• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Opera Mini 5.0.1 - Trình duyệt Web cạnh tranh với Safari trên iPhone

Khởi động:
Rebooting iPhone, khởi động Mobile Safari và Opera Mini 5 thì Opera Mini nhanh hơn tuy nhiên sau khi tắt và mở lại mobile safari thì tốc độ khởi động nhanh hơn hẳn Opera. Lý do là vì con ruột Safari sau khi đóng vẫn được lưu trong system memory còn con ghẻ Opera thì thoát hoàn toàn ~.~
Xét về mặt khởi động thì Safari chiếm ưu thế hơn hẳn Opera :)

đấy là do OS của ip mặc định cho safari chế độ chạy ngầm( khi so sánh như vậy tức là bạn đang so sánh 1 cái chưa chạy j với 1 cái đang chạy ngầm đó) ..nếu bạn sd dụng back grounder thì Opera chả thua j cả...:D

thêm 1 cái đáng ghét của opera: Opera chưa cho người dùng chế độ zoom theo ý thích..mặc định thì hiện tại chỉ có 2 chế độ zoom => hơi khó chịu :D

Thì từ đầu mình đã nói là test trên phương diện máy vừa xuất xưởng và unjailbroken mà. Nếu ko jailbreak thì lấy đâu ra backgrounder chứ ~.~. Tuy nhiên nếu lấy tiêu chí khởi động ngay sau reboot để đánh giá Opera nhanh hơn thì chỉ hợp lý về mặt lý thuyết còn về tính khả dụng thì Mobile Safari vẫn hơn.
Chắc có lẽ Apple đã test kỹ càng Opera Mini rồi và đánh giá Opera vẫn chưa thể là Safari-killer được nên mới approved cho lên AppStore ^_^
Hy vọng Opera sẽ cải tiến nhiều hơn nữa để đáp ứng nhu cầu về trình duyệt rất lớn trong cộng đồng iPhone

máy bạn bị đụng rồi nhé...mình dùng cho 3gs bình thường nhé...

Opera Mini 5.0.1 iPhone - Cập nhật phiên bản mới

Opera Mini 5.0.1

Opera Mini là trình duyệt cho iPhone duy nhất được Apple chấp nhận đưa lên Apple Store. Trước đó, hãng chỉ cho phép sử dụng Safari tích hợp sẵn trên máy. Opera Mini xuất hiện ngày 13/4 vừa qua, sau một thời gian dài hãng phần mềm Na-uy gửi cho Apple đánh giá. Ứng dụng này hứa hẹn đem lại tốc độ gấp 6 lần sản phẩm của "Quả táo" và giảm dung lượng tới hơn 90%. Phiên bản ra mắt là version 5.0.0176 2010-03-22 và đây là phiên bản cập nhật đầu tiên 5.0.0198 2010-04-20 (hay 5.0.1 trên AppStore)

Vài tính năng nổi bật:
►Tốc độ: Nhanh hơn 6 lần trình duyệt thông thường, nhất là trên mạng chậm hoặc nghẽn
►Tiết kiệm dung lượng: Nén đến 90% dữ liệu truyền tải
►Duyệt nhanh: Duyệt ngay Web ưu thích của bạn chỉ với một lần tap
►Các tab trực quan: Nhìn thấy tất cả các tab bạn đang duyệt web và nhanh chóng chuyển qua lại giữa chúng
►Liên kết Opera: Đồng bộ các dấu trang và Duyệt nhanh của bạn với PC hoặc điện thoại khác

Phiên bản 5.0.1 - Có gì mới?
►Sửa lỗi bị mắc kẹt khi khởi động lần đầu và thoát ra nguyên nhân có thể do tình trạng nào đó của mạng
►Thêm vào tiếng Hungari
►Ngôn ngữ lui tác vụ tiếng Anh, không tiếng Ả-rập
►Sửa nhiều lỗi nhỏ và sửa lỗi ổn định

Một ít hình ảnh Opera

Tương thích với iPhone OS 2.2.1 và phiên bản cao hơn
Download iTunes: http://itunes.apple.com/us/app/opera-mini-web-browser/id363729560?mt=8
Nếu acc iTunes của bạn ko thuộc US thì tải tại:

Mong là nhanh chóng cập nhật bản mới hàng ngày, Opera hiển thị vẫn kém quá, hỗ trợ đa điểm, zoom hơi thất vọng :|

Minh xài thì thấy Opera vẫn chậm hơn Safari

Mình cũng thấy vậy, thất vọng nặng nề, rõ là quảng cáo rất hoành tráng :))
Hiển thị thì lỗi ầm ĩ, rõ là mình code cho cái ảnh nó chạy từ dưới lên, trên Safari và các trình duyệt khác đều chạy, thằng Opera đứng im :|

cài rồi mới biết, chuối chả chịu nổi, web load ko lên, nhiều khi ra trang trắng huế, các bạn đừng cài, ko có cái nào bằng safari trên iphone đâu

Sao không thấy link dl vậy hả Pác chủ thớt, Pác có thể up file được ko vì Mình ko dl được từ itune do ko có tài khoản, cảm ơn nhiều.

(bấm nút - TẠI ĐÂY - nó lại mở lại 1 trang web y chang???? mà ko có link down gì hết)

Cảm ơn Pác Chủ thớt nhiều.

Back