• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

OpLogo Changer - Thay logo mạng (cập nhật trang 2)

Các bạn tạo logo trong suốt(trắng đen) bằng Pm Idesigner đó,dễ lắm.

Đầu tiên vào ứng dụng idesigner(mình xài bản 1.32) tạo ảnh mới kích cỡ 128x32 (không nhớ khuyến cáo ở đâu).
Sử dụng chức năng chèn chữ (phím có chữ A),kết hợp với phím Shift để copy & paste các logo,cũng có thể cut & paste hình trên chính Pm Idesigner nữa đó.Tạo ảnh xong,lưu dưới dạng...rồi thoát ra,nên nhớ chỉ lưu 2 màu trắng đen thôi nha.
Refresh lại thư viện,vào oplogo channer chọn logo mình vừa tạo(định dạng nó sẽ là .png,dung lượng khoảng 612b),chọn và áp dụng,khởi dộng lại máy để thưởng thức thành quả.

Một chút kinh nghiệm mài mò chia sẻ với anh em,có gì thiếu sót anh em bổ sung thêm.ah quên nữa,chỉ có logo trắng đen mới trong suốt thôi nha,làm logo màu sẽ có viền trông xấu lắm.

Hônk hiểu chi hết trên. Bác cho 1 bài huỡng dẫn chi tiết đi:D

Posted via Mobile Device
minh van khong logo trong suot duoc,ban vo c/private/10000850,roi up file trong do duoc khong?

máy em ko có file đó anh ơi

Uhm! Các máy chưa lần nào dùng logo thì ko có folder này đâu, trước giờ anh dùng PM cài logo rồi nó mới có, sau đó muốn thay logo thì chép vào. Chưa thử tự tạo folder rồi chép logo, em làm thử xem sao :D

ùk em tự tạo 1 cái với tên 10000850 vậy là ok, em có nhấn thank rùi mà, nhưng vít thêm bài cảm ơn cho ý nghĩa :)

Chỉnh sửa cuối:
Back