• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

O2 mini đang up rom, bi mất kết nối..SOS.

Status
Không mở trả lời sau này.

Dizz00

Lần đầu tiên post bài ở 4rum..hix, cũng là lần đầu tiên up rom mà bị như vậy..bây giờ con O2 mini ở nhà e như là cục sắt chả làm gì được nữa...các bác giúp em với..
Tình hình là em biết cách up rom và đã up thành công cho con kaiser e đang xài..khi thằng bạn đưa con o2 mini, đang up rom thi bị mất kết nối giữa PPC với PC, nếu e nhớ chính xác thì lúc PPC tự động chuyển về bootloader thì bị mất kết nối...
...Và màn hình bây giờ chỉ hiện lên chử Serinal..với ver 1.02 ở dưới màn hình..:-/
...e đã thử mọi cách, nghiên cứu trên google thì nhiều người nói chỉ cần kết nối lại với PC rồi tiếp tục up rom là được, nhưng khỗ cái là giờ ko có cách vào kết nối với PC được nữa..Máy của e xài win vista..e đã vào win mobile devide ...và check vào ô connect with USb, nhưng vẫn ko kết nối PPC với PC đươc..
..Giờ thì máy cứ cắm sạc ở nhà...đến khi vào nó đầy pin thì nó tự động vào lại...rồi nó tự động update drive..xong hết rồi, tưởng như máy chạy lại bình thường rồi thì nó nói...restar lại máy để finish setup....em có bấm Yes hay No nó cũng lại trở về màn hình đen thui với chữ Serinal..Ver 1.02...Hix..Bó tay.
Máy này còn cách nào cứu ko các bác..có bi hư flash hay bị hư bootloader ko??
E ở Q1..nếu bác nào có thời gian giải quyết cái này hộ em cái...e sẽ hậu tạ..cafe vi vu ^^...

Ah, còn nữa...tình trạng bây giờ của máy là màn hình đen thui..ko lên đèn..và có chữ Serinal..ver 1.02....khi cắm cáp hoặc cắm sạc vào thì mất chữ Serinal và thay vào đó là chữ USB...hix mấy bác giúp em với...thằng bạn nó tin tưởng đưa máy cho cài...ai ngờ đâu giờ máy nó như cục sắt..chả biết nói sao nữa..

Ah, còn nữa...tình trạng bây giờ của máy là màn hình đen thui..ko lên đèn..và có chữ Serinal..ver 1.02....khi cắm cáp hoặc cắm sạc vào thì mất chữ Serinal và thay vào đó là chữ USB...hix mấy bác giúp em với...thằng bạn nó tin tưởng đưa máy cho cài...ai ngờ đâu giờ máy nó như cục sắt..chả biết nói sao nữa..

Lần đầu tiên post bài ở 4rum..hix, cũng là lần đầu tiên up rom mà bị như vậy..bây giờ con O2 mini ở nhà e như là cục sắt chả làm gì được nữa...các bác giúp em với..
Tình hình là em biết cách up rom và đã up thành công cho con kaiser e đang xài..khi thằng bạn đưa con o2 mini, đang up rom thi bị mất kết nối giữa PPC với PC, nếu e nhớ chính xác thì lúc PPC tự động chuyển về bootloader thì bị mất kết nối...
...Và màn hình bây giờ chỉ hiện lên chử Serinal..với ver 1.02 ở dưới màn hình..:-/
...e đã thử mọi cách, nghiên cứu trên google thì nhiều người nói chỉ cần kết nối lại với PC rồi tiếp tục up rom là được, nhưng khỗ cái là giờ ko có cách vào kết nối với PC được nữa..Máy của e xài win vista..e đã vào win mobile devide ...và check vào ô connect with USb, nhưng vẫn ko kết nối PPC với PC đươc..
..Giờ thì máy cứ cắm sạc ở nhà...đến khi vào nó đầy pin thì nó tự động vào lại...rồi nó tự động update drive..xong hết rồi, tưởng như máy chạy lại bình thường rồi thì nó nói...restar lại máy để finish setup....em có bấm Yes hay No nó cũng lại trở về màn hình đen thui với chữ Serinal..Ver 1.02...Hix..Bó tay.
Máy này còn cách nào cứu ko các bác..có bi hư flash hay bị hư bootloader ko??
E ở Q1..nếu bác nào có thời gian giải quyết cái này hộ em cái...e sẽ hậu tạ..cafe vi vu ^^...

Máy bạn không sao đâu! Mà hình đen và chữ Serial ở trên chính là trạng thái bootloader cho phép bạn up ROM lại đó!
Khi máy ở trạng thái này (tải khởi động) thì nó chưa vao win nên ko thể tạo kết nối kiểu đồng bộ (Sync) giữa 2 thiết bị Window được. mà nó chỉ kết nối ở dạng USB. Vì vậy khi bạn cắm cable nó sẽ chuyển chữ USB. Khi đó bạn cứ cho chạy ROm là được thôi!

Cũng có thể thử Hard reset xem sao! :D
Máy này bền lắm :D

có bi hư flash hay bị hư bootloader ko??
Ko dễ hư đâu bạn ơi, mình up rom bị đứt đoạn giữa chừng rồi up lại hoài, vẫn bình thường ko sao hết.
Bạn thử connect lại với pc xp xem sao??

Máy bạn không sao đâu! Mà hình đen và chữ MMMMM ở trên chính là trạng thái bootloader cho phép bạn up ROM lại đó!
Khi máy ở trạng thái này (tải khởi động) thì nó chưa vao win nên ko thể tạo kết nối kiểu đồng bộ (Sync) giữa 2 thiết bị Window được. mà nó chỉ kết nối ở dạng USB. Vì vậy khi bạn cắm cable nó sẽ chuyển chữ USB. Khi đó bạn cứ cho chạy ROm là được thôi!

Cũng có thể thử Hard reset xem sao!
Máy này bền lắm
Mình cũng thử rồi....cắm cáp vào Laptop nó hiện chữ USB...sau đó mình cài tiếp bản rom 1.13 thì phải...nó chạy 1 hồi nó ko nhận cái gì hết...binh thường khi nó hiện lên bảng upgrade thì nó phải đọc được những thông số trên PPC của mình đúng ko?...còn cái này thi nó ko nhận được...mình tiếp tục nhấn chữ upgrade thì báo lỗi....cho hỏi bản 1.13 hình như ko phải là bản rom gốc cua o2 mini đúng ko?Thế bản rom gốc là gì? có thể cho mình địa chỉ download được ko?

hix, mấy anh mob đâu rồi, giúp em với...từ sáng tới giờ up liên tục mà ko được..

hix, mấy anh mob đâu rồi, giúp em với...từ sáng tới giờ up liên tục mà ko được..

máy bạn bị lổi kết nối của PC và PPC bạn remove chương trình Active Sync. từ PC .reset PC tiến hành cài lại Active Sync .sau đó up rom oki.

máy bạn bị lổi kết nối của PC và PPC bạn remove chương trình Active Sync. từ PC .reset PC tiến hành cài lại Active Sync .sau đó up rom oki.
E xài win mobile devide center ...hic chắc bị lỗi sync thật rồi...mới hồi nãy mở máy lên được...cài rom lại, nhưng cứ nhấn vào upgrade là lại mất kết nối với PC..nó đứng máy 1 hồi rồi nó báo lỗi...và PPC lại tiếp tục ở trạng thái Serinal..v 1.02 ...Chắc phải kiếm cái máy win xp cài wa...

E xài win mobile devide center ...hic chắc bị lỗi sync thật rồi...mới hồi nãy mở máy lên được...cài rom lại, nhưng cứ nhấn vào upgrade là lại mất kết nối với PC..nó đứng máy 1 hồi rồi nó báo lỗi...và PPC lại tiếp tục ở trạng thái Serinal..v 1.02 ...Chắc phải kiếm cái máy win xp cài wa...
Vậy bạn chọt reset xem nó hiển thị như thế nào....Bạn cứa bình tĩnh,máy dừng lại ở bootloader thì vẫn có thể chữa được.Không vào được Bootloader thì mới khó.Hoặc up trên máy win Xp cho chắc đi,cài AS 4.5 nhé.Chúc thành công!!!

Làm gì mà cứ kêu la om sòm thế? PV đâu phải trung tâm ứng cứu nhanh? :-??

Bạn cứ nghiên cứu đọc qua trong khu vực này thế nào cũng có vài người giống với trường hợp của bạn rồi xem người ta giải quyết thế nào có hơn không?

ROM ship cũng có link cho bạn tải. Mà cả bản 1.13 cũng có cả Ship và cả Rebuild. Bạn không nhớ chính xác mình up bản nào thì cũng bó tay! :|

Giờ tốt nhất tìm cái máy có WinXP, kiểm tra tháo thẻ nhớ rồi UP lại xem sao!

Quan trọng là dòng Magician không dễ chết đâu mà cứ toáng lên vậy! :-?

@ xuandung11a2 & orange_244 Lưu ý dùng màu chữ mặc định của diễn đàn khi post bài nhé!

Chỉnh sửa cuối:
Tại đem ra tiệm, mấy thằng kia nó hù ghê quá, nên e sợ...chiều về kiếm cái máy xp up lại thử...thanks mấy bác...

Báo cáo là sau khi kiếm 1 máy xài win XP, em đã up rom thành công...nhưng sau khi chạy hết 3 step, em nhấn finish...xong rồi máy của em vẫn còn ở trong bootloader ko ra được..Màn hình hiển thị như sau:
USB
100%
Upgrade
CE
Completed
V1.02

..hix..vậy là sao vậy?có nên tháo pin ra rồi gắn pin lại ko?

Báo cáo là sau khi kiếm 1 máy xài win XP, em đã up rom thành công...nhưng sau khi chạy hết 3 step, em nhấn finish...xong rồi máy của em vẫn còn ở trong bootloader ko ra được..Màn hình hiển thị như sau:
USB
100%
Upgrade
CE
Completed
V1.02

..hix..vậy là sao vậy?có nên tháo pin ra rồi gắn pin lại ko?
Chọt reset đi bạn

chọt reset cũng ko được luôn...làm cách nào cũng ko được, tính tháo pin ra rồi gắn lại thử nhưng ko biết có bị gì ko nên hỏi thử...còn cách nào ko bạn?

ah` rồi, khỉ thật...cây viết của o2 mini to quá...chọt vào ko tới..^^ bó tay...phải dùng cây viết của kaiser chọt vào ^^..thanks bạn rất nhiều..mừng quá.

Vậy đã làm xong nhiệm vụ của Topic này rồi nhé!

Lần sau chịu khó đọc và tìm hiểu trước khi thắc mắc, kêu la...!

Status
Không mở trả lời sau này.
Back