• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

O2 Exec sạc đầy bị đơ

Gemini_Viet

Tình hình là con O2 Exec của em cứ sạc đầy mà ko để ý rút ra ngay là bị đơ, có ấn nút j` đi chăng nữa (trừ SR) thì nó cũng ko bật lên. Rút sạc ra lúc bị đơ thì đèn sạc vẫn báo xanh và ko tắt. Vậy làm thế nào khắc phục hiện tượng trên bây giờ, các bác giúp em với nhé. Con Exec của em vẫn chạy WM5 nguyên bản, chưa Unlock ExtRom.

Chỉnh sửa cuối:
Bạn thay thử pin khác xem thế nào nhé. 1 số bản ROM WM6 ngày xưa cũng bị lỗi này, nhưng thường là bị đối với pin lô thôi.

e cũng đã bị hiện tượng này rồi, chỉ tại pin thôi bác ơi,thay pin "ngon" là hết ngay, dù bác up rom nào cũng thế thôi đây là do pin lô thôi,chúc vui

Hi!
Cái vụ này thì từ khi dùng các bản ROM mới, con của tôi bị liên tục! nghĩa là cứ nạp điện, đèn xanh sáng thì phải rút ra ngay chứ để khoảng mươi phút sau là phải SR lại mới chạy bình thường được. Thôi, sống chung với lũ đi, đèn xanh sáng thì cịu khó mà rút ra ngay.

Mình đã từng bị. lý do là tại pin, bạn thử thay cục pin khác vào xem như thế nào nha
chúc bạn vui

Mình cũng bị trường hợp này,may mà mình có Pin dự trữ thay thế,bạn thử thay Pin xem sao nhe!

Đối với tùy từng bản rom, nhưng cơ bản rất nhiều bản rom 6.0 hay 6.1 đều gặp lỗi này ở pin lô. Bạn có thể thay cục pin xịn hoặc là khi gần đầy thì rút sạc ra, chấp nhận như vậy thôi. Đây không phải là lỗi gì nghiêm trọng đâu bạn ạ.

trước em dùng rom 6.0 có mà cắm sạc cả ngày củng vô mà sờ tư...thế mà nghịch up rôm 6.1 phát là dính ngay...nếu các pro ko có thuốc .thì muốn ko bi ĐƠ thì up lại rôm 6.0 còn ko thì ...hic ..

theo em ...lúc sạc pin nên tắt sóng đi ..và bạn nên khóa bàn pím khi sạc ..đồng thời nên mở máy o trạng thái chử L để màn hình ko bị ĐỐT nóng bởi cục pin LÔ...và 1 KINH NGHIỆM là lúc mua máy ..ban nên kiểm tra pin( pin xin là pin có chữ M) .em sài pin xịn

trước em dùng rom 6.0 có mà cắm sạc cả ngày củng vô mà sờ tư...thế mà nghịch up rôm 6.1 phát là dính ngay...nếu các pro ko có thuốc .thì muốn ko bi ĐƠ thì up lại rôm 6.0 còn ko thì ...hic ..

theo em ...lúc sạc pin nên tắt sóng đi ..và bạn nên khóa bàn pím khi sạc ..đồng thời nên mở máy o trạng thái chử L để màn hình ko bị ĐỐT nóng bởi cục pin LÔ...và 1 KINH NGHIỆM là lúc mua máy ..ban nên kiểm tra pin( pin xin là pin có chữ M) .em sài pin xịn

Chủ yếu là do Pin lô thui, chứ còn Pin Zin theo máy thì Rom nào cũng OK hết!:D

Không những đèn xanh sáng hoài mà nếu bạn để qua đêm sáng hôm sau pin sẽ bị tụt còn chủng 10% đấy, hình như nó tự phóng điện. mình bị hoài giờ không dám để nguyên đêm. Xạc là phải căn giờ...=))

Không những đèn xanh sáng hoài mà nếu bạn để qua đêm sáng hôm sau pin sẽ bị tụt còn chủng 10% đấy, hình như nó tự phóng điện. mình bị hoài giờ không dám để nguyên đêm. Xạc là phải căn giờ...=))

Uni của mình thì không biết có phải do hên không mà chẳng bị bệnh này bạn à :D Nhưng hồi trước, pin bị chai thì bị bệnh sạc đầy rồi mà không có đèn xanh

Cái bệnh này có nhiều người bị rồi. Do tại cục pin thôi. Bạn đổi cục khác là Ok ngay.

PIm kém khi sạc rút ra đèn vẫn báo đang sạc hoặc cứ đèn xanh hoài. :((. Đổipin khác đi là OK

có thể hiểu ĐƠ là do dòng diện nạp vào va dòng tiêu thủ ko bảo hòa ...muốn ko bị đơ qua đem thì vừa ngủ vừa nghe nhạc đi..hic..giải pháp tăng tiêu thủ điện năng...

có thể hiểu ĐƠ là do dòng diện nạp vào va dòng tiêu thủ ko bảo hòa ...muốn ko bị đơ qua đem thì vừa ngủ vừa nghe nhạc đi..hic..giải pháp tăng tiêu thủ điện năng...

Vấn đề này chỉ xảy ra với Pin lô thôi, còn Pin Zin thì không bị hiện tượng này đâu!:D

Giải pháp này nghe chứng hơi ngược đời đó. Thường thì để Pin tốt nhà sản xuất khuyến cáo không nên để diễn ra hai quá trình: Vừa xả vừa sạc. Cụ thể là không nên sử dụng PPC hay phone khi đang sạc. Đã có một bài báo nói về một vụ nổ điện thoại khi người sử dụng vừa sạc vừa nghe nhạc đó!!!

tìm ở đâu 1 cục pin zin nhỉ ... pin của em ở dòng cuối p/n: có chử M ...

Cục của bạn cuối có chữ M là cục pin zin đó pin này sạc qua đêm không bị hiện tượng treo máy hoặc bị tụt ngược. Pin zin giờ khó kiếm lắm mà nếu có chắc cũng không còn mới và tốt....

PIN Zin Có còn đi nữa thì cũng MAX mà chất lượng thì có hơn được bao nhiêu? Pin Zin thì cũng 1 ngày xạc, không Zin thì cũng 1 ngày xạc. Giá lại đắt. Theo tớ mua 2 quả PIN lô 120k Về chạy thoải mái hơn (Chất lượng và tuổi thọ chả hơn nhau mấy) >:)

À Quên, Tớ sạc qua đêm thường xuyên chả bao giờ bị tụt ngược + Treo hết cả.

Chỉnh sửa cuối:
Back