• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Oceanus (iBrowser) v1.3 - Xứng đáng thay thế trình duyệt Safari

mlxx_1977

file .app rất nhẹ, có đầy đủ tính năng, tốc độ load tương đương như Safari và còn hơn thế nữa là có thể xem full màn hình, kết nhất ở điểm này các bạn dùng thử rồi so sánh với Safari xem nhé
http://www.mediafire.com/?fz2nwztnkci
đã fix lỗi link và bổ xung hình(2 hình trên là xem có khung và 2 hình dưới là xem full màn hình đó)

Chỉnh sửa cuối:
@ mlxx_1977 : bạn post lên imageshack.us rồi dẫn link về trong
là đc.

@ caonhuthien : Bạn dùng WinSCP chép vào thư mục Applications.

cái này có tích hợp flash đê nghe nhạc hoặc xem video online không bạn, thanks

file .app rất nhẹ, có đầy đủ tính năng, tốc độ load tương đương như Safari và còn hơn thế nữa là có thể xem full màn hình, kết nhất ở điểm này các bạn dùng thử rồi so sánh với Safari xem nhé
http://www.mediafire.com/?wewmzjowiz3
up vài cái hình minh họa toàn báo lỗi ko hiểu tại sao:-/bổ xung hình sau vậy

Test lại link đi bác ơi. Lỗi rùi.:-/ Hy vọng có link xịn sớm cho anh em vọc. Thanks bác!

mình dùng ip3g lock3.0 chép vô toàn bị văng ra không hiểu lun

Bác làm theo các bước sau là OK. Chạy tốt luôn.

B1: Bác dùng winspc (no hay có wifi cũng được tùy chọn) chép file .app theo đường dẫn sau:
root\private\var\stash\Application
Và Set quyền cho nó bằng cách click chuột phải vào app vừa chép vào. Chọn Properties và set 0755 ( nhớ tick vào ô Set group....ở dưới cùng)

B2:Vào private/var/mobile/library/caches

tìm và xóa file com.apple.mobile.installation.plist
( File này xóa đi rồi nó lại có lại đấy các bác yên tâm đi )

B3: Vào private/var/mobile/ nếu đã có Documents rồi thì tick vào ô Set group rồi set 0777 còn nếu chưa có thì tạo 1 Documents rồi set 0777 (nhớ tick vào ô Set group....ở dưới cùng để khivào ứng dụng đó không bị văng ra )

B4: Reboot lại máy và hưởng thụ thành quả
.

Chúc bạn thành công! =D>

Bác làm theo các bước sau là OK. Chạy tốt luôn.

B1: Bác dùng winspc (no hay có wifi cũng được tùy chọn) chép file .app theo đường dẫn sau:
root\private\var\stash\Application
Và Set quyền cho nó bằng cách click chuột phải vào app vừa chép vào. Chọn Properties và set 0755 ( nhớ tick vào ô Set group....ở dưới cùng)

B2:Vào private/var/mobile/library/caches

tìm và xóa file com.apple.mobile.installation.plist
( File này xóa đi rồi nó lại có lại đấy các bác yên tâm đi )

B3: Vào private/var/mobile/ nếu đã có Documents rồi thì tick vào ô Set group rồi set 0777 còn nếu chưa có thì tạo 1 Documents rồi set 0777 (nhớ tick vào ô Set group....ở dưới cùng để khivào ứng dụng đó không bị văng ra )

B4: Reboot lại máy và hưởng thụ thành quả
.

Chúc bạn thành công! =D>

bài hướng dẫn chi tiết và cụ thể quá, chuẩn luôn=D>=D>=D>

cái này có tích hợp flash đê nghe nhạc hoặc xem video online không bạn, thanks

Chưa hỗ trợ flash cho iPhone đâu bạn ạ. Chắc phải chờ thôi. Mình cũng đang cần flash và Java trên iPhone mà không biết chờ đến bao giờ???

không biết bao giờ apple mới chiệu tích hợp flash và java vào safari nhĩ :-?

Back