• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

OziExplorer - Phần mềm bản đồ raster

Hiện nay đã có một số phiên bản cập nhật mới cho OziExplorer , OziExplorer3D (chạy trên PC) và OziExplorerCE (chạy cho PDA, PPC, WinCE) .
Các bác vào trang www.oziexplorer.com để xem thêm thông tin chi tiết nhé

1/- Phiên bản OziExplorer chạy cho PC với các bản update nay đến số 3.95.4s - Ngoại trừ một số thay đổi quan trọng để phù hợp với W. Vista , còn lại là các thay đổi nhỏ .

2/- Phiên bản OziExplorerCE chạy cho các loại thiết bị PDAs , PPCs Và các thiết bị chạy WinCE (từ WinCE đời tống 2.0 đến đời mới 4.2 , 5.0 và Core luôn) - phiên bản cập nhật 2.25d

Các bác có thể vào download tại đây http://www.oziexplorer3.com/ozice/dev/development_version.html

Bác tanlinhub ơi, bác có cái bản đồ khu vực Nghệ An, Hà Tĩnh không share cho em với! Em đã cố gắng convert nó để sử dụng trên Ozi nhưng bó tay.

Ozi Explorer v2.31 (ra ngày 15/04/2009)

OziExplorerCE phiên bản 2.31

Bản mới nhất, ra ngày 15/04/2009. Mình mới test, cảm nhận ban đầu là sai số rất thấp. Thử trên cùng bản đồ, tại cùng vị trí là ...nhà mình và vài nơi khác.

Chú ý: Test trên màn hình WVGA 480 X 800 (HTC Touch HD) rất OK nhé.

Các bạn xem thông tin ở đây: http://www.oziexplorer.com/
Cần gì thì xem trợ giúp nhé :D

link down phần mềm conver map bị die rồi, mong bác fix lại giùm. sao không làm một map đầy đủ các tỉnh trong nước luôn ạ

mình cũng muốn xin một cái của TPHCM , thấy bạn nhiệt tình với anh em , mình khâm phục bạn ghê nha =D>

Em dùng Samsung i900...Cài ozi vào thẻ nhớ..Xong chép Map TP Hue.map vao..bat Ozi lên,open map,TP Hue.map thì bị báo lỗi out of memory..Vậy là sao mấy cậu

link down phần mềm conver map bị die rồi, mong bác fix lại giùm. sao không làm một map đầy đủ các tỉnh trong nước luôn ạ

Map dùng cho Ozi là ở dạng bitmap (ảnh tạo bởi vô số điểm) chứ không phải dạng vector (ảnh tạo bởi các đoạn thẳng nhỏ - như các bản vẽ kỹ thuật).
Như vậy, đơn giản là map cho Ozi được calibrate (định tọa độ - hay còn gọi là số hóa bản đồ) từ những ảnh bản đồ thông thường. Và chắc bạn hiểu ngay là một ảnh bitmap nhỏ mà phóng lớn thì bị rạn, nếu ảnh này có độ phân giải cao (để nhìn được chi tiết nhỏ) thì kích thước file lớn. Nếu có một ảnh .jpg bản đồ cả nước và đảm bảo chi tiết như những bản đồ bạn đã có thì kích thước file sẽ rất lớn, có thể tới cả vài trăm Mb => ảnh hưởng tới khả năng xử lý của máy.

Nếu bạn vẫn muốn một bản đồ cả nước thì dùng Vietmap (vietmap.vn), đây chính là dạng bản đồ vector, kích thước file cũng khoảng 20Mb và không thể chi tiết như bản đồ hành chính, tức là chi tiết chủ yếu ở thành thị thôi!

anh ơi cái này có thể cài trên mái o2xdaii mini wm2003 được kg. nếu được thì anh cho em xinh của bạc liêu cà mau nhe..thanks

anh ơi cái này có thể cài trên mái o2xdaii mini wm2003 được kg. nếu được thì anh cho em xinh của bạc liêu cà mau nhe..thanks

Bạn có thể cài phần mềm (OziExplorer) lên máy nhưng chỉ đọc bản đồ mà không thể dùng chức năng GPS vì máy bạn không có phần cứng hay con chip để bắt sóng từ vệ tinh GPS.

Mình không có bản đồ Bạc Liêu/Cà mau. Nếu bản đồ là dạng jpg mà chỉ đọc/xem được thôi thì không cần phần mềm như Ozi.

Em dùng Samsung i900...Cài ozi vào thẻ nhớ..Xong chép Map TP Hue.map vao..bat Ozi lên,open map,TP Hue.map thì bị báo lỗi out of memory..Vậy là sao mấy cậu
Có thể là bản Oziexplorerce của bạn đã cũ, mình đang sử dụng ozi trên con này bình thường. Phiên bản mới nhất 2.31 có thể tìm thấy ở đây hoặc đây.

Mật khẩu khi giải nén: Zeno_PPCWarez

Cái bản đồ này khi di chuyển từ tỉnh này sang tỉnh khác có cần chuyển bản đồ không bác?

Back