• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Off - Tắt máy tính từ xa qua Iphone

• Thread starter evnd1
  • Ngày gửi
E

evnd1

Guest
Price: $0.99
Released: May 06, 2009
Size: 0.3 MB
Seller: Rob Jonson
Latest version: 1.2

Ứng dụng rất tiện lợi nhằm tắt từ xa máy tính hay Mac

Bạn nghĩ xem, nếu đang nghe một bản nhạc hay xem video có kết nối ra màn hình LCD hay projector trong phòng và cơn buồn ngủ đến, lúc đó bạn có thể tắt máy tính mà không cần rời khỏi sofa hay giường ngủ

Hay bạn quên mất tắt máy tính ở tầng khác và từ giường ngủ bạn cũng có thể tắt chúng một cách dễ dàng

Cài đặt đơn giản và free chương trình helper trên máy tính PC hoặc Mac, sau đó Iphone sẽ tự động phát hiện "helper" miễn là máy được nối cùng mạng

cài chương trình trên máy tính tại đây
http://www.hobbyistsoftware.com/Off

Nhập mật khẩu một lần duy nhất để xác định quyền truy cập máy tính và bạn có thể đặt chế độ ngủ, hibernate, restart, log out hoặc tắt máy tính từ xa

*Hỗ trợ Windows XP, Vista, Windows 7
*Hỗ trợ Mac từ OS 10.5
*kiểm soát nhiều máy tính trong cùng mạng

ứng dụng tương thích với iPhone and iPod touch
Yêu cầu iPhone 2.0 Software Update

Link download tại đây

Với chương trình Helper cài trên máy tính để nhận được lệnh từ iphone
Bổ sung link download cho windows

cho Mac

Khi tắt máy từ Iphone, trên máy tính sẽ hiện xác nhận có tắt không? Nếu không ý kiến gì máy sẽ tắt thôi theo điều khiển từ Iphone

anh ơi có link đuôi .ipa cho IP luông không anh?

ứng dụng cài cho iphone có đuôi ipa đấy chứ, còn chương trình cài trên máy tính Mac hoặc Windows thì không thể đuôi ipa

không hiểu lắm evnd1 ơi, máy được nối cùng mạng là sao? mạng net hay là mang gì ? làm sao để nối cùng nhau và cách nối như thế nào? chung chung quá thành ra mình không hiểu? mong bạn chỉ cách với !

Mình vào link down thì cũng đã die rồi bạn ơi ! cho mình xin link khác với

không hiểu lắm evnd1 ơi, máy được nối cùng mạng là sao? mạng net hay là mang gì ? làm sao để nối cùng nhau và cách nối như thế nào? chung chung quá thành ra mình không hiểu? mong bạn chỉ cách với !

Mình vào link down thì cũng đã die rồi bạn ơi ! cho mình xin link khác với

+ kiểm tra link download vẫn tốt nhé
+ mạng ở đây được hiểu là cùng mạng cục bộ LAN (giới hạn trong công ty hoặc nhà)
+ nếu bạn chưa hiểu chỗ nào thì mình sẽ giải thích tiếp

sao khi mình khởi dộng Win thì OFF có khi hiện ở khay đồng đồ lúc ko??
cái chính khi scan trên iphone bạn thấy máy tính cần tắt là được, biểu tượng off trên khay đồng hồ quan trọng gì đâu

+ kiểm tra link download vẫn tốt nhé
+ mạng ở đây được hiểu là cùng mạng cục bộ LAN (giới hạn trong công ty hoặc nhà)
+ nếu bạn chưa hiểu chỗ nào thì mình sẽ giải thích tiếp
mình vẫn chưa hiểu lắm
iphone kết nối với máy tính bằng wifi hay bluetooth sao mình kết nối bằng wifi k đc(đã cài off vào máy tính và iphone) thấy trên iphone scan wài ah:-/

ví dụ iphone cài wifi có địa chỉ là 192.168.1.64, máy tính có địa chỉ mạng 192.168.1.20 như thế là cùng mạng LAN.
Mạng LAN như thế nào thì không trình bày ở đây được.

sao mình cài xong rồi nhưng khi mở trên ip kg thầy nút off đâu mà chỉ có tên máy tính của mình,settings,và help hoàn toàn kg thấy như trên hình của chủ topic nhờ chỉ giúp nhé!thanhs

khi cài xong ứng dụng off nhìn như nút tắt mở nguồn nằm trên spring board, nếu không thấy, bạn có thể reset lại ip xem sao. Không thấy thì vào ứng dụng thế nào được, thử lại xem nhé

khi cài xong ứng dụng off nhìn như nút tắt mở nguồn nằm trên spring board, nếu không thấy, bạn có thể reset lại ip xem sao. Không thấy thì vào ứng dụng thế nào được, thử lại xem nhé
tất nhiên là cài ok mà nhưng khi vào trong ứng dụng thì lại kg thấy hoặc kg biết nút off đâu cả<tìm mãi mà kg thấy>

tất nhiên là cài ok mà nhưng khi vào trong ứng dụng thì lại kg thấy hoặc kg biết nút off đâu cả<tìm mãi mà kg thấy>

chết chết, nút off ngay trên cùng đấy, y hệt hình minh họa ở trang đầu bài viết, ngoài ra còn có thể lock, restart ... máy tính từ xa.

ứng dụng mình cài vào chĩ thấy hiển thị thế này thôi.và đây là phần settings C:\Users\phong\Bluetooth Software\Desktop

Có 1 cái cực kỳ quan trọng là cần wifi...bạn nên đưa 1 dòng to rõ lên ngay lúc đầu để đỡ phải đọc hết.
Nói chung là ai ko có wifi thì đừng quan tâm nữa...ở vn được mấy cái như thế này

Có 1 cái cực kỳ quan trọng là cần wifi...bạn nên đưa 1 dòng to rõ lên ngay lúc đầu để đỡ phải đọc hết.
Nói chung là ai ko có wifi thì đừng quan tâm nữa...ở vn được mấy cái như thế này

thế theo bạn ko có mạng thì sẽ sài qua cái gì >:)

Back