format DOC bạn có up lại ROM ship của O2 k??? Nếu up lại ROM ship rồi thì làm gì còn màu xanh lét nữa, màn hình khởi động của ROM WM5 màu xanh da trời mà

em up lại Rom ship của T mobile Nhưng vấn đề là nó vẫn khởi động binh thường qua cả logo Win rồi bác à. Sau đó no mới xanh. Bác có Rom ship của O2 cho em để em thử với

em up lại Rom ship của T mobile Nhưng vấn đề là nó vẫn khởi động binh thường qua cả logo Win rồi bác à. Sau đó no mới xanh. Bác có Rom ship của O2 cho em để em thử với

Bạn chắc chắn là format DOC chuẩn chứ, và khi uprom bạn chỉ up thành phần nk.nbf chứ??? Mà máy bạn tự nhiên sau khi uprom bị vậy luôn à??? Đợi chút mình up ROM O2 lên cho, khi nào có link sẽ đưa lên ngay cho bạn

Chỉnh sửa cuối:
Các bước format DOC chuẩn luôn ko khác gì bài hướng dẫn của bác Quang đến lúc up Rom ship con ko bị treo ở Bootloader cơ bác à.
Trước đó thì do mình up Rom lên bị vậy

Các bác cho hỏi trường hợp của mình đã là như vậy mà vẫn ko đc liệu cho phải thay flash ko. Thấy mấy bác thợ bảo vậy mà ko biết đung ko. Nếu đúng thì giá là bao nhiêu

Híc đã up thử mà vẫn ko ăn thua gì bác nào có cách khác ko nhỉ

Mình cũng đang bị treo giông bạn nè!Mình đang dùg bản Ranju 7.6 up bản khac thay treo luôn,mặc dù đã up thử các bản khác

bạn nào còn rom gốc của G4 ko, cho mình 1 bản với. host của xda developt cũng die rùi. search trên mạng thì ko có link nào xài đc. máy mình cũng treo ở boot khi khởi động lên logo o2

mình vừa up rom 8.2 tối qua...test dùng bình thường.để sạc qua đêm nên máy đơ ...giơ ko thể vào Bootloatder..mà máy o trạng thái màn hình đen thui..mình chọc reset và làm HR thì có lúc lên..có lúc ko ... có phải hỏng DOC ko nhỉ ... làm sao để đưa máy về BOOTLOATDER để up lại được ...giúp em đi...em mất cả ngày hôm nay nằm im với cái exec rùi ..:|

Back